Đang tải...

Tư Vấn Nên có phương án nào cho vấn đề này

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi Uchiha9000, 3/4/18.

1. Uchiha9000

Uchiha9000

Chào các bác, tôi hiện nay đang có 1 sự việc rất băn khoăn, hy vọng có thêm lời khuyên.

Tôi vừa có ng yêu, thời gian cũng ko dài, yêu nhau đến nay là gần 3 tháng. TG cùng cty nhận lời làm bạn gái sau 1 thời gian tìm hiểu tiếp xúc.. target này nhở hơn tôi 3 tuổi, có ý định đi xa nên lúc tôi tỏ tình thì cô bé ko muốn nhận lời yêu để sau này xa nhau ko nói trc đc gì, nhưng tôi vẫn nói rằng dù sau này ra sau thì tôi vẫn trân trọng từng giây phút bên em... thế là chúng tôi yêu nhau, nhưng cho đến thời điểm hiện tại tôi có cảm giác là em chỉ thích tôi chứ để yêu tôi vẫn thấy có gì đó... Đi chơi ôm ấp nhưng mỗi lần tôi định hôn thì né tránh rất mạnh, sau có mấy lần hôn trộm thì cũng chỉ là cảm xúc từ 1 phía. Mọi cuộc hẹn hò đều chỉ đến vậy..... Cho đến hôm nay tôi nhận đc 1 tin từ người quen mà nếu đó là sự thật thì đó sẽ là dấu chấm hết cho cuộc tình này... Em xin cty nghỉ 3 hôm 2 3 4, tôi thì vẫn có cách nghĩ là ai cũng có không gian riêng nên việc em đi đâu làm gì với ai trong mấy ngày nghỉ đều ko muốn biết..
    Sáng nay bạn tôi gọi điện hỏi trêu tôi là đi sapa chơi hay sao vậy? Vì họ nhìn thấy em tại trạm nghỉ dừng chân... tôi bảo nay tôi đi làm thì đi đâu đc, sau đó họ bảo em đi với 1 người đàn ông.. Lúc đầu tôi nghĩ họ đùa nhưng họ khẳng định. Nhờ các mối quan hệ trên sapa của tôi thì tôi đã tra ra đc em thuê 2 phòng đơn trên đó... khi tôi có đc thông tin mình cần tôi gọi hỏi bâng quơ vài câu hỏi để xem em trả lời ra sao thì em bảo đi chơi 2 ngày và lúc tôi hỏi vui là em đi đâu đấy? Em bảo ko nói có đc ko.... và tôi giả vờ hỏi đông vui ko thì em cười bảo đông vui lắm rùi giục tôi đi làm đi( tôi làm tourguide cho tây lông)
    Tôi thì ko quan trọng quá khứ của em như thế nào mà cái tôi cần là giờ đang yêu tôi mà em lại ko thành thật như vậy thì liệu sau này tôi làm sao có thể tin đc mọi thứ từ em, tôi luôn thẳng thắn mọi việc với em nhưng em thì ko thế..
    Đó là vấn đề tôi đang gặp phải , các cao thủ có thể đưa ra các phương án giải quyết việc này giúp tôi...
    Trân trọng

Đang tải...
  2. Ca Vạc

Ca Vạc

Theo em thì đây là điều không chấp nhận được . " em thuê 2 phòng đơn trên đấy " bác đừng tự trấn an bản thân nữa .
    Thứ nhất . Bác là người yêu em ấy . 3 tháng là quá dài cho thứ chỉ dừng lại ở nụ hôn . ( mà lại là hôn lén mới là vấn đề {amazed} ) . Trong khi đi chơi xa 3 ngày với người đàn ông khác
    Thứ 2 . Khi em ấy trả lời là " không trả lời được không " . Thì có khác gì nhận là có lỗi vs bác rồi còn gì
    ....{angry}{angry}{angry}{angry}
    Hãy thẳng thắn vs nhau bác à . Nói như thế nào thì ae tính tiếp

3. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Hãy suy nghĩ, bạn cần tình yêu nửa vời đó hay là sự tôn trọng, nếu là sự tôn trọng, hãy đi dành lấy nó.

4. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Bình tĩnh nào bạn. Con gái cũng có não nhé.
    Ko nên ghen vô cớ mà làm ảnh hưởng xấu tới mối quan hệ....
    Hãy cứ coi như cô ấy đi chơi với bạn trai đi..

