Đang tải...

Tư Vấn Mình là gì trong mắt nàng

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi H.a.t, 27/12/17.

1. H.a.t

H.a.t

60%
    Chào mọi người,

Đây là bài post đầu tiên của mình trên diễn đàn sau khi đọc xong quyển Đàn ông Alpha. Mình là một thằng khá nhát gái nên mong mọi người tư vấn. Tình đầu của mình đến rất nhanh năm lớp 11 (nhanh vì chỉ tán vào câu qua trêu đùa qua điện thoại đã nhận lời rồi)... chớp nhoáng cái đã được gần 7 năm yêu nhau. Nhưng vì yêu xa và nhiều lý do khác nữa mà giờ người ấy đã lập gia đình rồi.

Mình lại tiếp tục trên con đường sự nghiệp của mình ở một đất nước khác. Lần đầu tiên bước vào công ty mới cũng chính là lần đầu được gặp em. Mình đã bị mê mẩn bởi vẻ đẹp của em ý ngay từ cái nhìn đầu tiên. Em cũng là người duy nhất ở công ty cùng với mình là người Việt. Và cũng không ngờ rằng 2 đứa ở cùng share house luôn. Ở nhà cũng chỉ có mỗi mình và em ý là người Việt.

Cũng được hơn nửa năm trôi qua rồi. Thi thoảng 2 người cũng có đi chơi vs nhau, cứ cuối tháng có lương là rủ nhau đi ăn. Thật sự là trước mặt em ý mình như bị mất đi lý trí và sự tự tin. Có lần sinh nhật mình tặng quà mà e ý không nhận. Lần đầu mình tặng quà bị từ chối như vậy nên cảm giác rất sốc. Nhắn tin thì từ sáng đến tối mới đọc. Nói chuyện thì cảm giác lúc nào mình cũng như bị bắt nạt. Em ý cá tính quá, còn mình thì nhát gái dễ bị bắt nạt. Mình cảm giác có lẽ 2 đứa không hợp nhau nên cũng dần từ bỏ.

Rồi tự nhiên một hôm cuối tuần đang định ngủ trưa thì e ý nt rủ đi ăn. Lúc đó là 2h30 chiều rồi. Trong đầu mình nghĩ “wtf 2:30 rồi rủ đi ăn trưa, điên”. Thì ra là e ý đi ra quán cf mà hết chỗ ngồi nên k biết đi đâu, thế là rủ mình đi ăn. Ban đầu mình định tự chối vì cảm giác như kiểu “t đang đói và k có ai đi cùng nên t mới rủ m”. Nhưng rồi thấy cả tháng nay cuối tuần ở nhà suốt cũng chán nên cũng đồng ý đi ăn dù đã ăn trưa trước đó rồi. Vì ăn vào giờ giữa chiều nên kiểu gì tối cũng đói lại phải ăn. Thế là ăn xong 2 đứa ngồi cf 8 chuyện đến tối lại đi tìm quán ăn tiếp. Lần này e ý có vẻ cởi mở chia sẻ vs mình khá là nhiều chuyện. Có cả thích người đàn ông thế nào, rồi kêu là ghét kiểu con trai mà con gái mới làm kiêu một tý đã cho next. Đến đây mình nghĩ, chả có nhẽ đang chửi thầm mình, mới tặng quà k nhận mà đã từ bỏ rồi. Thế rồi ngọn lửa tình yêu trong mình lại như được thắp sáng trở lại. Lúc 2 đứa đi dạo tìm quán ăn tối, trời thì lạnh, muốn cầm tay lắm mà không dám vì nghĩ chắc e ý k thích mình. Rồi lỡ từ chối thì k biết phải làm gì. Vì mấy lần trước đi ăn có lần e ý bảo mình trẻ con rồi là không phải mẫu người e ý thích blabla. Đi ăn mình muốn trả tiền thì nhất định k cho. Chia bằng được, bảo là ai em thích thì mới cho trả tiền hộ thôi, ý là mình k phải đây mà :(.... mấy cái suy nghĩ tiêu cực đó cứ lảng vảng trong đầu mình suốt k quên được.

