Đang tải...

Tư Vấn Mối quan hệ khó tin

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Nguyễn Văn Linh, 29/8/18.

1. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh

Mình chào mọi người,dưới đây là câu chuyện của mình mong được chia sẻ và được tư vấn của mọi người:Mình nên hành xử ra sao?
    Mình năm nay 20 tuổi,3 năm trước(năm lớp 12) mình có yêu và theo đuổi một cô bạn gái cùng lớp,lúc đấy bạn ý mới chia tay người yêu nên không chấp nhận mình(lí do:vẫn còn tình cảm với người cũ và sau đó có quay lại 1 tgian xong lại chia tay),đến tết 2017 thì chắc chắn đã chấm dứt hẳn với cậu kia.Nói qua về mình và cô ấy,thì mình cao,to,khá đẹp trai(đã được mình kiểm chứng kĩ),vui tính hay đùa theo kiểu đùa hoạt ngôn thông minh chứ không phải đùa theo kiểu lố lố,có 1 vài em tự nguyện tán mình,ngoài ra thì mình hơi cục,nhát gái,không chịu mang tiếng lợi dụng ai và tự ti khi chưa có thành tựu gì cho bản thân.....Còn cô bạn là một cô gái xinh(phải nói là thuộc top của trường),học khá giỏi(thủ khoa mĩ thuật 1 trường đh không nổi lắm),nhà giàu và nhà chỉ có 2 chị em,bên ngoài thì vui tính nhưng lại sống nội tâm,khi buồn luôn chịu 1 mình chứ ít khi chia sẻ với ai,và dĩ nhiên là có cả 1 dãy trai theo đuổi.Về phương thức theo đuổi của mình thì chuẩn 1 thằng trai tốt điển hình(giờ nhìn lại thấy thất bại vch :v ),và đặc biệt là mình luôn tự ti vì chênh lệch tài chính của 2 nhà.Mình theo đuổi từ tết năm 2016 đến khoảng tháng 10 2017 thì mình biết cô ý cho ông nyc cơ hội làm lại và mình chấm dứt mọi chuyện với cô ý.Đến tết 2017 thì 2 đứa n.ch lại với nhau và cô ý bảo mình qua nhà chơi(vì lúc trước mình hay qua nhà ăn cơm rồi ở đấy chơi cả ngày,nhà có mỗi 3 mẹ con ở nhà,bố ở bên Đức và cô em 2003),về phần mẹ và em cô ấy thì luôn ủng hộ mình từ trước tới nay,có khi mình và đối thủ tán cô ấy gặp nhau mẹ cô ý còn thể hiện ủng hộ mình ra mặt và bảo cậu kia đừng theo đuổi con gái bà nữa.Sau đấy thì mình cũng theo đuổi quan tâm qua lại 1 thời gian nữa rồi cũng ko liên lạc nữa(lúc đấy mình đang bận học tiếng để đi Đức và mình cũng không còn tình cảm với cô ý vì lần nào mình bày tỏ cô ý cũng rất phũ với mình và làm mọi cách để đẩy mình ra xa).Khoảng tháng 4 2017 mình được một bạn hơn 2 tuổi tán và mình công khai yêu bạn ý,nhưng chỉ tầm 2 tháng là mình chấm dứt.