Đang tải...

Mod grte delete topic của mình vô tội vạ vào nc xem nào

Thảo luận trong 'Thông báo - Nội Quy - Sự Kiện' bắt đầu bởi GhostPA, 3/6/17.

1. GhostPA

GhostPA

40%
    topic [8 Mánh Khóe] 1. Vật trung gian [8 Mánh Khóe] 3. Thiếu và Thèm bị delete với lý do "quảng cáo 1 tư tưởng khác AA" mời bác @grte phân tích cho e lý do nó đáng để xóa xem nào {after_boom} với tinh thần cọ xát học hỏi nên thím cứ gạch đá thẳng tay {brick}

tiếp theo là topic [Lựa chọn đối tượng] 1. Những cô gái không nên tán bị delete với lý do "mang tính hạ thấp phái nữ" {beat_shot}
    e thấy cái này là 1 lý do hoàn toàn là bullshit cái gì cũng có people this people that cả thôi và e nêu ra 1 vài trường hợp cho ace né có gì sai ???

Đại gia thường cặp với chân dài, lẽ đời mà! Thế nhưng, bên cạnh một người đàn ông thành đạt rất cần có một người phụ nữ ưu tú. Mà sự thông minh, ưu tú và giỏi giang của cô ấy hình như không có quan hệ gì với nhan sắc bề ngoài, mà thường liên quan tới sự chín chắn, điềm đạm, có học và từng trải.
    .
    Nên khi đứng trước mặt người đẹp, đàn ông nên cư xử thế nào?
    .
    Mỗi khi bạn lúng túng trước một người đẹp, bạn hãy nghĩ rằng: “Tại sao ta phải làm nàng hài lòng, lấy lòng nàng, lấy được thiện cảm của nàng?”.
    .
    Bởi câu trả lời của một người đàn ông đích thực sẽ là: Đàn ông sinh ra là để chinh phục cả thế giới, chứ không phải chỉ để chinh phục một người phụ nữ!
    .......
    Khi học đại học, xung quanh chàng có nhiều con gái nhưng rất ít phụ nữ. Con gái và phụ nữ khác nhau, không phải ở việc họ có gợi cảm và quyến rũ hơn, mà ở chỗ, phụ nữ mới là những người có tư duy đúng đắn và sống có nguyên tắc.

vậy làm sao để chọn đúng người phụ nữ như ở trên mà ko chọn nhầm nửa còn lại .... ? đó là lý do có topic trên

1 lần nữa mời thím @grte vào phản biện với mục đích giao lưu cọ xát {brick}

thứ nhất:
    thứ hai:
    vài lời cho ace AA

tag BQT vào góp ý chơi @pbt @haiphongrv @Hi.Quyên {brick}

OneForMan, duckhai1 and pbt like this.
    Đang tải...
  2. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    ace tranh luận - giao lưu - góp ý cùng phát triển thôi nhé đừng đánh mất hòa khí {bike} SR dạo này cty mình có ít sóng gió nên hơi bỏ bê diễn đàn ...

Hi.Quyên thích bài này.
  3. khoa

khoa

65%
    Mình rất thích văn phong của bác @GhostPA thực tế, hài hước và dễ hiểu.Chỉ có điều trong thời gian gần đây bạn đăng khá nhiều bài viết điều đó sẽ khiến ae khó mà tiếp thu kịp, tẩu hoả nhập ma nữa thì nguy.
    Ủng hộ bác {band}

Hi.Quyên thích bài này.
  4. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Xin lỗi bạn @GhostPA có thể bạn đã hiểu nhầm 1 tý:
    - Mình chỉ là suppot- đơn giản là hỗ trợ
    Mình xin phép có đôi lời + giải thích với topic này như sau:
    1. Bạn GhostPA là thành viên năng động+ tư duy sôi nổi, có khá nhiều đóng góp tích cực.
    2. Bạn đăng khá nhiều bài viết nội dung hay. đơn giản dễ tiếp thu, học hỏi, tính phổ chúng cao.
    3. Mình rất ủng hộ bạn đăng để nhằm phát triển, tạo thêm nhiều góc nhìn "đa chiều " qua các bài viết cho diễn đàn.
    4. cách đây 1 ngày bạn đã đăng bài (mánh khóe 1) mình đã xem qua rất hay và like ủng hộ bài viết.... Nhưng khi mình đọc hết bài viết thì cảm thấy nó mang "văn phong" của vozer.
    "văn phong " theo ý mình nghĩa là nó mang cách tư cách + nội dung+ cách trình bày của vozer....
    Mình thấy bài viết đó rất hay...nhưng có điểm hạn chế là như vậy.... Nên mình mới đề xuất bạn @GhostPA cho vào topic phụ... để tránh ảnh hưởng tới tư tưởng alpha của diễn đàn ( làm loãng diễn đàn).
    thân

