Đang tải...

Nên làm gì tiếp theo???

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi sangbk2211, 19/4/19.

1. sangbk2211

sangbk2211

20%
    Hi các bác!
    Đây là lần đầu tiên e đăng bài mong các bác vào tư vấn giùm.bài viết khá dài m.n thông cảm :D.

E xin giới thiệu qua :
    E: cũng gần 3 xịch rồi.kinh nghiệm trinh chiến yêu đương thì khá ít.nằm vùng trong 4room cũng khá lâu rồi.

Tg:kém e 5 tuổi .gần nhà.cũng hotgirl,khá là nhiều người tán.suy nghĩ cũng trưởng thành rồi chứ không còn teen nữa.

E vs tg biết nhau cũng hơn năm rồi nhưng chính thức quen nhau thì mới từ đầu tháng 3 vừa rồi.

Sau khoảng chục hôm xin nước chè ở nhà tg thì cũng hẹn đc cái date đầu tiên ( lần 1 v 2 tg có rủ bạn đi cùng)sau lần đó thì đi riêng đều đặn tuần 2 lần nói chuyện khá vui vẻ.tg cũng kể hết cho mình những ai đến tán.yêu đương thế nào (trc kia cũng yêu 1 thằng khoảng 5 tháng nhưng chia thằng bé đó vì nó không đủ trưởng thành)

Tầm tuần trc thì e dẫn tg đi dạo bộ.trong lúc đi dạo thì e có chủ động cần tay nhưng tg dụt lại dẫn đến buổi hôm đó đi chơi mất hẳn tự nhiên.lúc về thì e vẫn quàng eo tg đưa qua đường bth.sau đó mấy ngày e rủ đi chơi thì vẫn đi bth (tg không phải dạng đảo mỏ,vì thỉnh thoảng vẫn đòi trả tiền nc,vả lại trc giờ ngoài thằng n.y cũ ra chưa bh đi chơi vs thằng khác dù đc rất nhiều thằng mời)

Theo các bác thì tiếp theo nên như thế nào,cứ đi chơi suốt thế này liệu có dẫn đến nhạt quá không .

P.s: bạn thân của tg có bảo vs e là :tg cũng lên kế hoạch cưới chồng.

Chỉnh sửa cuối: 19/4/19
    Đang tải...
  2. ngoo

ngoo

90%
    Date vài lần rồi thì bạn để ý xem gái có dấu hiệu bị bạn hấp dẫn k. Cái này xem trong sách.
    Nếu có dấu hiệu thì phải đổi pha chuyển giai đoạn. Chạm cũng là một cách thử. Chạm ntn thì bạn cũng tuej tmf hiểu nhé.
    Cuối cùng là khi gái kể về zai khác thì chuyển chủ đề ngay. Nghe rồi ậm ừ hùa theo hoặc tỏ thái độ hoặc đưa ra đánh giá là khả năng vào fz rất cao. Hãy cho gái thấy đây là buổi hẹn hò của hai người chứ k liên quan đến bất kì thằng nào khác.
    Mình đánh giá cao pha cầm tay của bạn, nó thể hiện bạn đã cho gái thấy bạn k muốn làm bạn. Cứ thế phát huy nhé, cần tinh tế hơn để k bị phũ thôi, có thể là quan sát địa hình và yếu tố khách quan.

3. Clintwood

Clintwood

90%
    TG có thích và tin tưởng bạn nhưng chưa phải là có tc, vẫn lấp lửng vẫn đang giai đoạn tìm hiểu. Bạn chưa khơi gợi được cảm xúc trong TG, date nhiều mà ko có tiến triển thì phản tác dụng, sớm muộn bạn cũng vào friendzone. Cảm xúc cũng có nhiều loại cảm xúc, tùy vào tính cách 2 bạn mà kéo + đẩy cho hợp lý.

Một điều nữa là tôi thấy bạn đầu tư nhưng cô gái chưa có đầu tư lại, cái date đều đặn tuần 2 lần đâm ra nó nhàm quá, có thể tuần 1, 2, 3... hoặc ko có lần nào. Chuyện gái trả tiền tôi thấy 1 là do tích cách, 2 là giữ khoảng cách. Bạn muốn đánh nhanh rút gọn mà ko tạo ra cảm xúc, ko tạo ra kết nối, đồng điệu thì bạn thua chắc. Tán gái cũng như kinh doanh vậy, cần biết khi nào bung tiền, khi nào cần bảo toàn đồng vốn và tất nhiên tiền phải đẻ ra tiền, đầu tư phải sinh lời ko thì phá sản.

4. sangbk2211

sangbk2211

20%
    Lúc cầm tay thì đúng chỗ đông người.có khi nào fail chỗ này không nhỉ?

5. sangbk2211

sangbk2211

20%
    Như bác bây giờ nên ntn nhỉ?

6. Clintwood

Clintwood

90%
    Bạn đọc lại comment của tôi bên trên, tôi đã hướng dẫn bạn 1 ít rồi.
    Bây giờ tôi nghĩ bạn nên dừng lại 1 tuần ko date, hạn chế liên lạc và nhìn nhận lại. Điều gì còn thiếu tron g mqh này? Bạn có làm gì sai? TG có sẵn sàng cho 1 mqh mới hay chưa? Bạn có thấy gì sai sai từ lúc bắt đầu ko? Bạn hay TG đang dẫn dắt mqh?...

Như người ta hay nói:"Muốn nhanh thì phải từ từ", càng vồ vập càng văng xa, chú trọng vào chất lượng cuộc hẹn thay vì số lượng. Còn làm gì, làm ntn để tiến triển thì do bạn, tôi không phải người trong cuộc để hiểu hết mọi vấn đề hay đưa ra lời khuyên chính xác.