Đang tải...

Tư Vấn Liệu mình có làm đúng trong trường hợp này ko ??

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Zerp, 15/4/18.

1. Zerp

Zerp

60%
    Dạo này mình có quen online 1 TG này.

Cả 2 nói chuyệt rất hợp nhau dù chỉ mới quen có 1 tuần, sở thích cũng có nhiều nét tương đồng, nói chung là nhiều điểm khá hợp nhau và việc TG chủ động pm cho mình chat cũng ko phải hiếm. TG cũng là ng chủ động hẹn mình gặp mặt vào ngày hôm qua.

Buổi hẹn nói chung cũng vui vẻ, đi ăn uống - xem phim bình thường thôi, mình có thử để tay lên lưng TG lúc đi bộ hay băng qua đường thì thấy TG cũng ko phản ứng gì.

Nhưng mà vấn đề là tối hôm qua sau khi đi chơi về thì TG có nói với mình là có lẽ chỉ thích hợp làm bạn, vì mình có vẻ hơi hiền lành nên ko làm cho TG có cảm giác "sợ" và nghe lời, chưa kể mình có nhiều điểm rất giống với ex của gái nữa.

Nghe tới đó thì mình cũng dứt khoát là thế thì thôi vậy, 1 là tiếp tục tìm hiểu dù chậm rãi cũng dc, 2 là ko là gì cả chứ ko có ý định muốn làm bạn. Thế nên TG mới nói là mình định từ mai sẽ biến mất hả, làm bạn với TG khó vậy sao, mình ko biết "mềm mỏng" mà chỉ biết 1 là 1 ko thì 2 là 2 nên TG mới thấy ko hợp với lại TG cũng chưa có ý định quen ai lúc này, rồi còn khoe là TG có nhiều bạn thân là nam nữa, ..... đại loại là cố gắng giải thích rằng làm bạn sẽ tốt hơn. Nhưng mà cuối cùng mình vẫn dứt khoát thế nên TG mới chốt là mong mình sẽ thoải mái vói những gì mình định làm. Và mình cũng ko định liên lạc với TG nữa.

Mình ko biết là mình dứt khoát thế có phải việc làm đúng đắn hay ko ? Và TG thật sự ko thích mình nên nói khéo vậy thôi hay là thật sự TG thấy ko hợp ?

Chỉnh sửa cuối: 15/4/18
    Đang tải...
  2. Trí Đỗ

Trí Đỗ

40%
    Bạn đã đặt ra nguyên tắc trò chơi, và điều đó sẽ khiến cho cô ta suy nghĩ. Bơ cô ta đi cho đến khi cô ấy chủ động liên lạc lại vs bạn.

Chỉnh sửa cuối: 15/4/18
    Croods and Clintwood like this.
  3. truy_manh

truy_manh

65%
    Tg ko thấy bạn hấp dẫn đc tg nên quyết định cho bạn vào friendzone của mình. Cái này có nhiều nguyên nhân chủ quan và khách quan nên cũng ko cần quan tâm quá. Cách xử lý của bạn như trên cũng đc và phù hợp với những bạn còn chưa làm chủ được cảm xúc. Làm bạn với người mình thích mà họ lại k thích mình thì cũng khó. Nếu là tôi, tôi sẽ friendzone lại cô gái, k coi cô ấy là đối tượng tiềm năng của tôi nữa mà sẽ tìm kiếm người khác. Biết đâu được người đó lại là bạn của tg cũ thì sao ??

OneForMan thích bài này.
  4. Zerp

Zerp

60%
    Thì h cũng đành vậy thôi chứ cũng chưa nghĩ ra dc cách gì khác {adore}

5. Zerp

Zerp

60%
    Uhm, thì TG nói cần 1 ng làm cho TG có cảm giác sợ và nghe lời, mà mình thì lại có vẻ hiền lành nên ko đạt {doubt}

Thôi thì cũng coi như ko có duyên vậy {burn_joss_stick}

truy_manh thích bài này.
  6. quocthanhdhy

quocthanhdhy

60%
    Chuẩn r bác ạ. Là mình cũng phũ luôn, k có kiểu bạn thân là gái {angry}

Zerp thích bài này.
  7. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Đối với mấy em như trên thích thì bạn nói không thì thôi. Đừng chủ động nữa hãy lờ đi coi như chưa quen bít.

8. vscommando

vscommando

60%
    bạn khờ quá, tg nói thế chỉ để nói rằng:
    - anh cũng không có gì thú vị cả, em đang cô đơn trên mạng và anh có lẽ là cái phao, nhưng em không thấy anh hấp dẫn cho nên chúng ta chỉ nên là bạn.

lời khuyên: takeaway đi, update tin về cuộc sống lên fb và quay lại khi thấy bản thân bạn đã kiếm được tiền, đã va chạm cuộc sống đủ lâu để có những câu chuyện hứng thú kể lại.