Đang tải...

Tư Vấn Liệu có thể làm bạn thân với TG? Từ bạn thân có thể tiến triển thành tình yêu?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi hanhpro, 1/3/18.

1. hanhpro

hanhpro

60%
    Chào các Alpha Man và nice guys đang trên con đường trở thành alpha. Mình mới biết đến AA dc 1 tháng, đã đọc xong cuốn ebook AA nhưng chưa áp dụng dc nhiều, nay đang rơi vào 1 trường hợp hơi khó xử mong mọi người tư vấn & cho mình lời khuyên.
    Mình và tg quen nhau dc hơn tháng tại cty, tg là nhân viên mới còn mình đã làm việc ở cty dc 1 thời gian khá lâu rồi. Hiện tại mình đang phụ trách chi nhánh Nha Trang còn tg làm việc tại trụ sở chính ở HN, đợt tết vừa rồi mình có về trụ sở chính cty làm việc 1 thời gian và quen tg. Tg là ng con gái sỡ hữu những tính cách rất giống với mục tiêu về ng bạn đời của mình nên mình quyết tâm tán bằng dc nàng. Sau thời gian đầu làm quen và nc rất vui vẻ, tg cũng hợp tính cách của mình nên 2 ng cũng có những buổi đi chơi rất vui, tg cũng thừa nhận rất quý mình và thấy 2 ng trong tính cách có khá nhiều điểm tương đồng. Sau đó mình có hẹn tg đi cafe và ngỏ lời thì tg nói là: tg rất quý mình và thấy tính cách 2 ng khá hợp nhau nhưng tg xin lỗi ko thể nhận lời làm ng yêu mình dc bởi lý do sau (tg chủ động chia sẻ về hoàn cảnh gia đình nhà mình và bảo chưa bao giờ chia sẻ điều này với ai ngoài mình): Gia đình tg hiện tại bố mẹ đều đã mất, tg chỉ sống với mỗi a trai mà a trai thì ko có việc làm ổn định và khả năng là ko lấy vợ do nghiện game. Từ nhỏ tg đã sống thiếu thốn tình cảm do bố mất sớm, giờ còn mỗi 2 ae nên tg ko muốn lấy chồng xa, quê mình Quảng Ninh còn tg ở Hà Nội. Tg cũng mới chia tay ng yêu vì ko chấp nhận dc ng ở xa quá bán kính 30km. Tg muốn sau này ở gần a trai còn lo lắng dc cho a trai nữa nên ko thể lấy ck xa, chỉ có thể là bạn thân cùng nhau chia sẻ mọi chuyện trong cuộc sống thôi. Dù hơi buồn nhưng mình cũng đồng ý vì nghĩ là bạn thân rồi sau này tìm cách phát triển lên sau.
    Khai xuân cty mik tổ chức đi chơi, mình đi chơi cùng cty nhưng tg đi cùng mình rất vui vẻ, mọi ng trong cty đều tưởng 2 đứa mình yêu nhau thật, đến buổi tối ăn tiệc khai xuân cùng cty mình có uống mấy chén rượu nên hơi say nên mình có nói " giới thiệu với mọi ng T là người yêu em,, à nhầm ng em yêu". Tg khá bực tức nhưng vì muốn giữ thể diện cho mình nên không nói gì.
    Từ đó đến giờ tg quay ra lạnh nhạt hẳn với mình, đến cty gặp cũng k nói chuyện, nt ko trả lời và gọi thì k bắt máy. Đối với mình thì tg là mục tiêu mình muốn chinh phục bằng dc, mình dự định sẽ mua nhà ở HN để giải quyết vấn đề khoảng các với tg (với mình việc này ko khó).
    Giờ mình cần tư vấn liệu có nên tiếp tục nhận là bạn thân rồi phát triển mqh từ từ, hay là nên take away 1 thời gian sau đó tiếp cận lại. Rất mong nhận được lời tư vấn nhiệt tình từ các Alpha và mọi người. Cảm ơn và chúc cộng đồng Alpha Art ngày càng phát triển.

Mandarin12 and Z3roXIII like this.
    Đang tải...
  2. ManOx

ManOx

40%
    2 lỗi nhé bạn:
    - Lỗi đầu tiên là bạn đã là cái gì đâu mà tỏ với chả tình, nói chuyện hợp đâu có nghĩa là TG bị hấp dẫn @@ Lỗi mắc hầu hết của mọi người (tỏ tình sớm với người chưa từng có người yêu thì có thể sửa được nhưng đối với trường hợp còn lại thì ... TẠCH)
    - Do lỗi thứ nhất nên mới dẫn đến lỗi thứ 2 (lúc say) nghiêm trọng hơn (tự cho TG là người yêu) - nếu 1 đứa con gái bạn ko thích làm như thế với bạn, bạn cảm thấy như thế nào.

