Đang tải...

Chia Sẻ Mời bạn vào "GÓP Ý TƯỞNG MỚI" để "VỰC DẬY AA"

Thảo luận trong 'Thông báo - Nội Quy - Sự Kiện' bắt đầu bởi pbt, 2/2/18.

1. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    Chào các bạn !

Cũng đã rất lâu rồi mình mới đăng 1 cái gì đó lên diễn đàn... Công việc mà :D luôn bận rộn như vậy đấy.

Cũng đã hơn 1 năm dựng lại diễn đàn. Những giá trị vốn có thì dần mất đi và những giá trị mới thì có quá ít. NÊN mình tạo bài này mong bạn góp ý, đánh giá, chia sẻ những Ý TƯỞNG mới giúp diễn đàn ngày 1 đi lên. Hay đơn giản là 1 vài góp ý đánh giá để diễn đàn tiếp tục hoàn thiện hơn, có nhiều bạn đọc, tham gia hơn. Cảm ơn các bạn nhiều.

Mình đang dự tính làm 1 trang Home dành cho AA tổng hợp bài viết theo chuyên mục và trình bày 1 cách rõ ràng mạch lạc hơn giúp các bạn mới cũng như cũ dễ dàng tìm bài viết và cập nhật tin tức nhanh hơn.

Đây là 1 diễn đàn mở mình mong các bạn tương tác với nhau, nói lên suy nghĩ của mình để mọi người cùng lắng nghe, suy nghĩ và thực hiện.

Hi.Quyên thích bài này.
    Đang tải...
  2. Kuro

Kuro

40%
    Quan trọng là phải có người tư vân và cung cấp giá trị đã. Hiện giờ quá nhiều vấn đề đặt ra nhưng mình chưa thấy có tư vấn nào khơi gợi được cảm hứng cả.

3. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    ko phải ko có ai cung cấp giá trị vì những bài tư vấn xoay đi xoay lại những vấn đề đã quá cũ trên diễn đàn, thậm chí có những vấn đề đã nói đi nói lại hàng chục lần. Chính vì vấn đề đó việc "TỰ THỂ HIỆN MÌNH" của mọi người ngày càng giảm dần và dẫn đến hiện trạng ngày nay.

4. Lady Killah

Lady Killah

60%
    E nghĩ nên lập nhóm chat qua face :)) các ae có thể dùng nick clone vào chém gió cho an toàn + bảo mật. Vì giờ face là cái hàng ngày rồi. Ae tương tác sẽ nhiều hơn :D sẽ giúp đỡ nhau đc nhiều hơn và nhanh hơn

5. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    người đi trước có cái giá trị gì đó để lại cho người và thế hệ đi sau... chứ trôi qua như những dòng chat thì có ý nghĩa gì hả bạn ...

Vd: ngày đầu có 1 bạn hỏi cách open ib fb ntn và ngày 2 ngày 3 ... ngày n cũng vẫn câu hỏi đó thì người trả lời có khi chán ngán luôn ấy chứ ...

6. Lady Killah

Lady Killah

60%
    Vậy mình lập group kín. Mỗi bài hay mình để hashtag sau này tìm cho dễ. Vậy ổn ko a nhỉ

7. MIinh

MIinh

60%
    Nên lập nhóm kín rồi sớm pr. Ai đang cua gái thì viết cái post tư vấn, ae tư vấn rồi tham khảo luôn, ez nhanh gọn vậy mới có nhiều tư liệu chứ lập post ở forum hơi mất công.

Lady Killah thích bài này.
  8. Lady Killah

Lady Killah

60%
    Chuẩn luôn bro. Bài post đó có thể up lên hàng ngày sau khi đc comment để update diễn biến với TG đó và ae có thể support kịp thời