Z3roXIII thích bài này.
  5. GhostPA

GhostPA

40%
    ah về cái này thì mình ghi nhận ... nói về vozer thì cũng ko chuẩn lắm. Nếu đọc bài của mình thì sẽ nhận thấy văn phong của mình là theo khuynh hướng gần gũi nhất với mọi người - chia sẻ thẳng thắn - thật thà - chấp nhận va chạm ko né tránh (mình trích dẫn nhiều nhất những thực tế mình đã từng trải qua) và không lý thuyết dài dòng trừ mấy đoạn trích dẫn và cần phải phân tích, chia sẻ, áp dụng này nọ {cheers} thêm nữa mình trích dẫn và phân tích cũng khá nhiều từ sách Alpha Art từ những điều mình cảm thấy hay - những điều cảm thấy không ổn để ace có thể có cái nhìn đa chiều (hoặc theo mình cảm thấy nó đúng. vậy thôi) vì nói thẳng là dĩ nhiên là ko có ai hay cuốn sách nào hoàn hảo cả {brick}

Z3roXIII thích bài này.
  6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    tư cách của vozer= khuynh hướng gần gũi nhất với mọi người - chia sẻ thẳng thắn - thật thà - chấp nhận va chạm ko né tránh

- đúng vậy bạn à...như bạn giải thích đó.
    """ thời học đại học mình có một người bạn học cùng lớp, hay chơi cùng là men của vozer....đi đâu, chơi game hay làm đề tài đều lấy tên là ghost như bạn đó{big_smile}

7. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Mình khi đọc bài của @GhostPA cảm thấy một góc nhìn khác của AA. Trong những bài viết bác ấy hay nhắc lại "Cái này trong AA có đề cập nè" và phân tích cách ổng dùng, nên từ đó mình có thêm một cách tiếp cận khác, ko quá văn vẻ nên dễ hiểu, dễ tiếp cận, dễ dùng ngay.

Có thể do hôm trước mình có đề cập đến bài viết của ổng và có 1 bạn vào hỏi, nên ổng mới nóng lòng post nhiều như vậy vì lo mình sẽ dẫn link của diễn đàn khác thì ko đc hay lắm, ổng cũng đã nhắc mình thế. Một phần cũng lỗi của mình.

Với nữa là việc văn phong thì cũng hơi khó cho bác ấy, bài bác ấy viết khá lâu rồi, giờ tự nhiên bắt phải edit lại hết thì cũng căng. Ai cũng có công việc học hành này nọ, nhưng lại chịu khó bỏ ra một ít thời gian cho diễn đàn thì đều đáng trân trọng chứ... Trong tương lai bác @GhostPA có thể sẽ chú trọng 1 ít về văn phong cho phù hợp. Chứ giờ mình thấy là hơi ép cho bác ấy.

Với lại ít ra các bạn mới lên đọc đc những bài căn bản, những góc nhìn khác thì có thể sẽ có cho mình một cách dùng phù hợp nhất, giảm việc lên hỏi "Bạn gái ko trả lời tin nhắn thì làm sao", "Làm sao tán cô A, cô B, cô C".

Hi.Quyên thích bài này.
  8. call me artist

call me artist

65%
    Ghost PA mang đến làn gió khá mới mẻ cho Aa đây là điều đáng mừng , chúng ta k nên rập khuôn vào một khuôn mẫu và kiểu hình nào đó :) tôi luôn đón nhận những công sức của b

Hi.Quyên thích bài này.