Mình hoàn toàn ủng hộ việc bạn thích thật lòng TG và muốn 2 người là 1 cặp :)). Nhưng lần này thật sự đã mắc 2 lỗi lớn rồi thì đành phải dứt ra thôi ... Nếu bị lún sâu nữa, ok bạn sẽ đến lúc bị từ chối thẳng mặt luôn.

Bây giờ bạn nên xem như chưa có chuyện gì xảy ra, làm việc bình thường (mình biết rất khó nhưng là đàn ông hãy cố gắng). Không quan tâm gì nữa hết, nếu chạm mặt nhau hãy cứ mỉm cười: "Chào em", đồng nghiệp mà có hỏi thì cứ bảo là: "Đang tán" cứ ném hỏa mù lung tung đi :))). Trong thời gian này hãy thử tán một người khác, cứ tán thôi để cân bằng cảm xúc của mình tránh bị lụy, không nhắn tin hay gọi điện với TG cứ sau 1 thời gian cảm thấy ok thì có thể quay lại (nếu còn thích :v). Can đảm lên chàng trai.

Có 1 điều bạn phải thật sự tỉnh táo đó là TG dù có nói gì đi nữa, quá khứ blabla gì đi nữa thì với một chàng Alpha dù họ có cách cô ấy 1000km thì cũng đổ thôi, rồi lúc đó lại nói: "em yêu anh ấy nhiều lắm" (yêu bằng cảm xúc, CẢM XÚC ok, lúc đó cũng chả nhớ anh trai cô ấy là ai đâu, xin lỗi mình nói thẳng)

Khi bạn giỏi thì bạn có thể thay đổi hoàn toàn tiêu chuẩn của một người con gái về người đàn ông của họ :)) Vậy đó. Lý do mình nói vậy bởi vì những người con gái khiến mình phải take away thì sau mình quay lại thì lại ko thích họ nữa do tán đổ dễ quá :))

Chỉnh sửa cuối: 1/3/18
  3. muontangai

muontangai

60%
    Vẫn lời khuyên mà nhiều người từng khuyên và từng được khuyên: bác hãy gạt ngay tư tưởng làm bạn ra khỏi đầu nhé, để lâu dần nó sẽ đi vào tiềm thức rồi mình sẽ lầm tưởng chỉ là bạn( e đã từng{beat_shot}).
    Không phải cô gái nào cũng thích tỏ tình nơi đông người đặc biệt là những cô có tc chưa đủ lớn với bác, cô kia mới chỉ "quý" bác thôi nên tỏ tình kiểu đó là tạch 99%.
    Việc của bác bây h nên làm là take away một thời gian và rèn luyện kĩ năng phát triển và cũng là để tg quên chuyện cũ đi, thời gian cụ thể thì bác tự ước lượng, Good luck!

Thiên Tường and hanhpro like this.
  4. hanhpro

hanhpro

60%
    Trường hợp này ko dùng các làm bạn thân rồi sau đó phát triển dần lên dc à bạn, take away 1 thời gian thì dc nhưng thời điểm này mà tìm ng khác tán thì mình khó làm quá, có lẽ mình lụy mất rồi :

5. hanhpro

hanhpro

60%
    Cảm ơn bác, em cũng định take away nhưng thường xuyên gặp cô ấy ở cty nên mình hơi khó xử.

6. muontangai

muontangai

60%
    cố gắng tránh gặp mặt nhiều nhất có thể nhưng đừng cho tg biết mình đang cố tình tránh mặt cô ta. Nếu bất đắc dĩ gặp mặt thì cứ tự nhiên, thoải mái như không có chuyện gì xảy ra

hanhpro and Clintwood like this.
  7. Clintwood

Clintwood

65%
    con thầy, vợ bạn, gái cơ quan... tôi đã từng trải qua rồi và khuyên bạn ko nên tán gái cùng cơ quan, các cụ nói là có lý do đấy. Công việc sẽ bị ảnh hưởng, bạn dễ thành đỉa đói trong mối quan hệ, dễ nóng giận, dễ ghen tuông vô cớ vì phụ nữ rất giỏi trong việc lấy người đàn ông khác ra để thử lòng, hành hạ người yêu... nếu cưới nhau được thì tốt, ngược lại hãy chuẩn bị kiếm 1 chỗ làm mới.

khi chấp nhận làm bạn, rồi sau nói yêu thương, phụ nữ sẽ coi đó là sự phản bội, lừa dối và cảm thấy bị xúc phạm, nếu cả 2 độc thân đến với nhau vì xxx thì ok.