Đang tải...

Chia Sẻ Mình vào frz rồi các bác ơi

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Nhắn Tin, Gọi Điện, Facebook, Zalo Online' bắt đầu bởi realman262, 3/11/18.

1. realman262

realman262

60%
    Chào các bác,mình là men mới xin chia sẻ câu chuyện như sau:
    Mình là tg bít nhau cách đây 2 năm,kiểu chú cô ấy đến nhà mình chơi nên mình xin dc số đt.Về nhà nt toàn Uh,ok thấy nhạt tếch nên mình cũng thôi (Lúc này mình gà lắm).
    Cách đây 2 tháng mình ct ny nên nt lại với Tg.Thấy nt nhiệt tinh nên mình cũng set date.Lần đầu thì 2 đứa đi 2 xe.Nc thì bt.Mình cũng đọc AA nhưng lúc này chưa đọc nhiều.Lần 2 set date thì 2 đứa đi chung xe nc thì cũng vui nhưng mình thấy có ấy ít cởi mở (Không bít do tính cách hay là mình chưa khai thác dc chủ đề).Lần 3 đi xem phim thì cũng ko nc nhìu(ngồi trong rạp chiếu phim mà).Ra về mình có rủ đi cv 30p mà chỉ vừa đi vừa nc thôi ( Sau lần này mình mới vào"ngấu nghiến" AA mới thấy mình dại khi không "động chạm tinh tế" ).Kèo lần 4 thì co ấy nói là đi cùng với bạn tại vì bạn thấy Tg đi với con trai trêu là ny nên ngại.Lần năm Tg cũng có bạn đi cùng.Mà các bác biết rồi đấy.Có bạn đi cùng thì nc thui chứ làm ăn gì nữa.Hằng ngày tối mình nghĩ cách nt hài hước.Tg rep cũng tạm tam.mìn quen Tg dc 1 tháng thì đến 20/10.Mình có tặng quà thể hiện sự quan tâm.Trong lúc nt,date mình ko tỏ tình hay nc kiểu iu đương sến sẩm gì cả.Thỉnh thoảng đùa vui bóng gió thăm dò thôi.
    Qua mấy lần date mình nghĩ chắc rơi vào Frz rồi.Tại date dc đi riêng khó (riêng mới dễ làm ăn chứ.He).Mình giờ tính chơi kiểu TA.ko quan tâm nồng nhiệt nữa.Đỡ mệt đầu.Tốn tiền tốn thời gian.Cứ 3-4 ngày gọi điện nc set date đi riêng dc dc ko dc thôi để bố tính dg khác{boss}{boss}.Các bác thấy thế có ổn không cho xin cao kiến với?
    P/S:gái thuôc con nhà tử tế.Bố mẹ công chức.Mối tình đầu lớp 12 nhưng sau học đại học xa nên ct.Năm 3 rồi chưa iu ai dù có nhìu người tán.Mà bạn tg đi theo con nào cũng xinh giống tg.he

Đang tải...
  2. quocthanhdhy

quocthanhdhy

15%
    Ổn thế méo nào dc bạn =)). Sau 3 date đi chơi riêng vs nhau mà date 4 nó kéo bạn theo là chứng tỏ nó thấy bạn nhạt lắm rồi, phải kéo thêm bạn để có ng kéo dài câu chuyện, mà k biết bạn có "được" trả thêm tiền cho con bạn nó k nữa.
    TA 3-4 ngày làm j, hẳn 1 tuần 1 tháng gì đấy luôn. Tôi biết bạn sẽ tiếc nuối vì quá khứ mình đã làm k tốt, tôi hiện tại cũng có trường hợp na ná bạn. Nhưng h tôi k nhắn k gọi j mà nó cũng im re thì tôi tạm thời gác lại đã, có cố thêm cũng k dc j mà có khi lại hỏng mqh đang có. Tiếp tục trau dồi bản thân và làm quen vs người khác, đừng đặt nặng vấn đề tán tỉnh, chỉ là làm quen thôi.

realman262 thích bài này.
  3. realman262

realman262

60%
    bác suy nghĩ cũng giống tôi.Khả năng vào Frz khá cao.Nên tôi sẽ TA e này 3-4 ngày or 1 tuần rồi lên 2 tuần gì đó.Trong thời gian này tìm đối tượng khác để cân bằng lại.Không đầu tư suy nghĩ nhìu cho mệt với tốn tiền.Cày típ AA{ah}{ah}

4. quocthanhdhy

quocthanhdhy

15%
    Đừng lo sợ Frz, nó k xấu, nó chỉ chứng tỏ bạn chưa đủ hấp dẫn hoặc do cô gái quá nhạt (đâu phải lúc nào lỗi cũng ở bạn). Có thêm 1 mqh thì chỉ tốt cho bạn, nhưng k hấp dẫn dc r cố gắng níu kéo rất mệt mỏi, mất luôn cả tình bạn chứ đừng ns tình yêu.
    Cũng đừng đặt nặng thời gian TA bao lâu, 1 năm luôn cũng chẳng chết. Thời gian để đầu tư cho bản thân cũng cần thiết k kém đâu. Chắc chắn rằng chỉ 3-4 tuần Tg chẳng thể thấy bạn thú vị hơn được.
    https://alphaart.vn/threads/dung-ta...jkPPUMsPUGHpdZ02bw0BbuygQ-rOV7hYJCCO9zfXBcwV8
    Đọc bài viết này, và nhiều bài của ông tác giả bài này mình thấy khá hữu ích.

