Đang tải...

Một vài cách rủ TG đi hẹn hò

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Hẹn Hò - cách hẹn hò, địa điểm hẹn hò' bắt đầu bởi pbt, 31/1/17.

1. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    Chào mọi người, mình muốn tư vấn thêm về vấn đề này, chẳng là mình có nói chuyện với Tg, nhưng cách rủ hẹn hò của mình chưa hiệu quả, vì đa phần các cô gái đều là đèn vàng or đèn đỏ. Vậy mình muốn một số cách tham khảo nâng cao giá trị bản thân khi mình rủ Tg đi hẹn hò. Cách thông thường của mình là:
    - chào em, tối nay em rỗi không, a nghĩ sẽ rất vui đấy nếu như mình gặp nhau ở ngoài tối nay.
    - .... Bình thường em rãnh khi nào, anh thấy mình đang nói chuyện vui, thế tại sao chúng ta không ra ngoài và nói chuyện tiếp nhỉ..

Đây là một trong các số cách mình rủ đèn vàng đi chơi, đèn xanh thì mình nghĩ các bạn rủ kiểu nào cô ấy cũng đồng ý, nếu không thì sẽ set up vào một ngày nào đấy chẳng hạn.

Có lẽ đúng thế thật, thường thì mình ít dùng cách này. Mình chỉ hay hỏi ví dụ như:
    -Em khi nào rãnh, tối nay đi chơi với anh đi.
    Mình thấy cách mình rủ đi chơi nó nhạt nhạt ây ây thế nào đó. Mình cũng muốn hỏi luôn chẳng hạn chúng ta nên rủ một cô gái khi nào thì đi date, chẳng hạn nhắn tin rủ đi chơi luôn hay là phải nói chuyện hoà hợp với cô ấy rồi mới rủ đi chơi nhỉ.

đèn vàng hay xanh thì rủ ntn nào chả đc, tuy nhiên phải là câu ra lệnh chứ k có van xin năn nỉ gì hết.
    chẳng hạn:
    tối rỗi, a qa đón đi cf
    chìu nay, sửa soạn sạch sẽ sẵn sàng... đi cf vs a
    bla bla bla...
    gái đi thì nhắn cho cái tgian
    gái k đi thì đơn giản "ừh, vậy nhé" và set up cái gì hay hay chơi thôi
    còn vs đèn đỏ thì chắc hơi khó, vì bạn chưa đủ hấp dẫn, gái chưa tin tưởng bạn... k đi là chuyện tất nhiên, tuy nhiên lúc rủ cần mềm mỏng xíu, k nên cứng như trên và thể hiện thành ý. hết!
    thân!

Quan tâm nhiều
    Đang tải...
  2. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    • Trường hợp của em rủ xem phim

G-2some à, ngại wooo
      -Sao mà ngại , e có âm mưu gì với a hả >;)
    • G-Ôi cái suy nghĩ
    • -Vậy thì ko có gì mà phải ngại
    • -G k ngại bỏ xừ
    • -Chả hiểu gái ngại gì gái ạ
    • G-ngại bt thôi,ai chả thế !
    • -Rồi, biết
    • G-k đi đâu
    • -Hê, đc đi cùng a mà chê có chết ko cơ chứ

• G-Eo, nghĩ mình có giá lắm k bằng :p
    • -No, vấn đề là đc free vé đó ;)
    • G-đi vs nam điều tất yếu là đc freee vé rồi

cái này e biết =))

k phải nhắc ha hihihihihihi
    • -Luyên thuyên

Chưa bao h

Đây là lần đầu a free cho đấy
    • G-eo thật á

• a đi với bạn nữa mà toàn 50 50 á

ồ ghê quá

bạn nữ
    • Quan điểm của a tiền nong sòng phẳng , trai gái như nhau

Muốn tôi bao, ok , khi nào làm ny

Còn chưa là gì thì cứ 50 50
    • G-ồ a vừa bảo bao e vé đó =))
    • Vậy thì e sẽ phải mua bắp rang bơ ;)
    • bla bla 1 hồi, mai dù sao a cũng sẽ đi ,nếu Hằng đi cùng a thì a sẽ rất vui
      G-Ko đâu , e ở nhà ôn thi !?

• Nói chung là chán xong đi xem với con bé khác , các bác góp ý cho e cần sửa chỗ nào với ....

3. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    cách rủ gái đi chơi của mình đảm bảo đủ các yếu tố: không phải câu hỏi + việc gái từ chối không ảnh hưởng đến giá trị (vẫn có thể đi 1 mình hay rủ người khác)
    nếu là lần đầu thì nên chọn địa điểm là buổi hoà nhạc, nhà sách, hội chợ ẩm thực, ....... vì gái không đi cũng chả sao, không cần phải ngồi khóc lóc ao ước ông trời ban cho 1 nàng tiên nữ

== trực tiếp:
    - ở CMT8 đang có hội chợ Thái Lan, anh chuẩn bị qua đó đây, em mà đi ngang để anh thấy là biết tay anh
    - em có thích đồ ăn Thái Lan thì chiều nay đừng đến hội chợ ở CMT8, anh sẽ ở đó và chờ ăn thịt em
    - em thích que gỗ không, chiều nay anh đi thử xiêng nướng ở hội chợ Thái Lan CMT8 rồi anh gửi về cho em 1 bịch, hehe
    - (nếu biết sở thích của nàng là đồ Thái) anh biết là không nên nói với em chiều nay có hội chợ Thái Lan, vì nói ra thì em sẽ chạy đến đó trước anh mất, hehe. Chiều nay 5h anh qua đón nhé

== gián tiếp:
    - đầu bếp à, anh đang đói, cho anh đặt 1 tô lẩu Thái Lan nhá
    - Nàng: .....................................
    - hehe, chắc đói mới làm dữ với anh đây. Chiều nay có hội chợ Thái Lan ở CMT8, nhớ chuẩn bị nhe, anh qua đón em đi chung

cái đống này mình tự nghĩ ra rồi post lên. Mọi người nên chịu khó nghĩ nhiều cách khác nhau, vì vốn từ rất rộng, đảo qua đảo lại thành 1 câu mới. Và hơn nữa là nên tập cách nhắn tin mang tính chủ động, thể hiện sự quyết định là hoàn toàn ở mình. Mấy cách trên nếu con gái từ chối thì ta vẫn có thể đi như đã lên lịch, không phải hoãn hay huỷ như 1 buổi cafe, trà sữa.

Nhớ nhé, con gái có đồng ý hay không thì ta vẫn có thể đi được, yếu tố này rất quan trọng.

4. Lam Vu

Lam Vu

60%
    Bạn chỉ làm đúng mỗi câu đầu tiên, còn lại sai, sai hết cả =))))
    Nguyên tắc tối quan trọng khi rủ gái date là không kì kèo, nói 2 3 câu nó từ chối thì thôi chuyển chủ đề.
    -Sai thứ 2 là bạn đề cập đến chuyện chi phí. Đây là Việt Nam chứ không phải phương Tây mà bạn lại đi trình bày quan điểm chi phí phải sòng phẳng này nọ =))) Và cô gái này rõ ràng là đã có tư tưởng đi chơi vs zai là dc bao rồi, bạn lại đi nói toẹt ra thế kia cô ta sẽ ko thấy bạn alpha mà chỉ nghĩ bạn là kẻ bủn xỉn hoặc tính toán mà thôi.
    -Sai thứ 3 là lời nói của bạn chẳng ăn khớp gì với nhau cả và bạn bào chữa quá nhiều: Ban đầu bạn thể hiện ý là : "được đi chơi với a là may mắn của e đấy." Nhưng sau đó gái từ chối quan điểm đó của bạn thì bạn lại bào chữa bằng: "e nên đi chơi với a vì a bao free hết mà" - Tức là lúc này được đi chơi với e nó là may mắn của bạn nên bạn bao e nó free hết. Gái lúc này lờ mờ nhận thấy bạn lơ tơ mơ rồi nên tiếp tục giăng bẫy (cố tình hay vô thức thì mình cũng ko biết) và sai lầm lớn nhất của bạn chính là trình bày cái quan điểm sòng phẳng kia. Nó biến bạn thành kẻ nói dối hoặc thể hiện rõ ràng bạn đã kết cô ta nổ đĩa rồi nhưng vẫn cố tỏ ra ưỡn ẹo :))) và mấy câu sau đều là sự bào chữa một cách yếu ớt để bảo vệ câu nói trước đó nhưng nó vô tình lại mâu thuẫn với những câu trước nữa, nói chung là tan nát.
    Cuối cùng bạn tuyệt vọng rủ cô ta một lần cuối và đương nhiên kết quả là cô ta từ chối một cách thản nhiên.
    Bạn đang cố gồng mình theo alpha nhưng có vẻ chưa hiểu rõ bản chất của tính cách alpha lắm, mình cũng ko biết phải khuyên bạn như thế nào, có lẽ là nên thực hành nhiều hơn thôi :D
    Mà kết quả với cô gái này như thế nào rồi bạn có thể chia sẻ không? :D

Nguyen Dat and aphong2 like this.
  5. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Dở hơi nhỉ. Rủ đèn vàng đi date dc thì chắc bạn thành cao thủ ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối: 29/11/17
  6. abetterguytomorrow

abetterguytomorrow

60%
    Mình thì chả bao giờ rủ đi date khi chưa nhận thấy được các dấu hiệu tích cực từ tg cả. Và mình cũng không khuyến khích việc rủ đi date khi chưa xanh (hoặc vàng vàng xanh xanh), vì lúc này bạn chưa tạo được nhiều ấn tượng, cũng như chưa dò được đúng mạch của cô gái --> khi date, nó phụ thuộc khá nhiều vào độ tinh tế trong giao tiếp để có thể nói chuyện + tiếp xúc với tg một cách mạch lạc và vui vẻ.

Nguyen Dat thích bài này.