5. Uchiha9000

Uchiha9000

Nếu đi chơi bình thường thì ko nên lảng tránh hay nói dối như vậy, đã yêu nhau thì ko hẳn là chất vấn nhưng liệu bác có cảm thấy yên lòng khi nghe lời nói như vậy ko? Đó là ý kiến của tôi

Trí Đỗ thích bài này.
  6. Zenny.Artist

Zenny.Artist

Bác không hiểu ý của câu cuối rồi {flame}

7. Uchiha9000

Uchiha9000

Okay, got it.. đã hiểu... thks a lot...
    Toẹt vời, kaka

8. Uchiha9000

Uchiha9000

Các bác ei, tôi vừa test thử bằng cách gọi điện cho em nó lúc 1h , cuộc đầu thì báo số bận, cuộc 2 thì bắt máy và tôi bật radio bbc từ máy của tôi... sau đó tôi ko nói gì cả... tôi nghe đc âm thanh có tiếng sorry của em loạt xoạt 1 lúc thì tắt. Sau đó nàng có gọi lại tôi giả vờ ngái ngủ xong em hỏi sao gọi và tiếng gì đấy, tôi trả lời chắc anh ngủ đè vào nút gọi còn em cũng biết tôi hay nghe bbc podcast, tôi hỏi ngủ chưa thì em bảo tôi làm em tỉnh giấc sau đó tôi bảo nay đi chơi đc nhiều ko thì em bảo tôi ngủ đi và tắt máy.... giờ thật là mông lung... chắc chắn lúc đó em đang ở chung với thằng kia... tôi còn tra ra nó là người nc ngoài( nhật hay gì đấy chưa rõ)... pha này chắc quỳ thôi, đợi em về tôi nửa đùa nửa thật để xem tình hình... nếu như vẫn thế thì sẽ là dấu chấm hết thật sự cho mối tình đầu này... kakaka

9. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Tội cho bạn. Nếu bạn có trong tim của em ấy thì em ấy đã nói cho biết mọi chuyện rùi. Ko nói thì thôi rùi.

10. Ca Vạc

Ca Vạc

Còn tình hình cái gì hả bác . Bác vẫn nhầm tưởng em ấy bảo không nói đc ko là đang tôn trọng bác , hay là bác quan trọng vs nó à . Có 1001 lí do để em ấy nói dối là đi đâu đó vs bạn bè , họ hàng vân vân mây mây . Còn nói như vậy thì chắc chắn là em ấy biết bác đã biết rồi . Hay bác còn chờ người ta bải em đi đà lạt 3 ngày 2 đêm vs thằng abc . Thua

11. Uchiha9000

Uchiha9000

Kaka, cảm ơn sự nhiệt tình của mọi người, sau 1 đêm suy nghĩ tôi đã có đc quyết định.... tình đầu khó phai nhưng ai cũng phải có 1 lần đau. Haizz may mà tôi có nhiều người tốt giúp đỡ chứ ko biết còn ngáo ngơ đến tận bao giờ

truy_manh thích bài này.
  12. Ca Vạc

Ca Vạc

Haha . Chắc là tình đầu chứ . E chỉ khuyên bác thế này . Giờ bác nên suy nghĩ về khoảng thời gian yêu nhau . Vì sao lại có sự việc ntn . . Im lặng là vàng . Không nt gọi điện . Cứ tránh mặt cho e . Tầm 3 4ngày gì đó . Em ấy sẽ chủ động hỏi lý do . Và khi đó cứ nói ra những gì bác nghĩ . Nếu e ấy im theo thì chẳng còn gì hối tiếc cả . Tuyệt đối cấm kị nói xoi mói và chửi bới nhé bác . Có kết quả thông báo vs các chiến hữu nhé . Chúc bác big wib

13. Uchiha9000

Uchiha9000

Rất cảm ơn bác nhiệt tình, giờ cách tốt nhất là nên im lặng... Giờ đi làm có gặp cũng lờ lớ lơ thôi.... đến lúc này tôi vẫn nhắn tin zalo thăm hỏi cũng lừa lừa né... kaka.. thôi nà thôi. Có vẻ bấu víu quá... nên mạnh mẽ buông nhể

14. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Né tránh, chỉ thể hiện con người yếu đuối trong bạn. Bạn k tiếc tình cảm dành cho cô ấy, cớ sao bạn lại tiếc một lần cho cô ấy giải thích? Tử tù còn có cơ hội biện hộ mà, còn sau đó nghe hay không là ở bạn. Nên nhớ bạn là người ngỏ lời biến cô ấy thành người yêu, thì cũng nên có một lời để kết thúc tất cả, tôi biết bạn là một người dũng cảm, hãy cho tôi và cô ấy thấy điều đó đi, chào bạn!

Uchiha9000 thích bài này.
  15. Uchiha9000

Uchiha9000

sẽ có 1 buổi hẹn cuối cùng... tôi định bắt tại trận ngay hôm nay( nhưng lxe chở 2 đứa đi về báo trả 2 điểm khác nhau nên tôi thôi), tin tình báo từ trạm nghỉ sapa đã làm mọi thứ có thể là chút hy vọng còn sót lại tan biến hoàn toàn..... người quen tôi báo lại 2 người tình tứ lắm, thằng nhật kia hơn tôi ít tuổi.... trong buổi chiều nhắn tin zalo qua lại em vẫn nói những thứ giả dối như là đi chơi nhớ tôi thế nọ thế kia.. và tôi vẫn làm như ko biết tí gì phản hồi lại tin nhắn... kaka.

