Đang tải...

Làm ơn giúp em cách để quay lại với người yêu

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Locksweet, 7/3/20.

1. Locksweet

Locksweet

vâng em cảm ơn ,anh nói không hề sai đâu ạ, nhưng em không muốn yêu ai khác ngoài cô ấy nữa , có thể mọi người nói thời gian sẽ thay đổi em này,.. nhưng em có đức tin riêng của bản thân và em sẽ sống với đức tin rằng mình và cô ấy có thể quay lại. Em biết nó không thực tế nhưng ,em ko có lựa chọn nào khác, còn học hỏi để phát triển bản thân , em cần học rất nhiều từ mọi người . mong sau này sẽ được mọi người giúp đỡ nhiều hơn, em cảm ơn ạ

2. HuyNguyen

HuyNguyen

Anh thấy chả có lý do gì cô gái kia nên quay lại với em cả. Em hèn vkl ra. Em cũng chả có giá trị mẹ gì cả, và không có giá trị thì vứt đi không cần suy nghĩ.

Locksweet thích bài này.
  3. Locksweet

Locksweet

Anh nói đúng, em làm những việc đó quả thật em cảm thấy mình hèn thật, thậm chí trông thảm hại thật sự, nhưng em không muốn rằng về sau bản thân phải hối hận vì chưa làm đc điều mình muốn làm, em đoán ở đây chắc cũng từng có nhiều người như em. Chúng ta đều đang phát triển, em chỉ biết giờ em phải thay đổi bản thân. Em cảm ơn vì anh đã nói thẳng, nói thật. Đôi khi 1 lời nói như này có ý nghĩa hơn là những sự an ủi, động viên. Thật sự cảm ơn anh

4. 007x

007x

Thôi các ông khỏi tư vấn cho e nó, cho nó trưởng thành lên, cứ phải vả vào mặt e nó vài lần nó mới lớn lên đc. Quỵ lụy, tỏ ra thảm hại trc mặt gái như e thì h trúng con vietlot thì gái nó mới quay lại nhé. Nào là e ko muốn yêu ai ngoài cô ấy,rồi tính chuyện cưới xin ra mắt các thứ, suy nghĩ non nớt quá, e nó mới chỉ mới 18t thôi cuộc sống ngoài kia còn đầy những thứ mà nó còn chưa trải nghiệm, đầy những th ngon hơn chú em mà nó lại phải chịu cột chân nó vào một ng thảm hại như chú em à. Tỉnh lại đi.

Locksweet thích bài này.
  5. Locksweet

Locksweet

Cảm ơn anh nhưng em 23 tuổi rồi, chỉ là em đã yêu ai thì yêu hết mình vậy thôi, còn lời anh nói ko hề sai đâu a, em quả thật đã rất thảm hại, nhờ mọi người mà em cũng cảm thấy mình ổn hơn 1 chút, nhưng không yêu ai ngoài cô ấy thì là đúng em muốn cưới cô ấy là thật, đơn giản vì sau 3 cuộc tình đổ vỡ ngày xưa, em chưa 1 lần thay đổi bản thân, nhưng từ lúc yêu cô ấy, em đã thay đổi rất nhiều, sống tích cực hơn, làm nhiều việc có ích hơn. Một người con gái tuyệt vời như vậy, không muốn mất cũng là sai à anh. Ai cũng có 1 đức tin riêng của mình. Em thì em sẽ làm theo điều em tin tưởng, mặc cho nó có bị thời gian hao mòn anh ạ,. Em cảm ơn vì anh đã cho lời khuyên

6. HuyNguyen

HuyNguyen

Không biết em có nhận ra không chứ anh thấy em văn vở vl. Uh ok đồng ý không nên để bản thân hối hận về những điều không dám làm, nhưng mà nó éo đồng nghĩa với việc “cố chấp” cầu xin tình cảm của người khác nhé. Như kiểu vì Tao thảm hại vkl ra nên nếu ctay mày chắc tao quay tay tới già con mẹ nó mất. Cho nên để bản thân không hối hận nên tao sẽ éo chịu chia tay, và vì tao éo chịu chia tay nên mày phải yêu tao.
    Nói văn nói vở thì bản chất vẫn là em ích kỷ vkl ra, em chỉ quan tâm cảm xúc của em còn người ta thấy thế nào thì em đéo quan tâm. Đm bố mẹ nuôi ăn học đéo biết báo hiếu đc cc gì chưa, mà mở mồm ra là cô ấy là động lực để em thay đổi. Nghe hãm vl em ạ

