Đang tải...

Tư Vấn Làm gì khi lỡ quá phũ với con gái

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi gamma man, 16/2/19.

1. gamma man

gamma man

Đã bao giờ các anh em từng hối hận vì lỡ thẳng thừng phũ phàng với một người con gái và khi tiếp cận lại thì cô ấy lại tỏ ra lạnh nhạt với mình chưa? Mình thấy có khá ít chia sẻ về vấn đề này và muốn tham khảo thêm về những cách giải quyết của các anh em.
    Xin cảm ơn!
    Mình cảm thấy mình với tg không tiến triển lắm, vì tg "đèn vàng" dù đã bt tình cảm của mình nên mình có nhắn tin hỏi thẳng:
    Mình: Em có tình cảm với anh không?
    Tg: Em nghĩ em coi anh là bạn thôi
    Mình: Thế thì coi như là không nhé! Mai trả luôn cái áo cho anh
    Tg: (seen 1 lúc) thế để em giặt rồi em trả
    Mình: Ừ tùy em
    Rồi mình dứt khoát từ bỏ luôn, nhưng vấn đề là ngay sau đó bạn thân em nhắn cho mình rằng em vừa nói có tình cảm với mình, mình lờ mờ đoán chắc là em cố tình để bạn em kể cho mình biết, nhưng mình vẫn không quan tâm, còn xóa luôn biệt hiệu màu sắc với biệt danh trên messenger. Ngày hôm sau gặp thì mình thấy em lạnh lùng lắm, mặc dù thỉnh thoảng vẫn lén nhìn mình, phát wifi cho bạn em dùng còn để tên wifi là biệt danh của em trong messenger trước khi bị mình xóa nữa chứ. Tối hôm đấy thì mình có nhờ bạn em nhắn tin hỏi thì em cứ khăng khăng là không có tình cảm mà bây giờ không yêu đương, tập trung học thôi (tg nam nay thi đh).

Chỉnh sửa cuối: 16/2/19
    Đang tải...
  2. thanglee

thanglee

Phũ phàng chung chung quá, chủ tóp phũ với gái kiểu gì?
    ( vd: hôm bữa mình nt rủ gái đi ăn, gái chỉ seen & ko trả lời, đó cũng là 1 dạng phũ, phũ kiểu này khá khó vượt qua, nó làm cho ta cứ nghĩ về gái, chỉ khi nào ko nghĩ về gái là ok. )

3. Thiên Nguyễn

Thiên Nguyễn

Chinh phục lại kẻ từng bị ta ruồng bỏ, đến đây ta lại là kẻ bị bơ.
    Chuyện này xét về mặt cảm xúc thì mình thấy khá là dễ hiểu, cái giá của con gái khi bị bỏ qua thì dĩ nhiên sẽ không dễ chịu gì, khi bạn quay lại tiếp cận thì chính là thời điểm để nàng trả thù cho những ân oán những ngày ấy. {boom}

Theo mình thì đã đến bước đường này thì phải dựa vào khả năng nhắn tin của bạn để có một buổi date đàng hoàng, sau đó sử dụng khí chất để quyến rũ lại nàng thôi, còn những tuyệt chiêu cao cấp hơn như lấy lại tình cảm của nàng qua tin nhắn thì mình trình còi nên xin kiếu. {beauty}

4. YMan

YMan

Đây là chút kinh nghiệm nhỏ của anh, em có thể tham khảo...

Thằng bạn ở ngoài quê vô (thằng A), nó sống ở Sài Gòn từ bé, vì lí do gia đình nó về quê sống. Vậy là rủ nhau đi karaoke tôi, nó và 1 thằng nữa (thằng B). 3h chiều nó nhắn tin có rủ thêm nhỏ bạn nó đi chung, vì nó bận nên nhờ tôi đi đón 2 em kia (em ấy chở theo 1 em nữa).

Tối hôm ấy trời mưa to, hẹn 2 em ấy 6h30 tới chỗ hẹn để dẫn đến quán karaoke, vậy là tôi và 2 em đến quán trước, tầm 30 phút sau thì 2 thằng kia tới. Cả đám hát bình thường, 3 thằng cũng tranh thủ trêu ghẹo 2 em và làm 2 em cười rất nhiều. Đánh giá chung thì nhỏ bạn của em kia rất kết tôi, còn em ấy thì phân vân giữa tôi và thằng B.