Rồi gần đây nhất là 2 đứa đi chơi giáng sinh. Ban đầu e ý có hỏi em là có rủ xxx đi cùng cho vui k. Mình bảo tuỳ em quyết định, thế rồi e ý bảo thôi để tính sau. Rồi cuối tuần cũng đến, chả nói năng gì hôm đấy 2 đứa đi chơi riêng vs nhau. Không biết là e ý quên k rủ người kia hay là cố ý nữa. 2 đứa đi chơi rất vui (theo cảm giác của mình). Mình đã định tỏ tỉnh mà rồi cũng k đủ dũng khí. Để bây giờ khi qua rồi mới nằm đây hối hận vì nghĩ lại có rất nhiều cơ hội hôm đó có thể nắm tay e ý và tỏ tình. Hôm sau biết e ý hay ngủ dậy muộn kiểu gì cũng đói nên đi mua bánh cho e ý làm quà Giáng sinh. Lần này thì e ý đã nhận quà của mình. Tưởng thế là hạnh phúc. Ai ngờ đến giờ vẫn chưa thèm ăn bánh mình tặng :(

Mình cảm thấy buồn lắm vì tình cảm bị hắt hủi. Dù cùng nhà cùng công ty nhưng chả gặp nhau mấy. Ở nhà mỗi 2 đứa người Việt nên nói tiếng việt trước mặt mọi người rất ngại. Công ty thì người về trước về sau chả mấy khi chạm mặt.

Mỗi lần nhìn thấy e ý cười là mình lại ngây ngất nhưng không biết làm sao để giữ được nụ cười đó cho riêng mình. Không biết mình có là gì trong mắt e ý k nữa. Mong mọi người tư vấn giúp xem mình nên tiếp thế nào để có được vị trí trong mắt nàng.

Xin lỗi mọi người vì mình k biết kể chuyện nên viết lan man khá dài mong mọi người thông cảm! Cảm ơn vì đã đọc câu chuyện của mình.

Sakazuki, Mr.K and OneForMan like this.
    Đang tải...
  2. Mero1992

Mero1992

65%
    "Bạn bây giờ giống như một cầu thủ ít kinh nghiệm, cứ tập trung vào trái bóng mà không hề biết mình đã đi vào vòng cấm địa ( tg bật đèn xanh) , bạn cứ loay hoay không biết dứt điểm như thế nào. Tuy nhiên, bật đèn lâu quá thì cháy bóng . Lúc đầu thì có vẻ vui đấy ai cũng tò mò cũng hi vọng nhưng đến một lúc nào đó sự vui vẻ ấy chuyển thành trạng thái tức giận, nghi ngờ, đến chán chường, cuối cùng là từ bỏ. Trong mắt TG bạn trở thành nhẹ thì thiếu quyết đoán, nặng thì chỉ trêu hoa ghẹo nguyệt - ko đáng tin. Từ giờ trở đi, bạn phải nhạy bén bởi cơ hội có thể ko đến 2 lần."

Đọc ở trên rồi thì ghi nhớ và rèn luyện. Nếu là mình thì mình sẽ dùng cách công phá " Kéo Đẩy" . Nhưng với bạn thì nên dùng chân thành + tự tin lên. Mình cũng chả hiểu tại sao " Sinh nhật cô ấy , bạn tặng quà mà không nhận " , hay tg này thuộc loại trẻ con thích chơi đùa. Nếu như thế thật thì mình thật sự không ủng hộ

Sakazuki, Hi.Quyên and H.a.t like this.
  3. Clintwood

Clintwood

65%
    chưa nắm tay, ôm, hôn, sờ mó, chấm mút... thì tỏ tình để làm gì nhỉ? mình nghĩ thớt nên đọc lại sách AA

H.a.t thích bài này.
  4. H.a.t

H.a.t

60%
    Lúc không nhận thì e ý bảo là “ai khiến anh mua quà cho e đâu. E cảm thấy không bình thường khi nhận quà của a”. Cảm giác như TG k bao giờ muốn phải nợ ai cái gì. Đi ăn lúc nào cũng đòi chia tiền tính từng tẹo một, nhất định k cho mình trả dù chỉ là một cốc bia.