Locksweet thích bài này.
  7. Locksweet

Locksweet

Anh nói ko sai đâu anh ạ, nhưng anh lại ko phải là em, anh không biết em là ai, cuộc sống như nào, tại sao em lại nói cô ấy thay đổi em như vậy. Em chỉ có thể nói những gì mà em thấy và em cảm nhận đc. Còn về phần cô ấy, em công nhận là em đã ích kỷ, khi cô ấy ra đi là vì không còn tình cảm nữa, nhưng chẳng lẽ muốn 1 người mình yêu hết lòng thuộc về mình thì cũng là sai. Hiện giờ thì em cũng đã chấp nhận đc vấn đề và để cô ấy có thời gian suy nghĩ về chuyện này rồi. Có thể bọn em sẽ ko thể quay lại đc nữa. Nhưng đây là tuổi trẻ, tuổi trẻ ai cũng có lúc sai lầm mà. Nhờ mọi người em đã cảm thấy ổn định hơn về mặt tinh thần rất nhiều. Em xin chân thành cảm ơn anh, cũng như mọi người ở đây đã giúp đỡ em

8. YMan

YMan

Để anh nói em cho biết. Con người có ngu mới có khôn. Kẻ làm những gì mình nghĩ mới là chân nhân. Chỉ có mấy thằng nhát chết, ngồi chém gió thì giỏi, chứ không bao giờ dám làm gì mới đưa cho em những lời khuyên tiêu cực thôi, đừng nghe chúng nó làm gì. Chỉ cần em biết mình là ai, biết mình cần gì và biết mình đang làm gì là được. Không sớm thì muộn em cũng chở thành 1 người đàn ông đỉnh đỉnh. Còn tụi kia nó chết ở tuổi 20 rồi nhưng phải 70 mới được đem chôn đấy em.

9. Locksweet

Locksweet

Dạ em cảm ơn anh đã có lời động viên em ạ, em cũng đã vượt qua đc chuyện này, giờ em đang cố gắng phát triển bản thân. Chúc anh có 1 cuộc sống vui vẻ và hạnh phúc. Em cảm ơn

10. Hangover

Hangover

Không biết tình trạng của bạn đến đâu rồi. Mình cũng từng có thời gian như bạn. Nhưng như mọi người đã khuyên ở trên đây. Không rõ bạn đã thực hiện được điều gì rồi?

Locksweet thích bài này.
  11. Locksweet

Locksweet

Em đã làm theo những gì con tim mình mong muốn, sau 1 thời gian im lặng ko nói gì, em chủ động nhắn lại, nhưng quan trọng là em đã học đc cách điều khiển cảm xúc, nên em ko hấp tấp như lần đầu, em thận trọng hơn trong câu nói và hành động. Lúc đầu cô ấy còn cứng đầu, còn tự làm xấu bản thân mình vs em nữa, lúc này thì em biết là mục đích của cô ấy chỉ muốn tốt cho em, nên em chủ động đưa quan hệ của 2 đứa thành bạn bè thân thiết. Bắt đầu thực hành 1 vài tips nhắn tin. Kết quả là cô ấy tự chủ động gọi điện và nhắn tin lại. Rồi đêm qua cô ấy bắt đầu dỗi vì em bơ cô ấy ngồi xem phim, nhưng thật ra là em cố tình, xong em cứ thể hiện là mình chẳng có gì phải lo khi cô ấy ra đi. Đến khi cô ấy phát cáu lên xong kêu là em có thiện chí thế này, mà thế kia,... Em biết là thời cơ đây rồi, thế là bắt đầu nhây nhây hơn 1 tiếng đồng hồ. Quan trọng là em cũng thay đổi thái độ lúc như con nít, lúc như người lớn, thế là cô ấy sau 1 hồi đành chịu thua và đồng ý cho em có cơ hội để chinh phục lại cô ấy, còn đc dành 1 ngày thứ 7 và hôm về quê nữa. Nhưng từ giờ em sẽ phải đi lại từ con số 0. Và 1 điều em phải chắc chắn là cô ấy sẽ khó nhằn hơn và em cũng không thể yêu cô ấy theo cách cũ. Thật sự Wing man và các cách xây dựng bản thân rất có ích. Có người đã từng nói với em, trong tình yêu ai yêu nhiều hơn người đó thua. Em đã thua 1 lần và giờ có cơ hội để thắng lại. Em sẽ cố tận dụng nó. Nhưng điều quan trọng là phải biết cách kiểm soát được cảm xúc. Em đã học đc, mong ai đang gặp tình trạng như em cũng có thể vượt qua, rồi học đc những điều bổ ích cho bản thân. Em xin hết

spencer thích bài này.
  12. Hangover

Hangover

Chúc mừng bước đầu của bạn. Mong bạn sẽ duy trì được điểm mấu chốt là cải thiện bản thân. Những thứ khác tự khắc nó đến.

Locksweet thích bài này.
  13. Locksweet

Locksweet

Em xin chân thành cảm ơn lời chúc của anh, chúc anh có 1 cuộc sống vui vẻ, tràn đầy hạnh phúc

14. học tán gái

học tán gái

B có thể update như thế nào ko hay nó lại dẫn đến 1 kết cục như trước thế