Hát xong 3 thằng chia tiền rồi chuẩn bị về. Tôi và thằng A vô nhà vệ sinh rửa mặt cho tỉnh:
    A: chút nữa mày đưa 2 em ấy về đi.
    Tôi: mày đưa về đi bạn mày mà.
    A: Tao với mày đưa về tiện kiếm cái gì ăn luôn.
    Tôi: Đéo mày đưa đi, tao lười lắm (nói đùa cho vui thôi vì 2 thằng hiểu nhau quá nên nó biết là tôi sẽ đi)
    Từ toilet nữ bên kia: thôi 2 anh khỏi đưa để em tự về (không hiểu sao mà bên toilet nam nói mà bên toilet nữ lại nghe thấy, kiểu này thì căng rồi, chỉ có thằng kia biết là tôi đang nói đùa chứ em ấy đâu có hiểu ).

Vậy là 2 thằng vội đuổi theo em ấy, vừa xuống bãi giữ xe vừa giải thích nhưng tất nhiên là em ấy đâu chịu nghe. Với tính cách của tôi, nói 1,2 lần mà không chịu nghe thì tôi cũng không cần, em thích đi tự đi về thì cứ đi, vì em ấy là bạn của thằng A nên kiểu gì nó cũng đưa về. Nhưng không hiểu sao lúc ấy linh tính tôi mách bảo, không nên bỏ về lúc ấy, em ấy chỉ giận nảy thôi.

Em ấy lấy xe ra trước đang đeo khẩu trang và mặc áo mưa, vậy là tôi cũng nhanh chóng lấy xe chạy ra chỗ em, thấy tôi em ấy định nổ máy nhưng tôi kéo xe lại, vừa giằng qua giằng lại vừa giải thích, thằng A lấy xe ra vậy là tôi và nó chạy theo 2 em, lúc chạy tôi và thằng kia cố gắng giải thích cho em hiểu nhưng em không thèm nghe, cứ phóng ga vượt lên, nhìn mặt em lúc ấy rất căng, nhưng tôi biết là mình đã có thể làm em đổ rồi, vậy là 2 thằng tiếp tục đội mưa theo 2 em ấy về đến phòng rồi quay ngược về nhà.

2 ngày sau tôi nhắn tin hỏi em ấy có bị cảm vì đi mưa không, và thật không sai, em ấy không hề giận nói chuyện qua lại rất cởi mở, nhắn tin được 1 lúc thì em chủ động gọi điện rồi 2 đứa nói hết chuyện này sang chuyện khác, em chủ động kể rất nhiều chuyện về em.

Vài ngày sau tôi rủ em đi ăn, lúc về tôi kéo tay em ôm eo, em rụt lại vài lần rồi cũng chịu ôm, rồi tôi bảo vào phòng em chơi, em cứ từ chối, vậy là tôi chạy xe lòng vòng mà không chở em về, em bắt tôi phải chở về phòng liền, đang đi thì trời lại bất ngờ mưa, vừa lúc ấy thì em có điện thoại, tôi tấp vào mái hiên vừa để trú mưa vừa để em nghe điện thoại, vì vừa chuyển cơn nên chỉ mưa mấy hạt lại ngừng, em cũng nghe điện thoại xong lại đòi tôi chở về, tôi kéo em lại hôn, em không phản ứng mà còn lấy lưỡi quấn lấy lưỡi tôi, cảm giác bất ngờ kích thích không chịu được, được vài giây thì em đẩy tôi ra và bắt chở về, đòi thế nào em cũng không chịu hôn nữa, vậy là lại đành phải tiếp tục chở em về phòng.

Vừa đi tôi lại tiếp tục bảo em cho vô phòng chơi, nhưng em vẫn từ chối, tôi cũng không đòi nữa, rồi 2 đứa nói sang chuyện khác, rồi em kể chuyện về chỗ em làm, có 2 thằng sửa máy tính tới bảo trì máy, em bảo dân kĩ thuật hiền ha, nói gì cũng nghe, em nói đi nói lại 2,3 lần. Lúc ấy tôi cũng lờ mờ hiểu, nhưng không để tâm lắm, lúc gần tới phòng tôi lại đòi vô phòng em, nhưng em vẫn từ chối, lúc chở em tới nơi em xuống mở của cổng để đi vào, tôi phóng xe vô luôn, vậy là em để tôi lên và đêm mưa hôm ấy...