Mero1992 thích bài này.
  5. OneForMan

OneForMan

100%
    - Nếu một người phụ nữ thích tự thì nên tôn trọng quyết định của cô ta, cứ để cô ta trả. Nếu bạn muốn trả thì bạn có thể nói câu này: "Mọi người đều thấy anh và em đi chơi với nhau như đang hẹn hò, nếu em không để anh thanh toán chẳng phải là em đang hạ thấp hình ảnh của anh trước mặt mọi người hay sao?". Một cô gái chừng mực sẽ hiểu ý và sẽ đưa trả nửa của mình lại cho bạn sau đó.
    - Nếu cô gái đó đề nghị bạn đi chơi đâu đó cùng với một người con gái nào đó thì hãy vui vẻ đồng ý, khi đó bạn cứ dẫn một cô bạn đi cùng và đi chơi vui vẻ với họ thôi. Đừng bận tâm nhiều làm gì cả, 2 bạn đang là bạn bè, đều có thế giới riêng của mình, tại sao lại phải xoay quanh thế giới của đối phương?
    - Nếu muốn mua bánh cho một đối tượng khó nhằn như thế này thì bạn nên lựa cách khéo léo một chút. Đừng nói là mình mua tặng vì lo lắng cho cô ta, bla bla bla.... Hãy làm như mọi thứ diễn ra thật tự nhiên. Ví dụ: :"Hôm nay thằng Robert tậu được cái bàn chải đánh răng mới nên nó mua bánh về ăn mừng, a nghĩ chắc e chưa ăn sáng nên mang qua cho e một ít. Ăn ngon miệng nhé! (Không để đối phương nói gì, đặt bánh lại và đi về)."
    Đối mẫu người kiểu này thì ẩn nấp đằng sau hành động của bạn luôn cần một lý do chính đáng chứ ko phải mập mờ. Nếu lý do không rõ ràng thì đối phương sẽ dựng khiên ngay. Thế nên bạn cần phải để tâm vào cách cư xử một chút. Chúc bạn thành công.

ZzDCzZ, Sakazuki, Z3roXIII and 3 others like this.
  6. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    nhiều trường hợp biết cô gái có thích mình nhưng tỏ tình vẫn tạch, 50 50. bạn nghĩ với cô gái này khi chưa xác định cô ta có thích bạn không thì tỏ tình có bao nhiêu % thành công.
    tôi thấy cô gái này rất biết cách kéo đẩy, dắt mũi bạn. bạn nên định hình mindset, đừng để cảm xúc lấn át lý trí

H.a.t thích bài này.
  7. Warbearlo

Warbearlo

60%
    Mạnh mẽ lên chàng traiiiii!
    Hoàn thiện bản thân và chứng minh cho cả thế giới thấy mình là người ntn.

H.a.t thích bài này.
  8. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Mình thấy bạn nói ko đúng. TG của bạn ấy chưa biểu lộ là thích bạn ấy. Có vẻ xem Friendzone đúng hơn.

