Đang tải...

Làm ơn giúp em cách để quay lại với người yêu

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Locksweet, 7/3/20.

1. Locksweet

Locksweet

Chào mọi người em là thành viên mới, em có 1 câu chuyện muốn nhờ mọi người tư vấn và giúp đỡ. Em xin cảm ơn.
    Chuyện là em vs người em yêu từ lúc yêu nhau đến giờ đã tròn 4 tháng, cô ấy sn 2k1 nên tính vẫn còn trẻ con nhưng lại thấu hiểu nhiều vấn đề và là con người tuyệt vời, em rất yêu cô ấy, yêu đến nỗi đc 2 tháng em đã đưa cô ấy về ra mắt người thân trong nhà. Vì cô ấy em thay đổi rất nhiều từ 1 con người sống ko mục đích em trở thành 1 con người nghĩ nhiều về tương lai hơn, từ bỏ những thứ không lành mạnh và trở nên chín chắn hơn, nói thẳng ra là em muốn cưới cô ấy khi đã đủ tài chính. NHƯNG câu chuyện trở nên tồi tệ khi bắt đầu nghỉ tết, em ấy về nhà ở Hà Tây, bố mẹ em ấy thì chưa muốn em ấy yêu 1 ai cả nên em ko dám đưa em về chơi hay ra mắt, chính xác là em ấy ko dám công khai em. Hôm tết em có về nhưng cũng vs danh nghĩa là bạn, nhưng kể từ lần đó cho đến valentine em mới về đc 1 lần và bị bắt phải đợi đến tháng 3 em ấy lên Hà Nội thì mới được gặp, trong khoảng thời gian nghỉ dịch kia em luôn cảm thấy buồn vì không có cô ấy. Buồn nhất là cô ấy nhất quyết không cho em về, trong khi nếu sợ bố mẹ thì rõ ràng có thể để em về xong hẹn ra quán nước nào đó gặp mặt nhau cũng được, nhưng ko em cứ đòi về là dọa chia tay. Rồi chuyện gì cũng đến khi em mệt mỏi vì chờ đợi quá em mới nói anh có thể làm tất cả vì tình yêu tại sao em lại không thể. Em ấy đòi chia tay và kêu tình yêu của em ấy chưa đủ lớn như em, khi nào em ấy đủ chín chắn rồi sẽ đón nhận tình yêu của em. Em không đồng ý và gàn ra kêu đã mất bao nhiêu thời gian để mới đến đc vs nhau, không thể để mất nhau dễ dàng thế đc, sau cùng thì em ấy cũng thôi và cả 2 lại ngày nào cũng face time. Nhưng em bắt đầu thấy em ấy thay đổi khi 2 đứa bắt đầu gặp nhau sau ngày đầu tiên ra hà nội. Bọn em đi đám cưới bạn cô ấy chủ động kêu em không để chung tiền với phong bì của cô ấy, đồng thời trả lại thẻ ngân hàng và 1 ít tiền em nhờ cô ấy cầm hộ. Xong kêu là bận ko có thời gian dành cho em. Em giận lắm nhưng cũng phải cố bao dung và rủ cô ấy ra cv Thống Nhất, ra 1 chút cô ấy còn phải đi làm. Ở đó 2 đứa nói chuyện và lúc gần về em hôn cô ấy thì thấy cô ấy bắt đầu gượng gạo đỏ mặt. Không giống như hồi trước cứ công khai bày tỏ tình cảm trước người khác. Em biết là có vấn đề từ đó nhưng thôi cũng kệ. Tối đi làm về em ấy và em có đi nhà nghỉ ( Lúc trước bọn em cũng đã quan hệ khá nhiều lần) Mọi thứ vẫn tuyệt vời mấy ngày sau thi lại các môn học ( bọn em là sinh viên, em sn97 nhưng đi học lại, còn cô ấy là năm nhất) thi xong em muốn cô ấy dành chút thời gian cho mình để đi đây đó vui chơi nhưng cô ấy trong svtn thế là lại phải để cô ấy tham gia mấy cái đó nhưng trong lòng em thì thấy như cô ấy lạnh nhạt dần vs mình. Thậm chí em đến cửa hàng cô ấy chơi em ở bên cạnh mà cô ấy cứ nhắn tin vs trai liên