Chỉnh sửa cuối: 16/2/19
    fromzero thích bài này.
  5. gamma man

gamma man

Mình cảm thấy mình với tg không tiến triển lắm, vì tg "đèn vàng" dù đã bt tình cảm của mình nên mình có nhắn tin hỏi thẳng:
    Mình: Em có tình cảm với anh không?
    Tg: Em nghĩ em coi anh là bạn thôi
    Mình: Thế thì coi như là không nhé! Mai trả luôn cái áo cho anh
    Tg: (seen 1 lúc) thế để em giặt rồi em trả
    Mình: Ừ tùy em
    Rồi mình dứt khoát từ bỏ luôn, nhưng vấn đề là ngay sau đó bạn thân em nhắn cho mình rằng em vừa nói có tình cảm với mình, mình lờ mờ đoán chắc là em cố tình để bạn em kể cho mình biết, nhưng mình vẫn không quan tâm, còn xóa luôn biệt hiệu màu sắc với biệt danh trên messenger. Ngày hôm sau gặp thì mình thấy em lạnh lùng lắm, mặc dù thỉnh thoảng vẫn lén nhìn mình, phát wifi cho bạn em dùng còn để tên wifi là biệt danh của em trong messenger trước khi bị mình xóa nữa chứ. Tối hôm đấy thì mình có nhờ bạn em nhắn tin hỏi thì em cứ khăng khăng là không có tình cảm mà bây giờ không yêu đương, tập trung học thôi (tg nam nay thi đh).

6. gamma man

gamma man

Theo như câu chuyện của anh thì hướng giải quyết của anh là vẫn tiếp tục theo đuổi tg, và vì anh không có chủ đích bỏ lại cô ấy nên anh có thể giải thích và làm cô ấy nguôi giận rồi tiếp tục. Đó cũng là một cách giải quyết hiệu quả.
    Nhưng ý của em ở đây là nên làm gì khi mình phũ đến mức làm cô gái hết hi vọng vào tình cảm của mình (ví dụ là mình nói thẳng chắc chắn sẽ không có tình cảm với cô ấy), khiến cô ấy cũng bắt đầu mặc kệ mình. Nếu từ đầu cô ấy không có tình cảm thì không sao, nhưng ở đây còn rắc rối hơn là cô ấy có tình cảm với mình. Em đã update tình huống cụ thể trên post nên mong anh có thể đọc lại. Cảm ơn anh!

7. gamma man

gamma man

Đúng rồi bạn! Đấy chính là cái vấn đề cần giải quyết. Làm sao để xóa bỏ cảm xúc tiêu cực của gái khi bị ta từ chối mà không làm mất đi hình ảnh và giá trị bản thân, đồng thời khiến gái có lại cảm tình với mình. Đây là một tình huống đối với tôi hiện tại là khá khó vì chưa có kinh nghiệm :D

8. thanglee

thanglee

Thực sự để hiểu gái rất khó, suy nghĩ cảm xúc gái thay đổi liên tục, suy nghĩ chưa chín chắn thế nên đừng cố hiểu gái qua lời nói mà nhìn vào hành động của gái.

"Rồi mình dứt khoát từ bỏ luôn, nhưng vấn đề là ngay sau đó bạn thân em nhắn cho mình rằng em vừa nói có tình cảm với mình," => chủ tóp dứt khoát với gái rồi còn để ý gái làm gì nữa , thêm nữa bạn thân gái nói thì ko quan tâm nhé, chỉ khi nào gái nói thì mới lưu ý, mà xác định next rồi thì cũng đừng quan tâm, đừng để gái quăng thính rồi lại vương vấn mắc câu nhé. Next là next, mới đầu vẫn còn nhớ gái nhưng từ từ thời gian sẽ làm quên gái thôi.

