Đang tải...

Chia Sẻ Mình thoát friendzone

Thảo luận trong 'Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành' bắt đầu bởi leatherby, 27/6/17.

1. leatherby

leatherby

Như tâm sự với anh em. Mình hôm qua cũng nói chuyện thẳng thắn với em nó. Đại ý là yêu thì yêu không trả dép bố về. Em nó bảo sợ nọ sợ kia cho em suy nghĩ sắp xếp lại trong vài hôm xong em trả lời.

Theo anh em giờ tiếp theo như nào nhỉ. Mình định take away tầm 1 tuần. Chỉ làm cái khác vẫn bình thường như mọi khi hay tắt máy, Tạm thời khoá facebook đến lúc đấy. Cảm giác yếu đuối quá nhỉ. Anh em từng trải chưa. Thật sự thì hơi tiếc vì tạch 2 đứa cũng có tình cảm. Không phải mình ảo tưởng :3

Đang tải...
  2. Z3roXIII

Z3roXIII

Thì đã thế rồi thì đợi thôi, sau đó thì nhắn lại rủ e đó đi chơi, đến lúc cao trào thì im lặng nhìn vào mắt e ấy và hỏi e nghĩ sao về đề nghị của a.

Hi.Quyên thích bài này.
  3. leatherby

leatherby

Trong lúc đợi take away hẳn luôn hay vẫn hấp dẫn bác :D

4. Z3roXIII

Z3roXIII

Thì chú đang Take Away mà. Mình thì ko có kinh nghiệm lắm với vụ Take Away, take away nhưng kết quả ko như mong đợi 2 lần rồi.

5. Tnken

Tnken

Em ấy nói trong vài hôm để trả lời...thì bạn cứ đợi vài hôm, bạn ko cần phải tắt dt hay facebook đâu, cứ như bình thường, nhưng trong vài hôm đó bạn ko nên liên lạc với e ấy, để e ấy suy nghỉ. Đến thời gian e ấy suy nghỉ xong, bạn cứ bình tỉnh đợi e ấy trả lời, nếu đến hôm đó mà e ấy ko trả lời, qua hôm sau bạn rủ e ấy đi đâu đó, ucf j đó... Rồi nói chuyện hỏi thăm nhau trong thời gian ko gặp, khi nào thấy e ấy và bạn rất tự nhiên và thoả mái, bạn sẽ vào chủ đề nhắc lại để e ấy trả lời....đợi kết quả thôi (cái j thuộc về mình là của mình, ko thì ngược lại) ko phải bận tâm nhiều đâu bạn. Cố lên ;)

leatherby thích bài này.
  6. ZERO

ZERO

Take away. Đã làm rất nhiều lần. Có tín hiệu tích cực.
    Nhưng mà rốt cục thì vẫn tạch. Đã phải dùng đến Take away thì hầu như toàn tạch
    {boss}.{boss}
    Kinh nghiệm bản thân, còn ai thành công mời chia sẻ {beauty}

7. Cao Cường

Cao Cường

Chuẩn :v Hầu như mình lần nào chủ động take away coi như quên cmn luôn ý :))) Khó hiểu. Lâu lâu xem lại thì thấy cũng bình thường, đi kiếm người khác thôi. :v Mấy kiểu này chắc ai phải có kinh nghiệm mới làm được chứ mình take phát đi luôn {angry}

meodenvt thích bài này.
  8. ThieuNam

ThieuNam

:)) thì thế thôi,hẹn đi chơi nếu nó đồng ý đi thì chú đã nắm được phàn thắng rồi ...có điều khoan vội mừng. Vẫn cư xử với em nó như là bạn bè , chỉ có lúc đi bộ thì bảo đưa tay đây tao nắm cái nào thôi :)) rồi đi, em nó k nói gì hay phản ứng gì thì thành công rồi đấy :))
    P/s: hi vọng cái đứa đang tưu vấn cho em nó là người có tâm chút :v k thì :))) hahaha

9. Z3roXIII

Z3roXIII

Chưa chắc nha, với những chú chưa nhiều kinh nghiệm thì đừng vội tưởng bở nắm đc tay là thành công. Nhiều khi e ấy chỉ đưa tín hiệu giả thôi. Hồi trước mình nắm tay đc, quàng vai đc nhưng cũng fail.

10. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Góp ý thêm. Là Thính đó.
    Đớp xong rồi đi nhá.
    Cá to thì em nó mới bắt

11. ThieuNam

ThieuNam

:)) haha, nhưng ông fail không có nghĩa là người khác fail. Đang nói trong tình huống của chú này là đã tỏ tình và đợi gái trả lời...
    Còn tất nhiên phải để chú ấy nhận định, đơn giản vì chúng ta không tiếp xúc với cô gái đấy khó mà nhận định được cô ta thuộc tuýp con gái nào :))

12. leatherby

leatherby

Không phải tỏ tình. Đầu đuôi là em nó rủ mình đi chơi với bọn bạn nó. Thế mình mới hỏi là ơ thế anh đi cô tô với em trên danh nghĩa bạn bè ?. Em nó ừ thì mình chốt luôn là trước giờ a chưa bao giờ muốn chỉ là bạn bè.đồng ý thì tiếp tục mối quan hệ không thì thôi. Nó bảo 1 tuần suy nghĩ. Mình vẫn bình thường, chủ động làm cho nó bớt ngại hơn sau hôm đấy. Giờ mấy hôm thì nó bình thường rồi, mình cũng chưa muốn hỏi lại. Kệ mịa nó, đi thả thính đứa khác. :3

13. leatherby

leatherby

con bé cũng khá ngây ngô vì cũng chưa yêu ai cả. Thành ra nó quyết định cũng cần chắc chắn và còn nhiều cái linh tinh chi phối, thêm nữa là mình dông dài, không chốt từ trước thành ra cảm xúc nó nhạt dần các bác ạ. Thôi thì cứ chờ :))