Đang tải...

Tư Vấn Nên chia tay như thế nào ?

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi vingoz, 29/12/17.

1. vingoz

vingoz

20%
    Chào các bác, em tham gia và biết đến alphaart cũng lâu rồi, em nhớ hồi trc còn hay vào diễn đàn thì diễn đàn có 1 giao diện khác, giờ lại thấy mọi thứ hơi lạ lẫm :v và phải reg lại nick nữa. Vào vấn đề chính thì thực ra em đang có chuyện băn khoăn và muốn được sự tư vấn của các anh em, những người có kinh nghiệm để có thể cho em được lời khuyên tốt nhất trong tình huống này :(

Em và người yêu đã yêu nhau được gần 2 năm, nc cũng nhiều kỉ niệm, tính cô ấy rất trẻ con nên cứ cãi nhau lại đòi chia tay cũng 5,7 lần gì rồi, mỗi lần lâu thì vài tuần nhanh thì 5,6 hôm. Em cũng rất ghét tính này, nhưng một phần vì em là người yêu đầu của cô ấy nên em cũng thường nhịn mà xuống nước trước ( kiểu cảm giác là người yêu đầu tiên nên muốn cô ấy có 1 tình yêu đẹp, cố gắng giữ gìn - kiểu vậy ), đợt vừa rồi bọn em yên ổn đc khoảng 6 tháng thì mới hôm nọ có 1 trận nảy lửa mà nguyên do thì rất vớ vẩn, kể ra thì loằng ngoằng nhưng đỉnh điểm thì cô ấy đã rất láo và xúc phạm em. Nguyên văn là: "bố m đéo baoh cần mày, chào tạm biệt luôn" khỏi cần nói chắc các bác biết em akay thế nào rồi.

Em tự thấy mình chẳng làm gì để đáng bị đối xử như thế. Yêu gần 2 năm mà để bị nói như thế này nhục đcđ, cảm thấy ko có 1 tí tôn trọng nào cả. những lần cãi nhau chia tay trc thì em thường im im, để kệ 1 thời gian sau thì cổ cũng có xin lỗi, (xin lỗi kiểu đáng yêu, kiểu xí xóa, kiểu mỗi người có lỗi 1 tí chứ ko bao h nhận sai, mà toàn kiểu lúc em như thế này thì anh phải ntn chứ làm sao em kiểm soát được cảm xúc của em lúc đó được, dù em thế nào anh cũng phải abc....xyz...).

Xong thì em coi như là thôi, đàn ông cũng ko nên lắm mồm, nói 1 lần rồi thì nên cũng bỏ qua.

Nhưng mà lần này thì quá lắm rồi, em quá thất vọng :) vấn đề em muốn hỏi bây h là, sau khi cô ta chat cái câu kia thì em block luôn và đ muốn nói chuyện gì nữa, đến hôm nay vẫn chưa nói lại gì.

Em muốn hỏi là, theo các bác em có nên chủ động nhắn tin hẹn gặp để nói chuyện rõ ràng, chia tay ko? dù sao cũng yêu nhau 2 năm cũng nên gặp nói chuyện rõ ràng nhưng thực sự em cũng chẳng còn gì muốn nói nữa với em sợ gặp cổ có thể khóc xong rồi níu kéo..

Còn nếu cứ kệ như thế này thì em cũng ko muốn cô ấy nghĩ là em cả giận vì câu nói kia, em muốn cô ấy biết đây là quyết định em đã suy nghĩ kĩ :(

Đang tải...
  2. OneForMan

OneForMan

100%
    Bạn đã block người ta rồi, đã chứng tỏ mình rồi mà xong lại xuống nước muốn gặp để nói chuyện thì thực sự là buồn cười, đến giai đoạn 2 năm thì bạn phải làm sao chứng tỏ đc cho người ta thấy bạn là một người đàn ông thực thụ. Giờ bạn xuống nước muốn thỏa hiệp thì mọi chuyện đâu lại đóng đấy thôi. Cách tốt nhất bây giờ là cứ bình tĩnh đợi cô bé kia nhắn tin trước cho bạn. Con gái đã yêu 2 năm rồi thì tình cảm nó sâu đậm lắm, bạn cứ coi như đây là chuyện thử thách tình cảm đi. Ai yêu ai, ai cần ai sẽ rõ cả thôi.

muontangai and vingoz like this.
  3. Kuro

Kuro

40%
    Theo anh thấy, mindset của em bị lỗi nhiều chỗ nặng lắm. Em cần tự tẩy não hoặc nhờ ai đó thông não đi.

Phạm Đức Chính thích bài này.