Đang tải...

Tư Vấn Làm sao khi con gái giận và im lặng

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi ProCuaGai, 27/9/18.

1. ProCuaGai

ProCuaGai

Mình xin chào các bác :)
    Mình và em ấy nói chuyện cũng gần 1 tháng ( gặp nhau trực tiếp 1 lần - còn lại nói chuyện trên Facebook , cả 2 quan tâm nhau - ngày nào cũng nói chuyện ) . Em ấy có vẻ có chút cảm tình với nhau , nhưng cả 2 không ai bày tỏ gì cả ( em ấy chủ động quan tâm cũng nhiều lần )

Mình muốn khẳng định cô ấy có thích mình hay không , nên đã nghĩ ra vài câu ngu ngu để thử lòng :

Mình : " bạn của em thích mẫu con trai thế nào vậy ? "
    Em : " Sao vậy ? "
    Mình : " anh tính rủ bạn em đi xem phim "
    ...... đoạn chat còn nhiều
    Kết thúc câu chuyện .... cả 2 đều chúc ngủ ngon :)

Ai ngờ sáng mai : mình thức dậy thì nhận được tin nhắn , em ấy nói từ nay cả 2 nên dừng nói chuyện lại ( không muốn cản mũi chuyện của mình và bạn của em ấy )..... thế là mình nhắn tin không trả lời ( toàn "Seen" )

P/S: mong các bác tư vấn giúp mình làm sao cho em ấy hết giận . mình cảm ơn trước :)

Đang tải...
  2. thanglee

thanglee

Đầu tiên bạn nên xác định tán cho vui hay là short time xào khô hay lâu dài ^^? Từng mục tiêu có kiểu tán khác nhau.

Nếu troll cho vui giết time hoặc để trải nghiệm thì thích gì làm đấy, miễn sao bản thân thấy vui là ok ^^, who care what she think ?^^
    Còn short time xào khô giải quyết sinh lý, dài hạn thì phải bài bản, từng bước cụ thể ....

"Mình muốn khẳng định cô ấy có thích mình hay không" thông qua tn cũng đc nhưng ko hay lắm.

Muốn biết gái thích bạn thì đầu tiên bạn phải biết các dấu hiệu gái thích mình( bị hấp dẫn) qua tn là gi? ( vd: câu cú viết đàng hoàng hơn, chủ ngữ vị ngữ đầy đủ ,...., hỏi về sở thích vv... của bạn hoặc rủ gái đi check là mắt gái sáng lên là tín hiệu rõ nhất ^^). Khá nhiều dấu hiệu gái thích qua tn.

Trở lại problem của chủ tóp: "làm sao cho em ấy hết giận" ^^. Dễ mà
    vd: Tối qua a troll cho vui nhà vui cửa ^^, $ thì đầy túi, time lại rãnh háng nên e biết rồi đấy, rảnh rỗi sinh nông nổi mà ^^.

Thực ra thì a tính làm mai cho thằng bạn a, .... e hiểu ý a chứ,... làm mai cho thằng bạn a chứ ko phải cho a ... Trong đầu a hiện tại chỉ có e thôi, còn bạn e thì a chưa nghĩ đến ^^

Đại loại vậy ^^ ( muốn gái hết giận thì tìm cách làm gái vui ... nhưg đừng hạ mình xuống. Đây là skill nên test nhiều )

Chỉnh sửa cuối: 27/9/18
    Z3roXIII and ProCuaGai like this.
  3. takejnimi1111

takejnimi1111

nếu phụ nữ rắc rối 10 .thì bác rắc rối 20 .Hãy nói sự thật cho cô ấy nếu bác muốn giữ cô ấy.và dỗ dành .xong chở kết quả . nếu phản hồi tốt của cô ấy thì còn mqh còn ko thì rất khó để trở lại như cũ .Còn muốn biết thích hay không thì xem body language .chủ động cầm tay hoặc ôm xem phản ứng từ đó suy ra . Cái này là lỗi sai hoàn toàn của bạn . và nhớ rút kinh nghiệm

Lạnh Lùng Boy and ProCuaGai like this.
  4. ProCuaGai

ProCuaGai

chào bác :)
    mình tính tán gái để yêu lâu dài - được thì cưới luôn bác :)
    dấu hiệu em ấy thích thì có khá nhiều :) nhưng mình không dám tỏ tình
    nếu em ấy không thích thì chuyện hỏi về bạn em ấy đã không quá lên như thế {bye}
    mình lỡ chơi ngu - tưởng thử lòng , ai ngờ mình lại đau lòng {byebye}
    mình nhắn cũng 3-4 tin rồi , sợ nhắn nhiều quá thành ra nhàm chán
    có nên im lặng 2-3 ngày sau nhắn lại không bác ? :)
    mong bác tư vấn giúp mình :) cảm ơn bác nhiều {feel_good}

5. ProCuaGai

ProCuaGai

giờ cô ấy giận và im lặng mà nói ra tình cảm thật có ổn không bác ? :) cô ấy giận rồi thì cơ hội gặp trực tiếp mỏng manh lắm bác {angry} chỉ trách mình chơi ngu {burn_joss_stick}

6. HuyNguyen

HuyNguyen

IQ vô cực =)))))))

ProCuaGai thích bài này.
  7. Z3roXIII

Z3roXIII

Nhiều cơ hội mà, cứ bỏ đó 3-4 bữa tới 1 tuần thì nhắn tin lại rủ đi chơi.