tục mặc em ngồi đợi cả tiếng. Tất cả những thứ em muốn dành cho cô ấy, cô ấy đều nói câu cay đắng như thôi, không,... Rồi điều gì cũng đến vào đêm hôm kia cô ấy nhắn tin kêu muốn chia tay và lí do vẫn là em thấy tình yêu mình chưa đủ lớn với anh. Trong 1 vài phút bùng nổ cảm xúc do mấy ngày vừa rồi bị lạnh nhạt em đồng ý. Nhưng ngay ngày hôm sau em hối hận và có gặp cô ấy nói chuyện muốn quay lại. Nhưng cô ấy bắt đầu phũ em, em đến gặp nói chuyện mà cô ấy lại ngồi chơi game trên điện thoại với cái ông svtn (em ấy kêu ông này tròn đội của em ấy hay chiều em ấy nên em ấy coi như anh trai). Em ngồi đợi em ấy chơi xong rồi bắt đầu nói chuyện em ấy đề nghị em vs em ấy làm bạn rồi làm 1 người anh trai. Đợi khi nào em ấy đủ chín chắn thì sẽ quay lại yêu nhau. Cá nhân em thì thấy em ấy có vẻ chán em rồi. Cũng 1 phần do tình yêu của em nó thuộc dạng quan tâm chăm sóc và đáp ứng và cũng có thể ngày nào cũng nhắn tin vs nhau nên em ấy chán em. Em buồn lắm thật sự em không muốn mất em ấy. Hôm đó như mọi khi mỗi tối em sẽ đến đón em ấy từ chỗ làm về ký túc. Nhưng em ấy lại kêu không cần và rủ cái ông vừa chơi game kia và mấy người trong đội của em ấy là đi làm về sẽ đi ăn. Và nhất quyết chia tay em. Em cay cú vì 1 ko rõ lí do tại sao lại chia tay nên thức trắng 1 đêm. Sáng hôm nay em có gặp em ấy nhưng vì lúc nhắn tin em hỏi thì cô ấy bảo cô ấy ko ngủ ở ký túc, và hẹn em gặp ở chỗ cái chợ gần trường học, chỗ đấy đầy rẫy các nhà nghỉ có cả nhà nghỉ bọn em hay vào. Đến nơi em có hỏi là em ko ngủ ở ký túc xá thì em ở nhà nghỉ à(thật sự ý của em ko phải là em ấy ngủ với tên kia mà là ko ngủ ở ký túc thì thuê. Nhà nghỉ ngủ 1 đêm cũng đc, chứ đem tối còn chỗ nào mà ngủ, ký túc quá giờ thì nó đóng) . Em ấy nói cứ cho là thế đi. Thế là em tức giận trả lại mọi thứ liên quan đến em ý. Rồi nói vài câu em ko kiểm soát đc như là chắc em cần 1 người ở hiện tại hay nhây nhây đùa vui và sống tình cảm chứ không phải 1 đứa chân thành như anh, anh có lẽ chỉ hợp ở tương lai . Về nhà em hối hận và nhắn lại rằng anh ko muốn mất em,... Bi lụy. nhưng cô ấy nghĩ là em xúc phạm cô ấy khi nói cô ấy đi nhà nghỉ à. Em đã giải thích rõ là em ko có ý như vậy thì cô ấy lại nói em sẽ tìm người như anh nói hoặc là không. Em có cầu xin cô ấy, giải thích vs cô ấy rằng do thức đêm nên ko làm chủ đc cơn giận dữ, nhưng cô ấy không nghe và nói không cho em cơ hội theo đuổi cô ấy nữa, nói không còn yêu em nữa. Em xin cô ấy bình tĩnh lại và cho cô ấy sự yên lặng để ko có gì thêm tan nát nữa.
    Hiện tại thì cô ấy ở quê cũng là để tránh dịch bệnh ở HN này. Em có nghe lời khuyên từ nhiều người, người khuyên bỏ có, khuyên nên để thư thư 1 thời gian cũng có nhung em chưa cảm thấy ổn. Em cần sự tư vấn của mọi người. Làm thế nào để cô ấy quay lại vs em. Thật sự em không muốn mất cô ấy và Làm ơn đừng ai bảo em quen người khác để thay thế, như vậy mọi việc sẽ tồi hơn đối vs em.
    Em xin cảm ơn những ai đã cố đọc hết và cho lời tư vấn cũng như cách giúp.