H.a.t thích bài này.
  9. Mero1992

Mero1992

65%
    Cám ơn bạn góp ý . Mình không khuyên bạn ấy tỏ tình :)) minh khuyên bạn ấy rèn luyện + tự tin lên . Ngoài ra còn nên sử dụng 2 kéo 1 đẩy hợp lý.
    Ngoài ra , mình có thấy tg kéo đẩy chọc ghẹo bạn chủ topic vụ sinh nhật nên mình có hỏi qua . Và mình cam đoan rằng bây giờ tg coi bạn ấy như một cục mỡ mà con mèo cứ vờn đi vờn lại . Không nuốt cũng không buông. Điều đó thể hiện cô nàng này thật sự không hay chút nào.
    Nếu bạn ấy rèn luyện + tự tin mang đc phong thái của một người đàn ông đứng tuổi thì mọi chuyện sẽ theo chiều hướng tốt . Còn nếu không thì sẽ là tình chị em thôi . (Vì tôi thấy chủ topic đã từng đăng hỏi topic bẩy thối : “tg kêu mình con nít thì phải trả lời làm sao “?). Điều đó làm tôi khẳn định luôn : Nếu là tôi , tôi sẽ Take away 1 thời gian dài + rèn luyện mindset vài năm đi rồi hẳn trở lại. Còn chuyện cố đấm ăn xôi thì phải 2 kéo 1 đẩy. Thân

Chỉnh sửa cuối: 28/12/17
    H.a.t thích bài này.
  10. k3langthang

k3langthang

65%
    Thấy bác biết rõ vấn đề bản thân là gì nhưng chưa có đủ dũng khí để thay đổi bản thân thôi

11. Kuro

Kuro

40%
    Em vẫn thuộc type trai tốt, tự đặt vị trí cô ấy lên cao hơn em và hạ thấp giá trị của mình xuống, con gái không thích những người như vậy.
    Hơn nữa, anh nghĩ là em đã đọc sách, nhưng chưa hiểu sách. Em nên đọc lại 1 lần nữa. Sau đó ngồi xuống tự phân tích và nhìn lại những sai lầm của em.

H.a.t thích bài này.
  12. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Rút kinh nghiệm bạn ơi, đừng để bị rơi vào suy nghĩ "Chỉ mình em"

H.a.t thích bài này.
  13. H.a.t

H.a.t

60%
    “Chỉ mình em” là sao bạn nói rõ hơn được k {adore}

14. ManOx

ManOx

40%
    Dễ hiểu là bạn nhìn nhận cô gái đó như một người phụ nữ cuối cùng của đời bạn ý :)). Mà ko nhận ra luôn luôn sẽ có người tốt hơn cũng một phần do môi trường của bạn chỉ có bạn nữ này :v Sao bạn ko mạnh dạn tán gái tây nhỉ, thử cảm giác mạnh xem vì bên tây họ cởi mở lắm.

ZzDCzZ and Z3roXIII like this.
  15. OneForMan

OneForMan

100%
    Họ cởi mở và lịch sự nhưng không vì thế mà họ dễ tán đâu bạn, ngược lại là rất khó mới đúng. Nếu nói ở đâu gái dễ tán nhất thì chắc chỉ có ở Việt Nam, con gái Việt Nam suy nghĩ không sâu như gái nước ngoài đâu.

Z3roXIII and ManOx like this.
  16. ManOx

ManOx

40%
    :v Đồng ý haha. Cơ mà gái tây họ ko coi trong tiểu tiết hay ngoại hình, quan điểm,... .Nói chung khá dễ dàng xin số để làm một cuộc hẹn hơn, họ ít phòng thủ ban đầu nhưng khiên họ nhiều lớp :)) Con gái VN thì ngược lại khiên cực kì dày nếu ko biết phá nhưng cũng chỉ có 1 2 lớp nếu biết take a control =)). Nhất là con gái dưới 22 tuổi ở VN rất dễ lừa tình haha

BrisingrGod, Z3roXIII and OneForMan like this.
  17. OneForMan

OneForMan

100%
    Thế nên các cụ mới có câu "vỏ quýt dày có móng tay nhọn" mà. :)

ManOx thích bài này.
  18. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Với bạn chủ thớt thì cứ open với mọi người đi, đừng nghĩ nhiều. Nếu ko quen đc với con gái Việt thì cứ mở Tinder lên mà tìm người khác.

19. ZzDCzZ

ZzDCzZ

60%
    Đồng ý với ý kiến này của bác.

Chủ thớt đã đặt Tg vào vị trí trung tâm của vũ trụ mà bỏ quên bản thân mình!