Đang tải...

Chia Sẻ Mong các bạn trẻ suy nghĩ chín chắn và trưởng thành hơn

Thảo luận trong 'Cảm Nhận Cuộc Sống' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 2/4/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Tiêu đề bài viết rất rõ ràng rồi. Dạo gần đây diễn đàn nhiều men mới tham gia, đa phần các bạn đều mới đầu tiếp cận alpha art. Qua lúc tư vấn, nói chuyện mình cảm thấy nhiều vấn đề như sau, hi vọng các bạn gặp vấn đề nào thì biết mà tránh.
    1. Quan trọng là mindset nhiều bạn là mới gia nhập nên vấn đề này hiện rất đông bạn gặp, nhiều bạn chưa nắm được tí gì về mindset
    2. Nhiều bạn nói đến tự tin trong giao tiếp... Nhưng mình thấy đó chỉ là tự tin đơn thuần, cảm xúc tự tin đơn giản. Ở đây mình muốn nói đến tự tin thể hiện mindset alpha. Các bạn hãy nhớ " tự tin thể hiện mindset alpha.
    3. Nhiều bạn đã hiểu khái niệm alpha, nhưng khi tham giao thảo luận và đặc biệt ở topic bẫy thối các bạn đáp rất " lung tung" nhiều bạn còn "lấn sân chơi " sang trai đểu. " đáp bẫy và hành xử như trai đểu.
    4. Khi thảo luận, viết bài các bạn hãy đọc lại bài viết của mình tránh câu trước đá câu sau, câu trước không tạo rõ tiền đề cho câu sau, và câu sau đá lại câu trước=> nói lên tính cách các bạn không trung thực, lời nói ko rõ ràng dứt khoát, chưa chín chắn
    5. Hạn chế trêu đùa và coi tg như trẻ con, " nhiều bạn tuổi 25 trở lại khi tham gia thảo luận kiểu "anh hùng bàn phím" hay đùa kiểu trẻ con này. Con gái cảm xúc đã bất ổn rồi và chính họ cũng thừa biết họ như vậy. Nên họ mong được gặp(, nói chuyện, thích, bên cạnh, yêu) mẫu người đàn ông chín chắn trưởng thành.
    Ví dụ trêu trong sách là với em gái đang học lớp 12 gần 18 tuổi. Các bạn đừng có mà mang ra trêu các em gái tuổi 20 trở lên. Và nhiều ví dụ trêu của titan mà nhiều bạn đang áp dụng "bừa bãi" nữa

Đang tải...