9. Phantom

Phantom

40%
    Đối với riêng cá nhân tôi thì tôi có ý kiến như này
    Hãy cứ nhìn vào các bài đăng của forum hiện nay . Số bài đăng được coi là chất lượng chỉ là đếm trên đầu ngón tay , thêm nữa các bài đăng cũng chỉ lặp đi lặp lại các kiến thức đã cũ và tôi thấy không có gì mới mẻ , bởi vì vì sao ? Bởi vì số lượng người có kiến thức vững chắc , có tư duy tốt thật sự rất ít , đó là cái thứ nhất . Cái thứ hai là đa phần người dùng trong Forum này còn quá trẻ , tôi nghĩ đa phần toàn là 25 đổ xuống , thế nên việc thiếu kinh nghiệm là điều hiển nhiên . Chỉ với 2 lí do này thôi tôi nghĩ đã đủ để khiến cho tình trạng forum khan hiếm bài đăng chất lượng .
    Thêm nữa là chúng ta thực sự không sôi nổi và hào hứng nữa . Nhìn lượt comment qua các bài đăng là biết. Mọi bài đăng thực sự không có điều gì để người khác có thể có hứng thú để trả lời hoặc góp ý . Tôi là người thường xuyên truy cập vào 4rum , khi thấy bài đăng mới tôi thích lắm , ngày 1- ngày 2 còn có hứng thú để góp ý , nhưng rồi ngày tháng cứ trôi qua và các anh chàng của chúng ta vẫn đặt N ra các câu hỏi phải làm thế này , phải làm thế kia mà tôi nghĩ tại sao không lam xong rồi chia sẻ lên đây ? Có chăng các bạn vẫn chưa vượt qua được nỗi sợ đó. Và cuối cùng thú thật là tôi cũng chả còn hứng thú để góp ý . Thế nên cứ đọc rồi lại lẳng lặng đi ra .
    Tôi nghĩ cách tốt nhất hiện giờ và để gắn kết mọi người hơn đó chính là lập một group trên Facebook và có thể là một trang của mình trên FB , chọn lọc những bài hay để up lên . Tôi nghĩ nó sẽ thu hút rất nhiều người bởi vì tôi biết việc tán tỉnh hay phát triển bản thân sẽ khiến cho rất nhiều người tò mò và khi đó cộng đồng của chúng ta sẽ lớn mạnh hơn . Dĩ nhiên những người tham gia group đều phải hoạt động thường xuyên , nếu không sẽ bị out ra khỏi nhóm , còn hoạt động thường xuyên như thế nào thì tôi nghĩ là dựa vào các bài đăng và lượt comment . Nếu ai quá 1 tuần mà không có hoạt động gì trên nhóm thì kick . Chỉ có như vậy thì cộng đồng này với phát triển và trở lại như thời hoàng kim của nó được . Group mà đông ,trang mà nhiều like thì tất nhiên 4rum cũng nhiều người biết đến . Tôi xin hết !

Knight thích bài này.
  10. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Mình xin nói tiêu cực thế này...
    1.
    Diễn đàn là nơi học hỏi, tìm hiểu, giao lưu ...và tư vấn giúp đỡ các bạn đang gặp khó khăn.
    Mình nghĩ chức năng nghiệm vụ như vậy là đầy đủ...
    2. Nội dung Alpha art và nội dung diễn đàn cũng là là những nền tảng trong cuộc sống của các bạn ấy. Khi các bạn đã đạt tới rồi thì sẽ tìm những bước tiến mới cao hơn. Nên việc bắt ép gượng gạo tham gia diễn đàn là điều không thể.
    3. Mình dạo này cũng ko muốn tư vấn cho ai cả.
    a, Vì mình không muốn phải suy nghĩ những chuyện đau đầu của ai đó.
    b, các bạn cần tư vấn ấy có đọc sách qua đâu, hoặc chỉ đọc lướt qua nên ko nắm được tinh thần của alpha, vậy nên việc tư vấn theo alpha gần như không thể, chỉ có thể ưu tiên tư vấn theo bản năng.
    4.Nếu ko có vấn đề gì cứ để diễn đàn hoạt động tự nhiên như hiện nay, bởi các thành viên đã ko còn tâm huyết với bài viết nữa, cứ nhìn vào lượng like các bài viết chất lượng thì biết, là các bạn ấy xem qua đã ko còn hứng thú quan tâm tới mà chỉ là xem lướt qua, vậy thì cố gắng viết thêm để làm gì.
    Thân{big_smile}