Đang tải...
  2. Locksweet

Locksweet

Thêm nữa là đêm qua cô ấy ngủ ở quán nét, chứ không phải nhà nghỉ nên xin đừng ai bảo, suy diễn là cô ấy nói dối nhưng thật ra đã ngủ vs thằng kia. Xin đừng nói vậy em cảm ơn

3. DR.stone

DR.stone

tình huống này xem ra bạn vẫn còn là 1 nice guys.hãy đọc lại về cách xây dựng bản thân cũng như đừng quá ám ảnh về con gái.

Thành Đạt thích bài này.
  4. Locksweet

Locksweet

làm ơn bác có biết cách xử lý thì hãy chỉ giúp em , mọi người xung quanh khuyên em ko nên quan tâm cô ấy trong cái thời gian này , nhưng thật sự không thể .Em đã quá quen vs việc có cô ấy . Mọi thứ hiện tại đang làm em quá shock

5. truy_manh

truy_manh

Thời gian sẽ làm bạn thay đổi. Đàn ông trưởng thành ko ai để cảm xúc lấn át và rối tung lên như thế kia cả. Vs tôi, nếu em muốn chia tay, tôi đồng ý, mqh tôi muốn tìm là cả 2 người cùng cố gắng chứ ko phải chỉ một phía từ anh. Cảm ơn em

Thành Đạt and DR.stone like this.
  6. DR.stone

DR.stone

hãy đọc lại các bài viết liên quan đến cách suy nghĩ và giá trị của bản thân,cùng với đóhãy làm những điều mình thích và ra ngoài trò chuyện với mọi người.đó là cách mà mình phục hồi cảm xúc và lấy lại sự tự tin giống như một đứa trẻ tìm thấy cây kiếm đồ chơi của mình vậy.nó sẽ ko sợ các mối đe dọa như con chó nhà hàng xóm hay đứa chuyên đi bắt nạt mặc dù trước kia nó vốn sợ những thứ đó.

Thành Đạt and Locksweet like this.
  7. Locksweet

Locksweet

em biết chứ nhưng em trân trọng cô ấy quá và em nghĩ cô ấy vẫn hơi trẻ con chút , thời gian có thể thay đổi 1 con người thì cô ấy cũng sẽ phải chín chắn hơn . Em và cô ấy đều trao cho nhau tất cả những lần đầu của nhau . Đó là lí do em trân trọng và ko muốn mất cô ấy, có thể nói em chưa trưởng thành hẳn thật nhưng thật sự trong tình yêu từ trước đến nay em đều yêu hết mình, bản thân em lại là kiểu người trầm tính,sống tình cảm nên yêu cô ấy là lựa chọn cuối cùng của em . Em đã sai ở đâu đó .Em cần sửa sai và cần cách sửa ,mong bác giúp em

8. Locksweet

Locksweet

em đã cố , 2 ngày nay em đã ra ngoài gặp bạn bè nhiều hơn nhưng những thứ em làm là đem lại cảm xúc tiêu cực cho họ vì họ đồng cảm vs em , em thật sự ko muốn vì mình mà gây phiền toái cho họ quá nhiều

9. DR.stone

DR.stone

hãy lấy nguồn cảm hứng tích cực từ họ,hãy làm những việc mà bạn thích đi.thêm vào đó bạn nên ra ngoài thế giới rộng lớn kia-nơi có hàng tỉ người để cho bạn chọn lựa,hãy chọn cho mình vài đối tượng để áp dụng mô hình diễn biến cảm xúc đi.đó là 1 cách luyện tập để bạn có đủ hành trang để cưa lại cô gái đó hoặc là bất kì cô gái nào mà bạn muốn.lời khuyên dành cho bạn là hãy tạm thời rời xa cô ấy 1 thời gian rồi quay lại khi bạn đã chín chắn hơn

Locksweet thích bài này.
  10. spencer

spencer

lúc yêu thì thế đó em à! xa thì nhớ, dặn lòng gắng quên nhưng vẫn không đành. Ngày xưa anh cũng yêu nhiều người, thất tình cũng nhiều lần. Cứ mỗi lần như vậy anh đều lao đầu vào việc học. học ngày học đêm. rồi khi đi làm rồi thì anh lao đầu vô công việc. khi em có thời gian rảnh rỗi thì em sẽ nhớ đó. nên đừng để bản thân có cơ hội nhớ nhung. rồi dần dần ngày qua tháng lại, em sẽ thấy đỡ hơn thôi. mà sau mỗi lần như vậy, vì cày ngày không đủ, tối bù thêm.. em sẽ thấy mình giỏi lên bội phần đó. cứ phát triển bản thân cho anh, đời còn dài, tuổi còn trẻ. con gái tốt còn đầy đất chật bãi ngoài kia đang đóng mạng nhện chờ em đến đục thì hà cớ gì em vì 1 người mà khổ sở đến thế!
    Mình sinh ra đâu phải để buồn mà! phải không em?!!!