ProCuaGai thích bài này.
  8. thanglee

thanglee

Cứ thong thả đi ^^, ko việc gì phải xoắn cả, thử lòng gái để biết mức độ bị hấp dẫn cũng là cách test, FAIL thì ta chuyển sang cách khác. Từ đó bạn rút ra kn khi nc với gái thì nên tập trung vào gái thôi nhé, ông bà già, bạn bè gái để lúc khác nói ^^

Mục tiêu là lâu dài.

Step 1 là gì? Hấp dẫn gái. Khi nt, hoặc gặp mặt gái ,bạn chỉ xoay quanh việc hấp dẫn gái, đó là mục tiêu bạn nên hướng đến, mọi thứ khác tính sau, ko đề cập đến. Khi nào hun hít, xào khô các kiểu hoặc lên giường là hoàn thành step 1.

Làm sao để hấp dẫn gái? Troll, have fun, relax các kiểu, đó là 1 cách tạo hứng thú. Nên tập troll gái ^^, vì mỗi gái có tính cách khác nhau nên bạn cứ test , thấy phản ứng gái ko tốt thì thay đổi cách troll. Mình ko thể chỉ bạn cụ thể troll ntn cho đúng, vì ko có công thức chung cho tất cả các gái, cứ trải nghiệm sẽ rõ

Trở lại vấn đề của bạn. Giai đoạn hấp dẫn có nên tỏ tình ko? Tỏ tình có hấp dẫn gái ko? Tỏ tình để làm gì? Bạn trả lời đc câu này là biết cách tư duy rồi đó ^^

Ok, hiện tại gái đang giận thì kệ mịa gái, nt 3-4 ko trả lời thì thong thả vài ngày hoặc 1 tuần thả 1,2 tin troll gái, làm gái vui. Gái vui thì làm cái hẹn gặp mặt thôi ^^ . Giai đoạn này phải kiên nhẫn, nếu nản wa thì tìm vài e khác thư giãn, khi tâm trạng ok rồi nt lại cho gái ^^( khó chứ ko phải dễ ah ^^)

Điểm nhấn trong giai đoạn bạn phải làm chủ đc tâm trạng bản thân, tâm trạng lúc nào cũng phơi phới là đc ^^

9. haipro95

haipro95

Bác làm thế là sai rồi, con gái người ta không thích thử đâu, mà bác lại làm kiểu đấy nữa đâm ra con gái đó sẽ nghĩ bạn là người đàn ông không chân thành, bla tùy vào cách suy nghĩ của bạn nữ. Nhưng Well, người ta cũng có chút gì đó với bạn nên người ta mới phản ứng thế

ProCuaGai thích bài này.
  10. ProCuaGai

ProCuaGai

mình cũng hy vọng vậy bác :) chứ tạch vụ này thì đau lắm {angry}

Z3roXIII thích bài này.
  11. ProCuaGai

ProCuaGai

mình sẽ áp dụng :) cảm ơn bác nhiều nhé {angry}

12. Z3roXIII

Z3roXIII

Bình thường thôi, đâu phải "Chỉ mình em".

ProCuaGai thích bài này.
  13. ProCuaGai

ProCuaGai

mình cũng nghĩ vậy bác :) nhưng mà tình cảm cả 2 chưa bày tỏ thì em ấy im lặng như vậy cũng hơi quá :) gặp đúng em khó tính nữa {angry} mình gửi tin nhắn mà không reply , có khả năng tạch không bác ? {bye}

14. ProCuaGai

ProCuaGai

mối tình này chưa được 1 tháng bác ơi {feel_good}

15. Z3roXIII

Z3roXIII

Bạn đặt hết tâm trí mình vào 1 cô gái, check tin nhắn phản hồi của cô ấy mỗi 5s, khi thấy cô ấy chỉ Seen mà ko trả lời thì đặt ra bao nhiêu câu hỏi trong đầu, nghĩ rằng do mình làm sai gì đó nên cô ấy mới ko trả lời.... chính xác là đang "Chỉ mình em".

ProCuaGai thích bài này.
  16. ProCuaGai

ProCuaGai

mình thì không check tin nhắn thường xuyên đâu bác :) mình cũng không muốn nuối tiếc sau này - nên cũng cố gắng làm lành :) nhưng em ấy đã quyết im lặng thì mình cũng đành buông :) mình tốt mà người ta không hiểu thì cũng chẳng ích gì :) bác nói rất đúng đừng để em ấy nghĩ ...thế giới này "chỉ mình em" {bye}

Lạnh Lùng Boy and realman262 like this.
  17. theocean

theocean

Bác nhắn hoặc chủ động gặp thẳng là tốt nhất. Bảo là hôm qua a hỏi cho bạn a bla bla hoặc là kiểu phủ đầu cô ấy. A không ngờ e lại thích a đến thế cơ đấy, a mới trêu chút mà e đã vậy :)))... nếu cô ấy thích thì tự nhiên lại là dịp mình thể hiện luôn là mình thích cô ấy. Ko thì thôi tìm mối khác

ProCuaGai and Z3roXIII like this.
  18. ProCuaGai

ProCuaGai

cảm ơn bác đã góp ý nhé :)

19. ProCuaGai

ProCuaGai

cảm ơn các bác đã tư vấn nhé :) @thanglee chiêu giới thiệu cho bạn anh hay quá bác :) mình và em ấy đã làm lành với nhau :) tình cảm đã tốt và chuyển sang giai đoạn mới {feel_good}

20. thanglee

thanglee

Goodjob ^^. Vẫn nằm trong level 1 hấp dẫn gái . Khi nào xào khô phát chán rồi thì level up ^^