đến tháng 9 2017 đám cưới đứa bạn cùng lớp,cô ấy uống say và mình đưa cô ấy về,cô ấy ôm mình,nắm tay mình và bảo tại sao lại bỏ cô ấy,tại sao lại có người khác,rồi bảo thất vọng vì mình(lúc mình yêu cô kia cô ấy có nhờ bạn nhắn tin cho ny mình và cô ấy có nhắn 1 tin cho mình chỉ có 1 nút like,nhưng mình không nghĩ là cô ý có tình cảm @@) và theo như lời kể của bạn mình,lúc mình có ny cô ấy chán quá có đồng ý yêu 1 người nhưng ko hề có tcam và cũng bỏ sau ít hôm.từ đấy mình có ntin qua lại và lúc cô ấy vào viện tầm 20 hôm mình cũng đến chăm thường xuyên,mình rung động lại với cô ấy và sau đấy mình tỏ tình,cô ấy lại phũ mình ??? @@ 2 đứa cứ lằng nhằng đến gần tết 2018 thì bọn mình chính thức yêu nhau,và mới chỉ ôm,hôn.Được 2 tuần thì cô ấy lại đẩy mình ra và bảo ko có tình cảm với mình dù khoảng tgian đấy bọn mình rất vui và hp,có điều gặp nhau rất ít.Mình cố gắng dỗ dành,giải thích nhưng cô ấy một mực đẩy mình ra.Mình thực sự thất vọng về cách cô ấy xử sự với tình cảm của bọn mình nên đã giận và quyết định chấm dứt,cô ấy có nhắn tin xin lỗi mình nhưng lúc đấy mình nghĩ cô ấy mập mờ, chơi đùa với tcam của mình và nghĩ cô ấy coi trọng tiền bạc(vì từ lúc cấp 3 cô ấy từ chối mình rất rất nhiều lần và lần nào cũng phũ nhưng lại cũng không ít lần ngỏ ý mở đường cho mình tán xong cứ tán lại phũ )nên đã làm hòa nhưng không liên lạc với cô ấy nữa,nhưng thực ra trong lòng vẫn rất yêu cô ấy và vẫn yêu thầm cho đến bây giờ.Từ đấy đến nay mình không liên lạc gì,hủy kban fb từ ngày đấy vẫn kệ,đến khoảng 1 tuần trước cô em ở Đức về chơi(mới sang được 1 năm) và có nch với mình,cô em bảo mình khái quát lại như sau,đại loại là :"cô em và mẹ vẫn ủng hộ mình và vẫn tin mình thật lòng,vẫn tin tcam của mình sâu lặng nhưng cũng ko có cách gì thay đổi được tính ẩm ương khó hiểu của cô chị,còn về cô chị thì em ý bảo cô chị chỉ muốn tốt cho mình với muốn mình mạnh mẽ hơn,cố gắng hơn,muốn cô ấy có nhiều tcam hơn rồi mới yêu vì cô ấy biết tcam của mình nhiều hơn cô ấy nhiều,ko muốn làm mình thất vọng với cả tình cảm của cô ấy dành cho mình cũng chưa đủ lớn để thay đổi được tính cách bất cần,nội tâm,ương ương của cô ấy".Về phần mình thì vẫn luôn yêu cô ấy,mỗi khi cô ấy ương ương mình đều giải thích và dỗ dành cô ấy và chịu cửa dưới đúng như 1 thằng trai tốt chứ chưa bao giờ muốn nặng lời làm tổn thương cô ấy,khi nào dỗ dành mãi không được mình cảm thấy mình không có giá trị,cảm thấy tuyệt vọng quá thì mình tự im lặng và mình vẫn luôn tự ti về điều kiện kinh tế của 2 nhà.Mình thật sự rất yêu và thương cô ấy,chỉ với cô ấy mình mới có cảm giác không ai khác cho mình được và mình thực sự yếu mềm,muốn giận muốn ghét cũng không làm được,chỉ mong sao 2 đứa thành thật với nhau,chia sẻ nhiều hơn với nhau để giải quyết mọi khúc mắc,nhưng cả 2 đứa đều sợ làm phiền nhau và mặc dù nhiều lần mình cố gắng phá vỡ cái rào cản đấy trước nhưng cô ấy vẫn không chịu nghe mình.Mọi người cho mình xin lời khuyên mình nên giải quyết như thế nào???
    Cám ơn mọi người đã dành thời gian cho mình.

