Đang tải...

Mất đi cảm xúc với người yêu

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Thành Đạt, 17/5/20.

1. Thành Đạt

Thành Đạt

Chào mọi người
    Hiện tại em 20 tuổi,đang là sinh viên,em trải qua 1 mối tình thời cấp 3,sau cuộc tình ngây ngô chóng vánh ấy,em dành hơn 2 năm để đọc các kiến thức PUA,và thực hành khá nhiều với các kiểu con gái trong nhiều môi trường...
    Khoảng hơn 1 năm nay em quen Ny,cô bé dễ thương bằng tuổi em,chưa từng yêu ai,có đủ các tố chất của một Classic Woman, ( em tìm kiếm một cô gái như thế từ rất lâu rồi,và quan điểm của em là yêu chung thủy,lâu dài,có trách nhiệm với ny ) em và cô ấy yêu nhau say đắm,nhưng sau khi cả hai have sex với nhau khoảng vài tháng nay,em không còn có nhiều hứng thú với cô ấy nữa và em nhận ra rằng em thật sự muốn một yêu và cưới làm vợ một cô gái với khuôn mặt đẹp,số đo 3 vòng chuẩn,phong cách sexy....còn người yêu em quá truyền thống,nếu xét trên thang điểm 10 em đánh giá khoảng 5.5/10 điểm
    Bạn gái em quá tốt về phẩm chất,toàn tâm toàn ý yêu và chăm sóc em,thật tuyệt nếu sau này có một cô vợ làm hậu phương vững chắc để em phát triển sự nghiệp,cũng như những đứa trẻ khi sinh ra và lớn lên trong vòng tay người mẹ ấy ,nhưng sự hấp dẫn giới tính giữa em với cô ấy đã không còn nữa
    em nên làm gì trong hoàn cảnh Đi không đặng,Ở chẳng đừng này đây.....,em cũng thấy được viễn cảnh với ny mình khi em dứt áo ra đi...nên thấy rất có lỗi
    mong mọi người cho em lời khuyên,em xin cám ơn ạ

Đang tải...
  2. ds00094202

ds00094202

Như 1 bác trong đây từng nói bản tính của Đàn ông là chinh phục nên khi bạn chinh phục được thì bạn chán đó là bản tính bình thường. Nhưng mà bạn nên nghĩ kĩ lại đôi khi lúc mà bạn dứt áo ra đi thì đó là lúc bạn nhận ra mình cần cô ấy nhất (nếu 2 bạn trãi qua bước hòa hợp và phát triển tình cảm tốt rồi mới tới have s*x) còn nếu không trãi qua mấy bước kia tới thẳng have s*x thì thôi bạn là f*kboiz mình không biết khuyên sao :))

P/s: nói chuyện với cô ấy, tìm cho cả 2 sở thích chung thì tình cảm mới bền được. Lâu lâu cả 2 nên đi chơi 1 nơi nào nhẹ nhàng để nói chuyện thôi đừng lao vào nhau như 2 cái máy ở NN nhé

3. Jimmie

Jimmie

1. Cô ấy 5.5 điểm vậy thì bạn nghĩ mình được bao nhiêu?
    2. Tiêu chuẩn yêu và cưới vợ của bạn sao nó tầm thường quá vậy. Mặt đẹp, dáng đẹp thôi à, rồi nếu cô đó không có não, cư xử kém cỏi thì bạn có cưới không? Và cái chung thủy càng khó kiếm nữa.
    3. Bạn hoàn toàn có thể tìm cách nâng điểm người yêu mình. Khích lệ cô ta thay đổi, hoặc nhờ bạn bè cô ấy tác động.

Trường hợp của bạn chỉ là cảm giác "no xôi chán chè" sau khi đã đạt được thỏa mãn sinh lý quá dễ, thấy gái mơn mởn xung quanh lại thèm. Có khi chia tay xong, cô gái kia lại lao vào chưng diện, làm đẹp bản thân. Bạn lại cảm thấy tiếc nuối. Rồi vài hôm sau lại mò lên diễn đàn hỏi cách nối lại tình cũ. Quen quá.
    4. Nếu thấy đủ khả năng thì kiếm mối khác thôi. Mà bạn nghĩ mình được mấy điểm thì nên tự trừ bớt 2-3 điểm đi mới thực tế. Tuổi của bạn là hay bị ảo tưởng bản thân lắm.

Chỉnh sửa cuối: 18/5/20
  4. HuyNguyen

HuyNguyen

Uh công nhận ý chứ suy nghĩ thấu đáo thế này thì yêu mấy bạn có đầu óc khó lắm :(
    Chia tay sớm để theo đuổi đam mê đi bạn eii

5. Thành Đạt

Thành Đạt

dạ vâng,cám ơn bác nhiều ạ,em phải tìm cách hâm nóng tình cảm thôi

6. Thành Đạt

Thành Đạt

cám ơn bác đã chia sẻ ạ,em sẽ dành thêm thời gian để định hình lại suy nghĩ của mình

7. Thành Đạt

Thành Đạt

ok tks bạn