Đang tải...

Làm thế nào để liên lạc lại 1 cách thoải mái tự nhiên nhất

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi dunguno, 3/3/17.

1. dunguno

dunguno

60%
    Chào mọi người mình 26t hiện đã đi làm. 2 tháng trước mình có tán tỉnh 1 em sv năm cuối. Mình và e ấy đã có 1 khoảng time rất vui. Bỗng 1 ngày e ấy nói từ nay liên lạc ít lại e cần tập trung cho sự nghiệp. Sau đó, mình có gọi điện đc 1 hôm thì nc thoải mái, nhưng từ các cuộc gọi sau mình cứ định hẹn gặp là e ấy lại lảng tránh. Từ sau đấy mình cũng ko gọi điện lại nữa. Hiện ko nc với nhau đã gần 2 tháng rồi. Mình có cái dại là sau khi e ấy ko nc vs mình e ấy tạm thời xóa zalo thì mình vào zalo nói liên thiên nào là a nhớ e rồi blabla. Vô tình có hôm e ấy dùng lại mình thấy đã xem. Và bây giờ đã khóa tài khoản. Mình bây giờ không biết fai nói chuyện lại như nào cho thoải mái.hix. Có bác nào có cao kiến gì ko ạ!

pbt thích bài này.
    Đang tải...
  2. Knight

Knight

90%
    Bạn phải nói cụ thể ra. Hiện tại bạn đã liên lạc chưa, tình trạng liên lạc thế nào, Thái độ của cô ta... Nói hết ra.

3. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    đèn đỏ rồi bác ạ, người ta để dấu hiệu rõ ràng vậy rồi mà. Chưa nặng tình cảm thì nên take away trong nhẹ nhàng thôi.

dunguno thích bài này.
  4. dunguno

dunguno

60%
    Có lẽ mình nên take away để rèn luyện bản thân tốt hơn.

Knight thích bài này.
  5. Knight

Knight

90%
    Nếu bạn nghĩ được vậy thì tốt. Hãy sống như một người đàn ông. Chúng ta đâu thiếu gì lựa chọn

6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Đừng tự mê hoặc nhau nữa bạn.
    Mỗi người có cuộc sống riêng mà. Tỉ lệ nam nữ thiếu cân đối từ lâu rồi.
    Ko yêu được, cưới được ngay để sau thì toàn hoa tàn, hoa dại, hoa có chủ thôi.
    Đợi một, hai năm nữa bạn có dám chắc bông hoa của bạn có trải qua thêm vài mối tình trước khi đến tay bạn ko???

7. Knight

Knight

90%
    @hi quyên bạn hãy đọc kĩ lại lời nhận xét của tôi.
    Tại sao phải quanh quẩn theo một con cá, trong khi còn cả biển lớn và rất có thể những thứ tốt đó thuộc về bạn. Ví dụ chỉ mạng tính minh hoạ

Nguyen Dat and dunguno like this.
  8. Mèo Đen

Mèo Đen

65%
    Đáng nhẽ ko nên nói anh yêu em, hãy hỏi cô ấy lý do tại sao em nó ko nói chuyện nữa, khi bạn biết lý do bạn sẽ thấy thoải mái hơn và chấp nhận điều đó. Sẵn sàng từ bỏ cái gì không thuộc về mình, nêu cô ấy không trả lời có thể là sợ làm bản tổn thương. Bỏ đi gái trên đời nhiều lắm, bắt chuyện làm quen nhiều em vào bạn sẽ thấy thoải mái hơn.

9. phongvan8929

phongvan8929

60%
    Mình nghĩ nếu cô ấy khóa zalo thì chắc là cô ấy đang gặp phải chuyện gì. Bạn nên tìm hiểu cho rõ ràng cộng thêm rèn luyện bản thân để quay lại 1 cách khác hơn

10. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Thiếu gì em để quen. Chờ đợi làm gì. Con gái hối hận chứ con trai ko hối hận như con gái đâu. Con gái hoa nở thì hoa tàn từ 26 đến 30t tàn phai theo năm tháng. Còn con trai ngược lại.

Hi.Quyên thích bài này.