Locksweet thích bài này.
  11. Locksweet

Locksweet

em cảm ơn đây thật sự là 1 cách trong những cách tốt nhất hiện tại,nhưng em ước gì cả 2 đừng thế này mà quay lại luôn . Em đã học cách chinh phục cô ấy vậy mà lại khi cô ấy bên em rồi em lại không biết cách để giữ cô ấy ra sao

12. Tuấn1913

Tuấn1913

Hehe mình trước cũng lập thớt hành trình cưa lại gấu cũ đây. Thực sự tình huống bạn tốt nhất là bỏ nhưng mình biết bạn ko làm đc đâu.
    Nhưng nếu muốn quay lại thì mình nói thật ít ra ng kia cũng phải có tình cảm vs bn. Còn đọc bài mình ko thấy vậy.
    Lời khuyên dành cho bn: ko liên lạc vs người kia trong vòng 1 tháng. Lo phát triển bản thân đi để sau 1 tháng quay lại là 1 con người khác. Chấp nhận ng ta có thể có ng khác.
    Còn như bác hiện tại van xin mất giá lắm. Kể cả có quay lại vẫn lạnh lùng như trc bác cũng chán phải ko. Nghe mình dừng liên lạc nhé

Locksweet thích bài này.
  13. Locksweet

Locksweet

Vâng em cảm ơn lời an ủi của anh nhưng thật sự sau mấy mối tình ko đi đến đâu , em ấy là điểm đỗ em muốn đến cuối cùng . Nhưng anh nói đúng em cần xây dựng bản thân để có thêm nhiều kinh nghiệm. Hiện tại em đang chán mọi thứ nên ko muốn làm gì cả. Mong là ngày mai em có thể bắt đầu lại 1 cuộc sống bình thường

14. Locksweet

Locksweet

Em muốn lắm chứ , nhưng muốn thì tim lại mách bảo là phải quan tâm cô ấy , hỏi han cô ấy ra sao hiện tại thế nào,.. cảm xúc lẫn lộn đầu óc như muốn nổ tung vậy

15. Tuấn1913

Tuấn1913

Thoải mái hơn đi bác. Tâm lý này ko tán lại đc đâu. Bác quan tâm quá, để ý quá phải ko. Mới quen 4 tháng đã nằng nặc đòi về nhà, còn nghĩ đến việc cưới r là sao? Bình tĩnh đi.
    Giờ bác ko liên lạc nữa là 1 dấu hiệu cho thấy ngay bác đã trưởng thành hơn trong mắt cô ấy.
    Như mình đây, chia tay xong 1 tuần năn nỉ mãi méo đc. Im luôn 1 tháng thì ng ta tự động liên lạc lại r đi chơi. :))

16. Locksweet

Locksweet

em mong em có thể được như bác, có thể có lại được cô ấy

17. Tuấn1913

Tuấn1913

Mình sau quyết định chia tay bác à. Hai đứa ko hợp nhau

Locksweet thích bài này.
  18. Locksweet

Locksweet

Nhưng đây là quyết định của bác và bác có lí do chính đáng để chia tay, còn em thì nó như này, sao em có thể can tâm đc cơ chứ

19. Tuấn1913

Tuấn1913

Trường hợp mình khi ấy còn có nhiều dấu hiệu thấy của bác thì bít cửa hơn nhiều.
    Thời gian yêu ngắn, đã ngắn còn ít gặp nhau, ít trải nghiệm, tình cảm bạn kia xem như ko còn, chia tay vì lý do bên trong ko phải bộc phát.
    Nên mình khuyên bn ko muốn đau khổ nên dừng ngay từ giờ

spencer thích bài này.
  20. Thành Đạt

Thành Đạt

bạn để cảm xúc lấn át bản thân quá nhiều dẫn đến nhu nhược quị lụy trong mắt gái + thêm nhiều nhược điểm nữa mà gái cảm nhận được khi ở bên bạn..nên dẫn đến ct...đọc lại sách,tham khảo thêm wingman,lai h,red pill... phát triển bản thân thêm rồi tìm target mới để yêu bạn nhé

Locksweet thích bài này.