Đang tải...

Tư Vấn Làm thế nào để hết trẻ con?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Mèo Đen, 6/8/17.

1. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Một số con gái mình tiếp xúc họ bảo mình tính trẻ con, tuy mình đã ra trường và đi làm rồi.
    Mình thường xuyên hay ở nhà ít khi ra ngoài xã hội, bố mẹ thì cũng hay chiều từ bé đến lớn, nhưng mình ko phá phách hay nghịch ngợm. Làm thế nào trở thành người đàn ông thật sự? Các bạn có thể kể về mục tiêu sống của bạn, những thứ bạn hay làm, và nó giúp bạn trở thành đàn ông? Từ đó mình có thể học hỏi điều gì đó và không bị con gái gọi là trẻ con.

Đang tải...
  2. Thế Béo

Thế Béo

15%
    Cũng giống bạn ! Bị con gái chê là trẻ con mình thấy tự ái và nghỉ tán cô ta luôn ! Sau đó cô ta cũng có xin lỗi nhưng mình không chấp nhận !

3. vu.minhquan

vu.minhquan

65%
    Tự ái là dấu hiệu cao nhất của bênh trẻ con. Là thằng đàn ông thì tính cách phải rộng rãi, hào phóng, ko chấp nhặt mấy chuyện linh tinh.

Chán nản fa and Z3roXIII like this.
  4. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    tự tin lên bạn..'''trẻ con thì sao chứ''
    bạn có những giá trị của bạn.
    người khác ko thuận mắt, ko thuận mồm thì sao.
    ông thánh đọc hộ tôi bài này rồi hãy nói chuyện tiếp
    https://alphaart.vn/threads/the-nao-la-mindset-on-dinh.117/

5. truy_manh

truy_manh

65%
    quan trọng gì, cứ thoải mái mà sống vs những gì mình đang có đó mới là tự tin của người đàn ông, cô ta chê bạn trẻ con vì bạn ko phải gu cô ta thích, mặc kệ cô ta đi, rồi sẽ có người phù hợp vs bạn xuất hiện thôi

Z3roXIII thích bài này.
  6. ZERO

ZERO

65%
    Muốn hết trẻ con cứ lao ra công trường như mình. Tầm 1 tháng về là thấy già đau đớn ngay {amazed}

Hi.Quyên thích bài này.
  7. Thế Béo

Thế Béo

15%
    hihi ! mình cũng thấy mình trẻ con và đang lao ra công trường xây dựng đây nhưng vẫn ngồi trong văn phòng trong công trường không phải phơi mưa nắng !

8. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    đồng nghiệp ngành xây dựng đây chăng?
    để hết tính trẻ con mình nghĩ bạn nên: nói chậm nói chắc, suy nghĩ trước khi nói và hành động, không nói luyên thuyên,...
    bỏ từ HIHI đi bạn ơi! đàn ông nhắn tin với người khác mà hihi thì người khác cảm nhận yếu đuối lắm. hihi thích hợp cho con gái dùng thôi{baffle}

truy_manh thích bài này.
  9. Thế Béo

Thế Béo

15%
    Bạn nói đúng luôn mình bị tật nói nhanh và lặp ! đi công trường giao tiếp nhiều cũng đỡ hơn rồi ! mình thấy con gái giờ yêu đương hời hợt thiếu nghiêm túc.

Z3roXIII thích bài này.
  10. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    "people thì có people this, people that {big_smile}". Nói chung là sẽ luôn có những người cùng sở thích với mình thôi. Còn muốn biết họ ở đâu thì phải lao ra ngoài XH mà tìm thôi, chơi với người này người kia, hẹn đi cafe riêng học hỏi giao lưu kết hợp. Còn nếu bạn vẫn muốn ngồi nhà thì đăng ký tham gia "Bạn muốn hẹn hò", ko mất nhiều thời gian đi tìm nhưng dĩ nhiên là cũng hên xui.

Còn bạn thớt bảo là muốn thế nào ra người lớn thì trước mắt bạn phải biết người lớn là như thế nào đã ? Hẹn cafe hay ăn nhậu với mấy ông anh, mấy ông sếp nào mà bạn thấy ổng trưởng thành chững chạc ấy. Nghe mấy ổng chia sẻ về cuộc đời ảnh, cách ổng xử lý tình huống như thế nào, dần dần bạn sẽ hiểu thêm. Ngoài ra còn phải đọc sách nữa, về tư duy cách suy nghĩ thì trước mắt bạn có thể đọc 2 quyển của Tony Buổi Sáng, dễ đọc mà lại có thể ứng dụng vào ngay.

Nguyen Dat thích bài này.
  11. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Xin chân phụ hồ vs

12. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Chỉ cần vã mồ hôi vất vả thật sự.... Bạn sẽ cảm nhận được giá trị của mình lúc đó. Và bạn sẽ biết tôn trọng và yêu quý những gì mình đag có{baffle}..
    Và tôi đoán từ các vụ friendzone lần trc của bạn nó sẽ đi đến đc đích của nó muốn đến{amazed}

13. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Có gì khó đâu. Lên mạng search tìm kiếm đọc sách nói chuyện mở rộng quan hệ xã hội tham gia CLB.... Để trưởng thành bạn cần năng động tìm hiểu tích góp kinh nghiệm.

14. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Việc sống một cách tử tế,
    một cách lương thiện là
    công nghệ để tìm kiếm sự đồng thuận
    Nếu nó là giả dối. Thì nó sẽ sớm bị nhận ra

15. Vô_Danh

Vô_Danh

20%
    Ra trường và đi làm rồi không có nghĩa là trường thành nha bạn và bạn nói một số con gái như thế là số nhiếu rồi vì thế bạn hãy nhìn lại bản thân mình như thế nào @Mèo Đen