Đang tải...

Tư Vấn Làm gì tiếp theo sau khi tỏ tình?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Niceguy, 20/2/19.

1. Niceguy

Niceguy

Chào tất cả các Alpha Male!
    Mấy ngày nay mình lục nát cả diễn đàn để đọc các bài viết, các tư vấn. Nhưng càng đọc mình càng rối ren, càng cảm thấy mình là một Nice guy đích thực. Mình thật sự mất phương hướng và không biết phải làm gì tiếp theo.
    Chuyện là mình và TG gần nhà nhau, cả 2 đều đang làm việc ở SG, nói chuyên với nhau cũng đươc hơn 3 tháng. Mình lần cuối yêu đã cách đây đã 4 năm, còn TG thì chia tay ny cách đây 1 năm. Ngày 13/2 vừa rồi mình tỏ tình với em, em bảo cũng thích mình nhưng chưa quyết định là có nên nhận lời hay không, hẹn mình ngày mai trả lời. Rồi hôm sau mình đưa em đi chơi Valentine tặng hoa, socola, không đả động gì nữa đến việc em đồng ý hay không nhưng có nắm tay, ôm và hôn. Vì tính chất công việc nên mình phải đi làm ở xa, từ hôm đi đến giờ 2 đứa có nhắn tin qua lại nhưng mình cảm thấy nội dung tin nhắn bắt đầu nhạt dần, mình không còn chủ đề gì để nói chuyện với em nữa. Mọi người tư vấn giúp mình:
    1) Tần suất nhắn tin/gọi điện thế nào để giữ tình cảm
    2) Cuối tuần này mình dự định sẽ về SG, như vậy có vội quá không (mình đi làm xa SG tầm 8-10 tháng)
    3) Làm sao để phát triển chủ đề trong các cuộc trò chuyện
    4) Mình cảm thấy TG còn tình cảm với nyc rất nhiều, anh nyc của TG là dân nghệ sĩ, nên thường đưa em tới những lãng mạn còn mình là dân kỹ thuật khô khan hơn nhiều (đang có khuynh hướng tự ti?), mình có nên tìm những nơi đó để đưa em đi?
    P/S: Lần đâu tiên đăng bài, văn phong thì lủng củng nhưng mong mọi người tư vấn giúp mình. Tks all!

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

Ông tính về làm gì khi đi chơi còn chả dám động chạm
    Về xong làm gì? Gọi ra hỏi cung à ? Em có yêu anh không anh còn kịp ra sân bay à ?
    Ông tin khi em ý nói cũng thích ông nhưng cần thời gian à ? Ông có biết câu đấy ý nghĩa thật sự là gì ko
    Còn cái gì nữa, tìm những nơi lãng mạn như nyc em ý từng làm á. Bố muốn giúp em ý dễ hồi tưởng về nyc hơn à? Hay là bố muốn cosplay nyc của em ý ?

Z3roXIII and Tuan586 like this.
  3. Niceguy

Niceguy

Chắc bác đọc chưa kỹ. Em có nắm tay, ôm và hôn.
    Còn vụ tìm nơi lãng mạn, có lẽ tào lao thật.

4. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Nên rủ em ấy đi chơi và nói chuyện nhìu hơn. Tốt nhất là bạn nên test cô ấy. Nt 1 tuần 3, 4 ngày là dc. Test xem em ấy có là của bạn ko

5. TheKing

TheKing

Bạn dân kĩ thuật thì khô khan hơn cậu kia là chắc rồi nên thấy khi nào tự tin thì nhắn cho cô gái. Ngoài ra ông nên giao tiếp với nhiều người đi, đặc biệt là con gái thì chủ đề sẽ nhiều hơn đấy

6. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Những gì bạn nói không quan trọng bằng những gì ẩn sau lời nói của bạn. Bạn còn suy nghĩ chủ đề để nói là còn muốn lấy lòng ng khác, nhưng nghịch lý là người mà bạn muốn lấy lòng chắc chắn sẽ nhận ra, dần dần gia tăng khoảng cách và muốn tránh xa bạn.

7. ngoo

ngoo

Thứ bạn cần là giúp hai người hiểu nhau chứ không phải làm sao để đỡ nhạt, làm sao để lấy lòng cô gái. Bạn đang suy nghĩ sai hướng rồi đó.

8. Trung Đức

Trung Đức

Mình cũng bị thiếu kinh nghiệm trong việc nối tiếp câu chuyện. Nhưng khi đã yêu thì toàn để gái mở chuyện hoặc không nhắn nhiều nếu không gặp