Đang tải...

Chia Sẻ Lời nguyền

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 22/8/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    [real man] {biggrin}
    Tôi tin rằng, tôi là một trai tốt thực thụ. Tôi có một tình bạn với tg là một cô gái, tôi chỉ coi cô ấy là bạn.
    Bạn thực thụ ấy....
    {cool} Phải quay lại về lúc trước đó một hôm, tôi giành thời gian suy nghĩ định hình bản thân mình, về những cái tốt đẹp có thể hướng tới trong cuộc sống. Và sau buổi tối nay mình sẽ thay đổi, mình sẽ ko còn yếu đuối, ko còn bị động như tai nạn xảy ra cách đó vài phút nữa.
    Và tôi đã định hướng từ tư tưởng sống của mình, tôi biết những giá trị của tôi.
    tôi là đàn ông các bạn ak, tôi có thể tự nuôi sống được bản thân mình, tôi sẽ ko thua kém xã hội , những người xung quanh. Thậm chí tôi còn nghĩ là mình hơn họ, tôi may mắn hơn nhiều người về cuộc sống.

Đúng vậy đó là "mindset" của tôi trước khi tiếp cận tg hôm đó.

Nhưng đã tiếp cận đâu{baffle}. Cách đó vài phút tg đi qua trước của phòng tui: thấy dáng đi có vẻ phóng khoáng, thoải mái,tui nghĩ " đứa này là con gái mà vô duyên thế này chắc sẽ khó có thằng nào yêu nổi". Thế là nó đi về phòng, tôi bám theo như trinh sát luôn, cách 10 mét thôi. Tôi đi vào phòng và thấy cái ghế đệm dầy và dài của của phòng nó. Tôi đi bình thản và nằm trên ghế bắt đầu ngó sang tg. thấy tg vẫn bình thường.
    Tôi đoán lúc đó. tg nó đã cảm nhận sự xuất hiện của tôi, nó bắt đầu bình thường......
    Tôi nằm trên ghế vẫn nghĩ..." mẹ đứa này, giả nai rồi"". Tôi trêu:
    " Tớ sợ bị cậu tán mất thì thôi đấy"?
    tg: "think"....{confused} chắc ko hiểu ý, ko nói gì...
    "Mình vẫn nằm đó", cầm máy và di đi di lại màn hình điện thoại game " Cash of Clan".
    Me: cậu mới vào phòng này ở à?
    tg: ù,
    me: phòng này cách đây nửa tháng, là phòng của giám đốc công an huyện vừa chuyển về tỉnh
    " bởi vì lý do đó mà mình vẫn nằm êm ái trên chiếc ghế xa lông ấy"{byebye}
    Tg: ngỏ ý gật gù,
    Me: "THink"Đứa này đúng vô duyên thật rồi, mình trêu nó thế mà nó vẫn ko cảm xúc gì mà thái độ khô khan như ban đầu. Đúng là khô khan quá, nhưng lúc đó nhìn mặt và hình dáng ngồi của tg lại có vẻ nữ tính tý. Tôi lại nhìn vào màn hình game COC. và tìm nhà địch để "bem"., sau 30s tìm ko thấy nhà địch nào phù hợp. Tôi chán quay sang nhìn tg và nói....
    Mình mấy hôm nay vừa đào đất vất vả quá" vừa nói vừa sờ tay vào làn da sạn mấy hôm nay phu hồ". Giờ được nằm cái ghế này sướng thật" Người mình lật đi lật lại trên ghế, ngỏ ý sảng khoái"
    Me: con tg này đúng là khô khan ko cảm xúc rồi. Mình trêu, lấn sang "vùng an toàn" của nó thế mà.
    P/S: vào loogic thôi.
    Các bạn sẽ nghĩ sao mình kể chuyện xuông đến đây, chẳng đúng với mô hình của alpha gì cả.
    Bởi vì giai đoạn trên là cảm xúc tg bỏ khiên phòng thủ với mọi thứ xung quanh ( con trai lạ đến tán,nằm giữa phòng, trêu chọc, nc xỏ lá nó,và tg lúc đó vẫn cực kỳ thoải mái=> cho nên mình mới nói chuyện chọc ghẹo để reframe tg trở về với con gái (VD kiểu như:ngại ngùng, xấu hổ, giận, cáu, nhăn mặt.....)
    Tiếp theo mới quan trọng......
    Giai đoạn kết nối:
    "Me Think": Được đi làm và ngủ nghỉ ở nơi nhà khách quan trọng như này chắc phải có chuyên nghành học chứ
    Me: Cậu học ngành gì thế? ( hỏi một cách ko quan tâm đáp án lắm, vì biết ngành học của tg nó là ngành quan trọng trong xã hội mà)
    ...
    Tg: học viện báo chí.....( Me Think :"Lạ"tg, có vẻ ngại ngần rồi hay sao mà nói bé thế, mình ko cần nghe hết, cảm xúc tự nhiên phụt ra )
    Me: Trước mình làm ở sở thông tin truyền thông, có một anh cũng học cùng trường cậu tên Sơn, lúc nói tên trường cũng ý như giọng của cậu vừa nói ấy!...
    tg liền phản ứng:
    ( lúc khác viết tiếp vậy)
    P/s : bài viết này nằm trong box nhật ký, mọi người cứ gạch đá về chia sẻ của mình, thoải mái

Quan tâm nhiều
    Vì sao tôi có ngày hôm nay? bởi Fan of A.E, 17/8/18 lúc 10:32
    Thất bại bởi lehoangphuc747, 16/8/18 lúc 09:59
    Ngày hôm nay anh em thế nào bởi Z3roXIII, 17/8/18 lúc 17:11
    Câu hỏi này có ẩn ý gì bởi Gầy, 20/8/18 lúc 01:17
    Chỉnh sửa cuối: 24/8/17
    axtrox and Chán nản fa like this.
    Đang tải...
  2. Mr.K

Mr.K

90%
    Đẩy câu chuyện lên cao trào rồi rút...hẹn các bạn vào tập sau {beauty}

chichisocute and Hi.Quyên like this.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    {beauty}tinh tinh

chichisocute thích bài này.
  4. axtrox

axtrox

65%
    Đề nghị thớt nên làm đạo diễn đi tới lúc cao trào thì hết tập

5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Các bạn thông cảm nhé đây là câu chuyện thật của mình nó đi đến giai đoạn này là khá ổn.... còn vấn đề tiếp theo là hòa hợp.....
    Vì hòa hợp là riêng tư của mỗi người, mỗi trải nghiệm riêng cụ thể của các bạn... Mình nếu viết tiếp thì nó sẽ ko còn là không khí chung của alpha art.

chichisocute thích bài này.