Ivis2pt thích bài này.
  5. vu.minhquan

vu.minhquan

65%
    Đọc sách thì đọc cho đến nơi, đã TA là coi như bỏ luôn ko còn vương vấn nữa tập trung mà nâng cao bản thân lên. Tâm lý chưa vững còn bày đặt TA.

Bạn đi chơi riêng đến 3 lần mà ko làm gì thì nó cho bạn vào frz ko còn nghi ngờ gì nữa đâu. Thêm nữa là đừng làm phiền người khác nếu họ cảm thấy bạn phiền phức

6. realman262

realman262

60%
    Mình cũng xác định tạch rồi.Tại thấy gái ngoan nên mình cũng ko vồ vập quá.Mình chờ lúc nào chắc chắn hơn.Ai ngờ đi chơi lần 4-5 gái dẫn theo 1 đứa bạn theo ( Rứa thì làm ăn cái gì nữa ).Minh cũng ko bận tâm nhìu.Tập TA để nâng cao bản thân.Ko bận tâm nhìu nữa.

7. quocthanhdhy

quocthanhdhy

15%
    Cũng k phải vồ vập, nhưng bất kể có những hành động nắm tay ôm hôn hay k thì bạn cũng cần theo dõi thêm những thứ nhỏ khác nữa. Tg nc vs bạn có vui vẻ k, có quay hẳn người về phía bạn lúc nc k, có tiếp nối câu chuyện hoặc mở ra 1 chủ đề khác khi bạn đang bỏ dở câu chuyện, chủ động gọi hay nhắn tin cho bạn khi bạn k nhắn cho cô ấy trong 1 khoảng thời gian dài, gợi ý về những cuộc đi chơi giữa 2 người...
    Mình đồng ý là Alpha phải dẫn dắt câu chuyện, phải chủ động tiếp xúc, nhưng quan sát những điều ấy để chắc chắn rằng bạn đang đi đúng đường. K thể nào mà nó chỉ coi bạn là bạn nhưng bạn lại đè ra nắm tay vs ôm, ăn tát có ngày. Chưa kể nhiều đứa nắm tay r ôm r có cả chịch, nhưng cuối cùng vẫn là bạn. Nên hãy quan sát. Nếu họ thích bạn, họ sẽ có những dấu hiệu khá rõ ràng.
    Mình và bạn khá giống nhau ở cái đoạn ấy đấy, k dám vồ vập. Mình cũng đã thử dũng cảm nắm tay tg, nhưng sau tg lại buông ra và bảo là ngại. Và r cái date sau đó cả 2 nhạt hẳn luôn, có lẽ 1 phần mình dẫn dắt k tốt và 1 phần do tg khá nhạt. Hiện tại mình tạm thời TA r, chưa biết khi nào nc lại và sẽ ns j.
    Bản chất trai tốt của chúng ta còn đó, nhát và sợ sệt, nhưng cứ tiến từ từ từng bước, rồi sẽ tiến bộ hơn thôi.
    P/s: Mà ông người miền Trung à :v ?

realman262 thích bài này.
  8. realman262

realman262

60%
    giờ mình ngẫm lại thấy e này nc khá nhạt.Lúc hào hứng lúc ko.Nt cũng vậy.Ko phải kiểu uh,vâng nhưng ko gây cảm xúc mấy.Đợt này cũng nt 2 đứa khác thấy chúng nó nt có chìu sâu hơn.Lúc đó mới thấy Tg ko có gì thú vị mấy.Có thể mình không gãi đúng chỗ ngứa chăng {beauty}{beauty}.Được cái dễ thương.
    P/S:Tôi người Miền Trung.Ông ở tỉnh nào?

Chỉnh sửa cuối: 5/11/18
  9. quocthanhdhy

quocthanhdhy

15%
    Nên mới bảo là yêu thì phải hợp nhau đấy bạn ạ. Có thể ng này k thích bạn vì tính cách của bạn nhưng ng khác lại có. Nên mặc dù có tác động dc tg 1 chút nhưng sau vụt mất thì mình cũng hơi tiếc, nhưng đành vậy. Rút kinh nghiệm.
    Cái kia inbox nhé, diễn đàn có inbox đấy =))

Z3roXIII thích bài này.