Đang tải...

Làm sao để chinh phục một cô gái với bền ngoài lạnh lùng và có vẻ khép kín

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Alphaart01012019, 1/1/19.

1. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    Chào mọi người ạ. Mình mới vào diễn đàn nên nhờ a,c và m,n tư vấn cho mình trường hợp này.
    Mình mới chuyển về quê làm được hơn tháng, hàng ngày đi làm trên xe bus mình có gặp một em làm gần công ty mình, cũng mới chỉ nói chuyện được một hôm và hiện tại mình đã có facebook em đó , nói thật là mình chưa thực sự bị cô bé đó hấp dẫn , nhưng mình muốn tìm hiểu thêm về cô bé đó, tuy nhiên sau khi nghiên cứu facebook cô bé đó là qua cách ứng xử trên xe bus mình nhận xét cô bé khá nội tâm và sống khép kín, nhờ m,n tư vẫn cách phù hợp.
    Cảm ơn mọi người nhiều ạ !!!

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Trên này ko thiếu post đâu. Tự tìm mà đọc

3. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Hiện tại đã nhắn tin với cô ấy đc chứ, đc thì đừng mất thời gian chat mà hãy ra ngoài cafe tìm hiểu, thông tin trên FB chỉ là tham khảo thôi. Có thể cô gái đó đã trải qua một điều gì đấy khiến cô ấy khép kín bản thân lại. Cafe buổi đầu lấy thông tin đi rồi về tính tiếp, nếu vẫn thấy muốn tìm hiểu thì tiến tới, còn ko thì thôi.

4. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    Thank b
    Mình đã nt facebook vs bé này rồi , có một điều là tâm lý bé này khá vững nên khi mình nt trêu trọc vui vẻ thì em thưởng chỉ nt lại với mấy icon mặt cười dở khóc {big_smile}{big_smile}{big_smile} ,không nhiệt tình mở rộng chủ đề cùng mình. Và lạ thay là khi mình nt với nội dung hỏi han bình thường thì lại nt nói chuyện :v . mình đang nghĩ hay trường hợp :
    - một là ẻm có gấu rồi nên nc vs mình xã giao thôi
    - hai là : em này là một cô gái ít kỹ năng nói chuyện >> nhạt
    Mình thì để ý cô bé và thấy có vẻ là người phụ nữ của gia đình và là mẫu con gái khá tự lập và có trí tiến thủ ( mà mình thì thích mẫu người này ) nên mình muốn tìm hiểu xem những gì mình thấy có đúng không , TUY NHIÊN . hiện tại mới nc và thấy có vẻ chưa làm cô ta tin tưởng và thoải mái nên mình nghĩ nếu set up một cuộc hẹn ngay dễ sịt
    >> Mình mới đổi chiến thuật với cô bé từ hôm nay : Mình nt hoặc nói chuyện trực tiếp trên xe lúc đi làm cùng bé, nhìn thẳng cô bé xem phản ứng thế nào

5. vu.minhquan

vu.minhquan

65%
    Note: Gái chỉ trông lạnh lùng và khép kín với người mà nó KHÔNG THÍCH thôi nhé

6. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    Công nhận là bác nói đúng , nhưng mình đnag nói về trường hợp giai đoạn từ khi quen đến trước khi gái thích mình mà :D , cái này cũng cần time chứ , gái dễ thì k chất lượng mà

7. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    Công nhận là bác nói đúng , nhưng mình đnag nói về trường hợp giai đoạn từ khi quen đến trước khi gái thích mình mà :D , cái này cũng cần time chứ , gái dễ thì k chất lượng mà

8. vu.minhquan

vu.minhquan

65%
    Bạn có thể gặp tg và nói chuyện trên xe buýt là lợi thế rồi. Quan trọng là cách nói chuyện tạo không khí vui vẻ rồi rủ đi chơi thôi. Đừng đặt nặng vấn đề được mất. Không được tình cảm thì sẽ được kinh nghiệm.

Quan trọng là đọc sách nhiều vô. Mỗi lần đọc lại AA là mình lại ngộ ra được 1 cái mới.

9. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    thật ra thì đi bus đông bỏ xừ , e nó đi đầu bến ghồi ,mình đứng nên khó nc quá , còn lại xin tiếp thu lời khuyên của bác !!!

10. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    chính thức xuyên thủng tảng băng của tg rồi a,e nhé . :))))

11. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Cập nhật đi ông ơi, đang thế lào.

12. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    dạo này nt thấy e nó cũng nhắn lại rất tích cực và chia sẻ nhiều hơn , mình đang đi
    Mình theo lời khuyên của các bạn ,nc tự nhiên và tự tin hơn, TG cũng nhắn tin và chia sẻ nhiều hơn , càng ngày mình và e nt càng vui vẻ và thoải mái hơn , đang định tuần sau sẽ date một buổi cafe nc trực tiếp xem có hợp k ,hợp thì đầu tư time , k hợp thì thôi

13. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Rồi date chưa.

14. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    Mai là ngày cafe đầu tiên b ah ,bạn có mấy chủ đề nào nên nói trong buổi đầu tiên , giới thiệu mình với

15. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Với mình thì nói cái gì cũng đc, nhưng mà nó phải vui vui chứ đừng hỏi nhiều về công việc, học hành này nọ. Thường dựa trên những chia sẻ của cô ấy mà phát triển tiếp câu chuyện.

Để dễ dàng thì bạn có thể đề cập lại những điều bạn biết về cô ấy, hay những thứ thú vị ở lần nói chuyện gần nhất.

16. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    Thật sự thì mình biết rất ít thông tin về cô bé này ( vì e ấy k đăng gì trên face ) chỉ biết là ngân hàng và trên xe bus thì không nói chuyện hay cười đùa với ai bao giờ. Hôm nay sáng mình " có một phản xạ tự nhiên là khi e ấy xuống xe, mình để tay lên vay cô ấy và tác động giúp cô ấy dễ đi hơn " giữa buổi nhận được một tin nhắn cảm ơn vì hành động đó. Khi nt nói chuyện qua face thì mình thấy TG hình như không thích nói chuyện kiểu trọc đùa thì phải vì mấy lần mình chọc Tg thì chỉ nt lại bằng icon :v