Nyx thích bài này.
    Đang tải...
  2. Trí Đỗ

Trí Đỗ

tôi cũng từng bị giống vậy, cách tôi lựa chọn là rời xa và cho cô ấy thấy thiếu cô ấy thì cuộc sống của tôi vẫn tiếp diễn và tôi vẫn đang tốt hơn từng ngày, kết quả là cô gái đó chủ động quay lại.
    Còn cô gái này có tình cảm, trên mức tình bạn nhưng chưa đủ để gọi là yêu, bỏ thì không nỡ nhưng cũng chẳng dám bắt đầu một mối quan hệ là tình yêu. Nếu ngta muốn chơi đùa tình cảm của bạn, chắc hẳn sẽ chẳng để gđ biết chuyện của họ vs bạn đâu.

3. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh

mình cũng muốn dứt khoát 1 lần nhưng thực sự mình yêu cô ấy rất nhiều,mình thực sự nhớ cô ấy,hoặc mỗi lần mình cảm thấy mình nguôi nguôi rồi thì lại có một sự việc gì đấy làm mình động lòng trở lại,cứ thế mình cảm thấy rất bế tắc và mệt mỏi,nên mình quyết định không liên lạc+tránh gặp cô ấy,nhưng thực sự từ tết đến giờ trong lòng mình chỉ có cô ấy mặc dù xung quanh mình có khá nhiều phụ nữ,mình cũng không còn niềm tin đủ để theo đuổi cô ấy nữa

4. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Vậy sao bạn không nói thẳng điều trên vs cô ấy nhỉ? Nên đối mặt, đừng trốn tránh như vậy.

meodenvt thích bài này.
  5. HuyNguyen

HuyNguyen

Muốn yêu người khác thì hãy yêu bản thân đi đã. Tự ti vì hoàn cảnh .. WTF
    Ông có thể thiếu điều kiện nhưng tuyệt đối ko được thiếu đi bản lĩnh của thằng đàn ông

meodenvt, Clintwood and Hi.Quyên like this.
  6. truy_manh

truy_manh

Dài quá, đọc mãi mới hết , đọc xong thấy câu quay như quay dế có vẻ đúng với trường hợp của bạn chủ thớt

Gunner6609 thích bài này.
  7. quocthanhdhy

quocthanhdhy

Lằng nhằng thế. Giờ đến lượt bác phũ lại. H bác cứ tập trung vào công việc cho quên đi, r kiếm ng xứng đáng hơn. Cơ hội đâu có nhiều. Bác đã cho cô ấy cơ hội rồi chứ đâu phải không. H phải chứng minh cho cô ấy thấy là cô ấy đã để mất đi ng tuyệt vời như thế nào.
    Đó là quan điểm của em. Còn em cũng đã chứng kiến nhiều câu chuyện kiểu chờ 1 cô gái trong mấy năm đó và cuối cùng cũng đi đến hôn nhân. Nếu bác cảm thấy con người cô ấy đáng để bác tiếp tục theo đuổi thì hãy giải quyết theo cách của riêng bác. Mn khuyên cũng chỉ ở góc nhìn bên ngoài mà thôi.

8. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh

ừ đúng rồi bạn

9. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh

mình cũng muốn quên nhưng không thể,mình cũng đã thử nhiều cách,kiểu bây giờ mình cảm thấy mập mờ vô định mà không biết cách để thoát ra

10. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh

ừ cám ơn bạn mình cũng thấy mình quá tự ti

11. quocthanhdhy

quocthanhdhy

cần nhiều thời gian đó ạ, k dễ đâu. Phải quen vs những chuyện như này thôi ạ

12. lehoangphuc747

lehoangphuc747

Hự... Điều đầu tiên tui nghĩ bạn cần thay đổi là học cách dùng phím Enter.. {beat_brick} (tui cố gắng lắm mới đọc hết nổi đấy {boss})
    Thay đổi từng chút một, tăng giá trị bản thân dần dần theo thời gian.
    Rèn luyện sự tự tin nữa.
    Tui nghĩ trên đây còn nhiều bài viết có thể giúp bạn, nếu chấp nhận khổ chịu khó tìm và đọc. Ngẫm, áp dụng vào trường hợp của mình để giải quyết.
    Chúc bạn sớm đạt được điều mình muốn.