Có nhiều gái khi bị chia tay trc rất ẫm ức, kiểu bị trai đá nên sẽ tìm cách gỡ gạt lại bằng cách làm trai lụy lại rồi đá cho hả dạ.

Còn muốn comeback lại thì xác định là rất khó, mất nhiều time. Thế nên chủ tóp cân nhắc kỹ nếu xác định comeback.

9. HuyNguyen

HuyNguyen

Chấp nhận thực tế rằng mình là 1 thằng hãm vãi lờ và rút kinh nghiệm đi
    Nếu ông là cô gái, ông nghĩ mình có thích đc 1 người như thế ko.
    Bớt thủ dâm tinh thần cô gái có tình cảm với mình nhé

10. gamma man

gamma man

Tôi ghét dây dưa lắm ông. Khi mà tôi cố gắng đầu tư vào tg và không nhận lại được gì thì tôi sẽ dứt khoát luôn. Bình thường với những cô gái khác, sau khi dứt khoát cả hai sẽ thoải mái làm bạn bình thường, nhưng đây là trường hợp đầu tiên tôi gặp tg lại có cách ứng xử thế này. Dứt thì vẫn sẽ dứt, có lẽ vì tiếc sự đầu tư của mình nên tôi có muốn níu kéo lại sau khi thấy tg như vậy, nhưng tôi sẽ không thay đổi trừ khi tg bắt đầu muốn đầu tư cho tôi đâu haha :D

11. HuyNguyen

HuyNguyen

Người ta vốn đâu đòi hỏi sự đầu tư của ông, nên ông đâu thể đòi hỏi sự đáp lại từ người ta được.
    Quan trọng hơn là cách xử lý tình huống của ông quá thiếu tinh tế và rất trẻ con, như kiểu không được là dỗi.
    Là đàn ông thì nên biết cách kiềm chế cảm xúc của mình 1 chút

12. gamma man

gamma man

Hmmm có lẽ vậy. Cảm ơn ông, tôi sẽ tiếp thu ý kiến của ông

13. YMan

YMan

Anh có 2 câu hỏi muốn hỏi em:
    1. Em đã từng chủ động tán đổ 1 cô gái nào từ con số 0 chưa (em ấy không thích em, hoặc không biết là có thích em hay không).
    2. Tình cảm của em đối với cô gái trong câu chuyện của em là gì, là tình cảm thật sự hay chỉ muốn thỏa mãn cái tôi của kẻ được tán tỉnh? Vì theo những gì em nói thì cô gái là người có cảm tình với em, có thể đúng hoặc cũng có thể em ngộ nhận, nhưng anh sẽ đặt trường hợp là đúng đi.

14. gamma man

gamma man

Em xin trl anh:
    Câu thứ nhất là chưa anh ạ. Em có tán nhưng chưa lần nào thành công trừ khi cô gái có cảm tình với em từ trước
    Câu thứ 2 là em có tình cảm với tg. Quan niệm của em là kbh coi phụ nữ như 1 thứ để thoả mãn bản thân. Cái vđề ở đây là tg biết em có tình cảm với tg nhưng lại không có động thái gì và cũng không đầu tư vào mqh, luôn đèn vàng đôi lúc thậm chí là đèn đỏ, tính em vốn ghét dây dưa nên em muốn dứt khoát từ bỏ. Trước đây em có bảo với tg là vì tg đặc biệt với em nên mới được mặc áo em, nên bh em bảo tg trả lại chiếc áo

15. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Chủ thớt muốn quay trở lại thì mặt dày chút hãy nói chuyện với em nó. Hãy xem em ấy như bạn đừng hoài niệm chuyện cũ. Em ấy có tình cảm sẽ tạo cho bạn cơ hội. Còn ko thì thôi đường ai nấy đi. Trường hợp của chủ thớt mình đã từng trải qua.

16. ngoo

ngoo

Đây không gọi là phũ, đây gọi là cục súc. Kiểu mày k yêu tao nên tao dỗi. Có thể gái nó cũng thích ông nhưng chưa đủ để chấp nhận ông làm bạn trai hoặc nó vẫm còn mpois khác cũng ngon nên đang do dự, ông làm quả dỗi vl nên nó cũng bỏ qua ông luôn.