Đang tải...

Chia Sẻ Luận bàn về chuyện duy trì 1 mối quan hệ nào anh em

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi NPC, 19/9/17.

1. NPC

NPC

65%

Trước này đọc nhiều sách xem nhiều bài biết đủ skill hướng đến alpha man có hướng đến pickup artist có nhưng sau mối tình vừa tạch vs cô bé hôm qua tôi đã biết mình thiếu cái gì sai cái gì:
    - Thứ nhất: đó là cách để dẫn dắt và duy trì một mối quan hệ, đưa nó đi đúng hướng.
    - Thứ hai: đừng bao giờ suy nghĩ đã nắm được 1 cô gái trong tay vì bạn có thể mất cô ấy bất cứ lúc nào dù chỉ là 1 sai lầm nhỏ nhất.
    - Thứ ba: nhận ra sai lầm trước giờ toàn khinh vs ko care mấy cái topic hay bài viết của mấy bác viết về sex ... chủ động... thịt e nó này nọ ... sau khi thử nghiệm thì đm đến lúc e gật mà mình ko triển thì e nó chửi mình ếu biết nắm cơ hội, cù lần này nọ ....nay tự nhận thấy là e biết e sai rồi ...và e đã thành công 1 mối tình từ a-z chỉ trong chưa tới 15 ngày @@

Hôm nay tròn mấy tiếng sau chia tay tụt mood quá hành văn chắc ko đâu vào đâu ... dẫu sao cũng để 1 mối tình nữa trôi qua ... thôi đăng đại lên mong tìm đc 1 chút lời chia sẻ từ ah em vậy.

pbt and Hi.Quyên like this.
    Đang tải...
  2. tamtm

tamtm

20%
    Mình cũng có tư tưởng y như bạn ex của bạn :) ko hợp thì ctay thôi, ko cần có duy trì, sống thoáng ra chút đi :)

3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Bình tĩnh nào bạn, con gái ko ngu đâu nhé, họ là những con ng rất chín chắn và chính nghĩa trong chuyện tình cảm{baffle}
    Chỉ có điều họ ko đủ logic và tự tin để diễn đạt suy nghĩ của họ mà thôi

Chán nản fa thích bài này.
  4. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    YẾU SINH LÝ THỊT SAO DC NHỈ

Hi.Quyên thích bài này.
  5. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Chia buồn với bạn chủ thớt, mình muốn nói thêm về điều thứ 2. Mình cũng vừa mới fail thêm một mối tình nữa, tg chủ động cho mình đụng chạm, mình rủ là e ấy đi, e ấy cũng nấu đồ ăn rồi khao mình đi ăn uống này nọ, đúng kiểu cho cô ấy đầu tư vào mình.... Mình cứ tưởng là 90% là thành công, nhưng tự dưng 1 ngày e ấy nói với bạn mình là có lẽ mình hiểu lầm e ấy, nên giờ nếu mình ko dừng lại thì e ấy sẽ chủ động tránh. Nên cuối cùng mình rút ra đc bài học là "30 vẫn chưa phải là tết", đừng chủ quan mà tỏ ra cho cô ấy biết mình hứng thú với cô ấy quá sớm, cứ phải thử thách liên tục và luôn trong tâm thế là luôn có dự án backup TG1, TG2 và e ấy ko phải là duy nhất.

Mình cũng trích mấy câu trong bài viết của trueman, mà mấy nay mình đọc đi đọc lại và thấy quá đúng https://alphaart.vn/threads/loi-lam-van-la-anh.240/ .

"Cô đến với anh cũng là do trái tim mách bảo, cô rời xa anh cũng là do trái tim xui khiến."

"Nếu như anh không có được cô, chỉ có thể trách anh chưa biết yêu.
    Nếu như cô rời xa anh, chỉ có thể trách anh không biết giữ.
    Trong tình yêu, lỗi lầm luôn là của anh."

NGUYEN2T, Mr.K and Hi.Quyên like this.
  6. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Xàm ấy nhỉ