Để trống nhá thích bài này.
  11. Lady Killah

Lady Killah

60%
    e cũng là 1 thành viên mới của AA thôi, năm nay e 24 tuổi, e mới biết đến cuốn sách này đc nửa tháng, mục tiêu của e là mỗi tuần đọc lại 1 lần để thấm nhuần tư tưởng và đối chiếu lại các tình huống cụ thể mình đã trải qua để rút kinh nghiệm.
    Cái vướng mắc nhất của e bây giờ đó là chưa luyện đc sự tự tin mặc dù sự tự tin là yếu tố cốt lõi để trở thành 1 AA. Để rèn luyện tự tin thì hoặc là sai nhiều để rút ra kinh nghiệm, hoặc là đc rút kinh nghiệm từ những tiền bối đi trước. Vì vậy e thật sự mong forum AA của mình có thể vực dậy, rất muốn đc học hỏi chia sẻ kinh nghiệm của các bậc đàn anh, để những người đi sau như e có thể tự tin và hoàn thiện bản thân hơn

12. MIinh

MIinh

60%
    Sách, forum, mọi thứ đều rất hay nhưng vì sao giờ mình cũng mới biết đến. Vì quá ít thông tin đến nó thì phải. Từ lúc mình có ý định search "Bí quyết trở thành đàn ông" thì mới ra. Vậy bao nhiêu người trẻ ngoài kia yêu ngây ngô hay thậm chí nhát gái luôn lại ko biết đến AA - một lối sống lành mạnh, tích cực. Thì đó cũng là điều mình tiếc nuối, giá như biết được nó sớm hơn. Trên fb giờ thấy có rất nhiều nhóm kín phát triển rồi. Mình nghĩ nên vực lại từ đó.
    Cũng có 1 group Alpha Male Việt Nam có 1k5 thành viên ko biết có phải của forum mình ko nhỉ.

13. Knight

Knight

90%
    Một diễn đàn muốn phát triển luôn cần những cây bút gọi là linh hồn của trang web, những người thật sự có chất, nhiệt tình, định hướng cho đám đông còn lại. Rất tiếc diễn đàn của ta không có nhiều, nếu không muốn nói là ít ỏi. Cũng một phần đa số thành viên chưa dám tự khẳng định mình. Dám nói, dám làm, dám thực hành đến cùng trong cuộc sống lẫn chuyện tình cảm. Trong đó có cả tôi! Vấn đề công việc cá nhân mỗi người tôi xin không đề cập tới.
    Mặt khác, diễn đàn cũng đã tồn tại hệ thống bài viết khá đồ sộ của những thế hệ đi trước. Mà tôi biết mỗi thành viên chịu khó đọc và thực hành chắc chắn cuộc sống sẽ thay đổi tích cực rõ rệt.
    Tôi biết đến Alpha art từ hồi còn diễn đàn cũ vào giai đoạn đã thoái trào, vào đầu năm 2015. Lúc đấy thì chẳng biết gì về đời chứ đừng nói là chuyện tình cảm, biết đến Alpha art tôi vui lắm. Như tìm được chân lý của cuộc đời. Tự định hướng được nền tảng tư tưởng cho bản thân, đó là điều tôi vẫn thầm cảm ơn diễn đàn. Vốn là đứa nhút nhát, tôi chỉ dám làm thành viên thầm lặng, nếu được chọn lại tôi sẽ tích cực hơn nhiều, có khi cuộc đời tôi cũng đã rẽ sang trang khác. Ra vào diễn đàn tự học rồi tự thực hành mà chả nhờ sự trợ giúp của ai tôi cũng tiến bộ ít nhiều. Nhưng có lẽ là hơi chậm, bằng đó thời gian nếu làm tốt cõ lẽ tôi đã đứng trên đỉnh cao cùng với các anh Nexx, Joker ...mà tôi vẫn thường ngưỡng mộ.
    Vì thế, các bạn phải tự tin ngay trong cuộc sống lẫn chuyện phát triển bản thân. Nhiệt tình cộng với kiên trì tập luyện.
    Với chuyện phát triển diễn đàn cũng vậy, các thành viên phải tự tin , tích cực nêu ý kiến bản thân, góp ý thảo luận sôi nổi, tự đặt mục tiêu cho bản thân... Đừng sợ vì những mod, writer, những người thành công nhất trong diễn đàn cũ mà tôi biết đều là những người nhiệt tình, chịu khó học hỏi, tập luyện nhất. Họ làm được không có lý gì chúng ta lại không làm được.
    Vậy các bạn có muốn phát triển bản thân rồi đứng trên vinh quang của thành công không??? Tôi thì có, nếu các bạn cũng muốn thế hãy đồng hành cùng tôi! Chúng ta cùng đi lên!
    P/s : " Từ không thể đặng chỉ có trong từ điển của mấy gã khờ "