16. Nexx

Nexx

Vậy thì cứ im lặng thôi bác, ko cần phải nói gì nữa, đừng gặng hỏi làm gì nữa, ra đi được rồi, nếu cô ta ko chịu được sự im lặng này cô ta sẽ phải tìm đến bác, lúc đấy bác cho cô ta cơ hội giải thích xem mọi chuyện nó thật sự nó giả dối đến đâu

17. Mèo Đen

Mèo Đen

Gái mà dễ dãi thế này, thì bác xoạc em nó đi rồi chia tay. Yêu 3 tháng mà chỉ để nó lợi dụng tình cảm. Riêng là mình chia tay ngay, ko thì bác cứ nói thẳng toẹt với nó hết ra, xong xem nó trả lời thế nào.

18. Lệnh Hồ Xungg

Lệnh Hồ Xungg

Tình huống này chỉ im lặng nhẹ nhàng để họ đi ra khỏi cuộc đời bạn thôi. Đừng nói gì, hành động gì cả.
    Họ sẽ hiểu. Còn việc họ hối hận thì bác k cần quan tâm việc đó.
    Đời có nhân - quả. Nồi nào úp vung đấy. Chúc bạn sớm tìm đc tinh yêu của cuộc đời mình .

19. OneForMan

OneForMan

Xử lý như bạn là rất đúng, không nên hỏi quá sâu vào một vấn đề nào đó mà họ không muốn nói ra. Thực sự thì tình yêu là gì? Không phải quan tâm là yêu, không phải biết mọi thứ về nhau là yêu, không phải cái gì cũng tin mới là yêu,... Tình yêu đôi khi xuất phát từ sự nghi ngờ, đôi khi xuất phát từ những bí mật, đôi khi nó lại xuất phát từ hư vô,... Khi yêu, chúng ta cứ tin tưởng đến khi nào không còn tin tưởng, cứ nghi ngờ đến khi nào không còn nghi ngờ, cứ bí mật đến khi nào không còn bí mật. Bạn muốn có một tình yêu cao thượng thực sự không? Nếu muốn thì bạn cứ tin đi, đừng nghi ngờ gì cô bé ấy cả, cứ tin đến khi nào không còn tin tưởng được nữa, khi đó nếu có kết thúc bằng sự chia ly thì bạn vẫn luôn là kẻ ngẩng cao đầu, cô gái vẫn luôn ấp ủ trong lòng về bạn, người đàn ông cao thượng nhất mà cô ấy từng gặp, rồi điều đó sẽ truyền tụng đến mọi cô gái mà cô ấy biết. Có khi yêu không phải để cưới, mà yêu là để chia tay bạn ạ.

20. Uchiha9000

Uchiha9000

Hi cả nhà tôi đã trở lại. .. Tất cả kết thúc thật nhanh

Sau ngày cô bé đi " hú hí" về tôi có set cuộc hẹn, mọi thứ tôi vẫn giữ bình tĩnh hết mức có thể chuyện trò nhẹ nhàng sau đó tôi thử hôn và em lại né.. Tôi trêu bảo sao mồm anh có mùi hay sao mà lại né anh, anh yêu em mà 1 nụ hôn đúng nghĩa em cũng ko thể dành cho anh.. Nếu em ko thoải mái em nói "em ko thích anh hôn em" thì anh sẽ ko bao giờ hôn em nữa.. .. Nàng ta khóc và hỏi em làm gì sai với anh à mà sao anh nói cứ như chất vấn em. Tôi đoán em cũng đánh hơi thấy có gì rồi , tôi dành ra cơ hội để em thành thật nhưng em vẫn văn quá, tôi vẫn bình thản nói là ko có gì, anh có làm em buồn hả. Xong là về. . Sau mấy hôm đó tôi vẫn giả vờ bình thường nhắn tin qua lại. .. Rồi tôi đi công tác, trong thời gian đó ko có lấy một lời hỏi han, quan tâm, em làm tôi thất vọng và buồn. ....
    Đến ngày hôm nay tôi set cuộc hẹn cuối cùng cho em, vẫn vui vẻ nói chuyện về em về công việc. .. Tôi nói rằng " em à đã đến lúc chúng ta nên dừng lại, dù cảm xúc anh ko muốn nhưng anh nghĩ giờ chúng ta sẽ đi 2 con đường khác nhau, em sẽ có người khác chăm sóc cho em. Quãng thời gian ta bên nhau ko dài ko ngắn nhưng anh vẫn thấy hạnh phúc, giờ anh ko chăm sóc đc cho em nữa. . Tôi nói xong nhìn em thật lâu, em hơi ngạc nhiên 1 lúc rùi khóc, tôi lau nước mắt cho em rồi hỏi em có trách anh ko thì cô bé lắc đầu. .. Tôi vẫn chỉ nói là anh và em ko đến đc với nhau chứ tôi kiềm chế hết mức để ko hét lên là em làm gì sau lưng tôi đều biết hết... Cô bé cũng ko nói gì nữa, tôi nghĩ em thừa biết lý do chia tay nên tôi ko trách móc, xỉa xói để em tự ngẫm. ... Nhưng có 1 thứ tôi nhìn ra đó là em có vẻ như rất bình thản, nước mắt như là vũ khí của em và tôi chỉ như là 1 lựa chọn trong vô vàn lựa chọn.. .
    Cuộc chia tay thật nhanh vào hồi 9h kém ngày 11/4/2018... Kaka

Narutồ thích bài này.