Đang tải...

Tư Vấn Lần đầu về nhà TG

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi alphafa, 20/1/20.

1. alphafa

alphafa

Mình về trước đây chưa trải qua yêu đương bao giờ và mới quen TG được tầm 3 tháng, cũng hẹn hò ăn uống, cafe, phim phọt đầy đủ quy trình hết rồi.
    Công ty cô ấy làm cũng ở gần nhà mình, năm nay TG phải làm việc đến 6h tối 30 Tết mới đc nghỉ rồi sau đó cũng về nhà luôn ( cách khoảng 20km thôi)
    Cô ấy cũng mua khá nhiều đồ để mang về, mình có nói chuyện là để mình chở giúp 1 ít, tiện mình cũng muốn đi cùng về cho biết nhà cửa.
    Vốn là định đến chơi xong về thôi nhưng mà cô ấy bảo đến giờ đó thì phải ở lại ăn cơm
    Liệu lần đầu đến nhà TG chơi lại đúng bữa tất niên 30 tết có nên ở lại ăn ko mọi người.
    Nhà cô ấy hôm đó thì có ông bà, bố mẹ, thằng em học lớp 10, chú thím và 2 đứa trẻ con
    Mọi người gợi ý xem nên mua quà gì, rồi lì xì như thế nào? Nói chung là mọi người giúp đỡ chi tiết các thứ ấy.
    Mình thì lại là người ít nói, sợ buổi đầu dễ tạch lắm.
    Xin cảm ơn!

Đang tải...
  2. Alex Pham

Alex Pham

Phải về! Cô ấy muốn giới thiệu bạn với gia đình.

1) Về quà thì có thể ra siêu thị lựa quà không cần phải nhiều, nhưng nhất thiết phải loại tốt.
    2) Bạn nên chuẩn bị tinh thần thoải mái, vì lần này là lần để bạn ghi điểm. Phải tự tin, nhưng đừng có chém gió, khoe khoang gì nhé!
    3) Chuẩn bị những câu trả lời cho các câu hỏi: Cháu làm gì, gia đình như thế nào, hai đứa giờ ra sao, có dự định gì trong tương lai...
    Nói tóm lại, thể hiện mình là một người có thể tin tưởng và làm điểm tựa cho con gái của họ,
    Chúc bạn thành công.

3. HuyNguyen

HuyNguyen

Nhà bao việc không về giúp bố mẹ đi. Tết là dành cho gia đình nhé, gái gú cái gì.
    Mùng 3, 4 tết có cớ quay lại chúc tết cũng đc chứ sao.

4. alphafa

alphafa

Vâng, cảm ơn bạn!

Đỗ Hoàng Nam thích bài này.
  5. alphafa

alphafa

Mình đc nghỉ từ 29 dọn dẹp nhà cửa, rồi trong ngày 30 cũng còn gì thiếu thì đi sắm nốt thôi
    Nhà thì ăn tất niên vào trưa nên tối mình cũng mới xin đi đc
    Mùng 1,2 thì ở nhà chắc rồi
    Từ mùng 3 đã bắt đầu đi làm {adore}

Đỗ Hoàng Nam thích bài này.
  6. HuyNguyen

HuyNguyen

Bạn thấy cái gì hợp lý thì làm thôi
    Đối với mình thì, tết là khoảnh khắc gia đình xum họp, cho nên đêm 30 mình luôn ở nhà . Quý ở đây là quý cái không khí gia đình, chứ không phải ở việc ăn tất niên lúc nào và dọn nhà hay chưa. Bạn giúp người ta nên người ta lịch sự mời ở lại ăn cơm, chứ không phải người ta mời bạn về ra mắt đâu mà cuống lên quà với cáp.
    Lựa chọn ở bạn thôi, bạn thấy đây là cơ hội để lấy lòng em ý và gia đình thì cứ làm.

ManOx, minhhuan458 and alphafa like this.