Đang tải...

Tư Vấn Một bài học tuyệt vời

Thảo luận trong 'Giới Thiệu Bản Thân - Giao Lưu - Kết Bạn' bắt đầu bởi mr.hoang, 19/6/17.

1. mr.hoang

mr.hoang

60%
    Xin chào anh em, mình muốn chia sẻ toàn bộ câu chuyện tán gái của mình. Số là mình có quen một em trong công ty em này rất nhanh nhẹn, cá tính trái ngược với mình ít nói. Lúc chưa tán thì tg có thả thính mình:
    M: em ơi, anh đi họp về nghe nói bên đó sắp có tin hot
    tg: em nghe nói anh sắp qua bên em làm ròi hả
    M: ko có đâu ak, em nghe ai nói
    tg: em nghe mấy người đi họp về nói, nghe tin a sắp qua em vui quá chừng (mặt cười)
    M: Anh cũng thế (câu trả lời ngu nhất quả đất, uổng công đọc sách). nãy em hỏi a giờ mấy người cũng đang hỏi a luôn đó.
    Mình cũng hay qua phòng tg chơi để gặp mặt, nói chuyện nhưng mình bị khớp nên không trêu được nhiều, có lần mình qua có 2 người tg lấy nước cho mình uống, mình để quên chai nước tg còn giữ lại lần sau bắt uống hết.
    Sau đó mình đi sai một nước cờ khi hỏi chị của tg là tg có người yêu chưa em đang định tán tg, chị này là người thân với tg nhất trong công ty, cũng là người quen của mình, mình tưởng nước cờ tốt ai ngờ sai lầm. Sau khi nói chuyện với chị đó xong thì ngày hôm sau qua chơi tg tránh mặt mình, nhắn tin thì tg nhờ người khác kêu mình đừng nt cho tg nữa.
    Cuối tuần rồi mình và tg có đi chơi cùng công ty, người trong công ty cũng nói vào cho mình, mình để ý thấy tg có ý lùi lại phía sau, mình thì chỉ cười thôi không nói gì cả. Lúc chơi team tg có nhờ vả mình chút chuyện mình vẫn giúp bt nhưng xác định là take away nên không suy nghĩ nhiều.
    Mình thấy bản thân sai ở chổ:
    - Để lộ tình cảm khi chưa thu hút được tg
    - Quá để ý đến hành động của tg và không làm chủ được cảm xúc.
    Mong ae giúp đở xem nên làm thế nào tiếp theo.

Quan tâm nhiều
    OneForMan thích bài này.
    Đang tải...
  2. Cao Cường

Cao Cường

65%
    Không quan tâm cứ tiếp tục làm công việc của mình và cư xử bình thường với cô ấy (bất kể cô ấy có hành động như thế nào). Bạn để ý quá nhiều đến Alpha art làm cư xử của bạn không tự nhiên lắm (kiểu như mình chủ động tránh như thể là một điều hay đối với TG ý) - Ví dụ suy nghĩ của bạn bị điều khiển bởi cư xử của cô ấy, TỰ cảm thấy mình không cư xử đúng :v What the hell? Anh em Alpha art đâu phải cứ đọc sách mà cư xử đúng sau một vài lần đâu ^^ Cứ từ từ bạn à hì hì. Còn khuyên về các bước tiếp theo nữa thì mình nhường cho các bạn có kinh nghiệm hơn hihi ^^

P.s: Cơ mà nếu mình khuyên thêm nữa thì bạn tìm 1 cô khác cùng làm việc ở đó tán thử xem :)) TG sẽ cảm thấy khác đấy :v

mr.hoang thích bài này.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Đây là alpha art... các bạn à.{bye}..
    Đã có nhiều bài viết giải thích chuyện niceguy của bạn rồi. Bạn chủ theard là thành viên khá lâu có lẽ đã đọc qua khá nhiều rồi. Nên mình vào đây đọc bài và chỉ comment rằng
    " chủ theard " cố lên con đường alpha với bạn còn khá xa đấy{boss}

