Đang tải...

Tư Vấn Mọi người tư vấn cho em trường hợp này với ạ

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Nick Talky, 5/1/19.

1. Nick Talky

Nick Talky

60%
    Em và người yêu chia tay khá lâu. Cô ấy (gọi tắt là P) là người chia tay. Em tuy rất buồn vì còn nhiều tình cảm nhưng cũng sớm ổn định cảm xúc và rút kinh nghiệm, đồng thời dứt hẳn khỏi P. Sau 1 thời gian, P bảo vẫn còn tình cảm, bọn em bắt đầu nhắn tin lại và có hẹn nhau đi chơi.

Lần này em chủ động tỏ ra ko hứng thú, quá để ý đến P như trước, chủ động giữ khoảng cách (từ động chạm vật lý đến thời gian nhắn tin) mặc dù em cũng đã xác nhận với P là em vẫn còn tình cảm. Nhưng gần đây cô ấy có vẻ thân thiết hơn với 1 người ctrai khác, và hôm nay, P đã chủ động đùa lại 1 cách rất tế nhị, điều có thể chắc chắn là không bao giờ em nghĩ cô ấy có thể làm, tuy chỉ là lời nói, khiến em và bạn của P rất ngạc nhiên.

P đôi lúc hành động vô thức theo cảm tính, nhưng chẳng phải vì có gì đó đặc biệt với cậu kia nên mới có hành động quá đà như vậy, hay cô ấy chỉ muốn làm em ghen?

Hiện tại cô ấy không dành nhiều tình cảm bằng em nên em vẫn chưa đủ quan trọng để cô ấy đầu tư vào, nên em có thể làm gì để cải thiện tình hình không ạ?

Chỉnh sửa cuối: 5/1/19
    Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Bạn ơi, bạn có thấy suy nghĩ và hành động của bạn nó mâu thuẫn vl ko.
    Bên trên thì kêu cố gắng giữ khoảng cách, xong bên dưới thì lại muốn cải thiện tình hình , bản thân còn ko biết mình muốn gì hả ?
    Tôi chả biết P là người thế nào, nhưng rõ ràng trong câu chuyện trên thì ông là người đẩy cô ấy ra. Nếu tôi là P, tôi cũng sẽ làm thế thôi. Vì có vẻ như cô ấy quay lại với ông chỉ vì chưa tìm được mối ngon hơn (cái này là suy đoán nhé :))))) )

3. Ca Vạc

Ca Vạc

15%
    Quan điểm cá nhân nhé .
    Nếu ông muốn cuộc sống hạnh phúc và nhẹ nhàng thì ông nên thay đổi suy nghĩ trong chuyện tình cảm đi .Nói thẳng ra là ích kỉ. Ghen tuông vớ vẩn ấy đi .
    Còn việc cải thiện tình hình thì ông đừng để bạn gái ông lên đầu là ok. Cô ấy ko chủ động nt , gọi điện, hỏi han ông thì ông kệ mẹ nó . Ông cứ lao đầu vào làm , học , chơi game, hoặc ngủ .
    Chuyện tình cảm , chúng ta phải trân trọng ,nâng niu . Nhưng không phải là vì người kia mà làm tất cả . Chúc ông may mắn

4. anhthukta

anhthukta

60%
    Có câu : "yêu lại người yêu cũ cũng như đọc lại một cuốn tiểu thuyết mà mình đã biết trước cái kết."
    Bạn tự hiểu nhé, chúc bạn sớm tìm được một nửa của mình.

5. Nick Talky

Nick Talky

60%
    À lúc trước em theo đuổi P quá đà nên lần này chủ động giữ khoảng cách ý mà :v Nma kbt làm thế có đúng ko nữa

6. Nick Talky

Nick Talky

60%
    Hmmmm chỉ là em thấy mqh này kết thúc phần lớn do em và lí do kết thúc có thể đc cải thiện nên em ko nỡ bỏ thui

7. Nick Talky

Nick Talky

60%
    Em cũng kbt có phải là ích kỉ ko hay ko nữa. Chỉ là 2 đứa cũng xác nhận là còn tình cảm với nhau nên em chỉ thấy hơi khó chịu và nếu đc thì làm P thích em nhiều hơn hic

8. Ca Vạc

Ca Vạc

15%
    Ông cứ để em ấy qua 1 bên . Cuộc sống còn quá nhiều thứ phải suy nghĩ. Tình yêu có thì mừng . Không có cũng chẳng sao . Nếu cô ấy thật sự dành cho ông thì cô ấy sẽ ở bên ông .