mr.hoang thích bài này.
  4. OneForMan

OneForMan

100%
    Nếu đã đâm lao thì phải theo lao thôi, nếu đã có tin đồn thì cứ cho nó là thật, hãy nhớ đến mưu mà Gia Cát Lượng bày cho Trương Phi sau trận Xích Bích để đánh lui quân Tào Tháo. Trong hư có thực, trong thực có hư. Nếu bạn hiểu về kế sách này thì bạn sẽ được thêm 1 điểm cộng trong mắt cô gái. Hãy tỏ ra là một người đàn ông, đừng giấu diếm tình cảm của mình, giấu diếm tình cảm chỉ làm cho bạn kém đàn ông đi thôi.

Hi.Quyên and mr.hoang like this.
  5. mr.hoang

mr.hoang

60%
    Đọc nhiều bài viết quá nên bị rồi, bài thì bảo là phải mạnh mẽ bất cần một chút, bài thì kêu phải biết thời điểm để rút lui đúng lúc. Riết rồi không biết làm thế nào luôn, trong khi bản thân cảm nhân mindset còn yếu, giá trị còn thiếu. Đã rút lui để rèn luyện thêm rồi.

Hi.Quyên and OneForMan like this.
  6. OneForMan

OneForMan

100%
    Bạn phải hiểu thế này, những Mindset là phần xương, để cho thành hình thì bạn phải đắp thịt vào nó, bạn phải biến tấu nó để nó phù hợp với từng hoàn cảnh. Các bài viết chia sẻ và tư vấn cho bạn dựa vào từng hoàn cảnh để thực hiện, không phải hoàn cảnh nào cũng đưa y sì một bài viết vào để thực hiện được. Chẳng lẽ tư vấn cho bạn hỏi thăm sức khỏe bố người ta mà bố người ta vừa bị tai nạn chẳng hạn, bạn cứ bê nguyên si vào hỏi "Bố em dạo này khỏe không?" thì nó không "liên hoàn đập" bạn mới là lạ đấy!

Cao Cường and Hi.Quyên like this.
  7. mr.hoang

mr.hoang

60%
    Thì mình dựa trên những dấu hiệu mà bài viết mô tả xong rồi nhìn nhận lại trường hợp của mình sau đó ra quyết định.

8. Knight

Knight

90%
    Nếu vậy thì bạn cứ chơi bài ngửa.
    Cứ tỏ ra như bình thường, ung dung qua phòng của nàng với vẻ mặt thản nhiên.
    Tìm cách bắt chuyện:
    A:Dạo này trông em lạ đấy, cứ lén lén lút lút. Làm gì mà thấy anh như thấy cọp thế ( cười tươi).
    B: Đâu có đâu anh
    A: chắc chắn chị X lại lều báo bậy bạ gì với em rồi kiểu như e thích a à không anh thích em ấy.
    B: ...... ( Nói gì cũng được)
    A: đùa thôi mà a không thích em cứ trông cứ thiếu tự nhiên, làm như anh là ác quỷ hiện hình vậy lol. Lần sau đừng thế nữa, em cứ cư xử bình thường đi
    Không đợi cô ta phản ứng bạn nên mỉm cười rồi đi luôn. Rồi lại bất ngờ quay lại nói nhỏ: thật ra anh tính tán tỉnh tất cả con gái trong công ty này, nên em đừng làm anh ghét không thì biết tay ( cười) . Nhớ nói với cả chị X như vậy ( rồi bỏ đi)
    Tôi nêu ra ví dụ vậy để bạn phải thể hiện sao cho gái hiểu những lời ban nói hôm trước chả có gì quan trọng. Rồi từ từ lựa đường mà tiến đánh tiếp. Có thể sử dụng ngược lại bà chị kia cũng được.

Nắng Cười and mr.hoang like this.
  9. mr.hoang

mr.hoang

60%
    Tôi cũng nghĩ như thế mà làm thì thôi rồi, đi chơi chung mà gặp tg là ngại, khi tg nhờ giúp đỡ thì giúp cho xong không nói chuyện hay trêu đùa lại. Vẫn còn bị vấn đề tâm lý nặng quá.