Đang tải...

Nên tiếp tục hay dừng ?

Thảo luận trong 'Cảm Nhận Cuộc Sống' bắt đầu bởi Wiot, 27/5/19.

1. Wiot

Wiot

60%
    Em chào mọi người. Câu chuyện của em có chút rắc rối, em viết lên đây hỏi ý kiến của mn. Em chân thành cảm ơn mọi ý kiến đóng góp.
    Cô bé A - người em sẽ nhắc tới trong câu chuyện, lớp 12, ở trong ktx của một trường cấp 3. Một cô bé em quen qua tin nhắn trên fb. Sau khi nhắn tin gọi điện được một thời gian thì em có gặp cô bé được vài lần. Em và cô bé ở cách xa nhau nên khoảng 2 tuần em lại sắp xếp thời gian để về thăm em được 1 lần. Khi nói chuyện trên điện thoại thì A thi thoảng có ngỏ ý muốn làm bạn gái em, nhưng em nói là chuyện quan trọng thì em muốn nói trực tiếp. Tới sinh nhật cô bé, em về, có ngỏ ý hỏi có muốn làm bạn gái em chưa ? thì cô bé nói muốn nhưng lại không muốn bị nói là vì yêu mà ko đỗ ĐH ( cô bé lo thi ko đỗ ). Em cũng chỉ cười cho qua và ko nhắc lại.
    Rồi em quay về, vẫn nhắn tin bình thường, cho tới một ngày đang nch thì cô bé im lặng ko nói gì (trước có nói với em là thỉnh thoảng sẽ như vậy) nên em để qua 2 ngày r nhắn tin, hỏi xem có phải vì giận dỗi gì ko, thì cô bé nói chỉ là giờ ko muốn nói chuyện với ai.
    Qua 1 tuần, em gọi, cô bé ko nghe máy, em nhắn hỏi, thì cô bé nói :" em xin lỗi, hiện tại em không muốn nói chuyện với ai, anh có thể quên em đi được r ". Em chưa hiểu vấn đề lắm, nghĩ là sắp thi khảo sát nên áp lực thì có nhắn lại là :" uh vậy thì anh quên, nếu em cần 1 người bạn giúp đỡ em trong việc học thì anh có thể giúp em". Rồi ko có hồi âm.
    Sau đó 2 tuần, em quyết định về, nhưng em ko bảo gì với cô bé, mua ít đồ ăn r gửi qua bạn của cô bé, và dặn cô bạn ko cần nói là quà của em. Nhắn cho cô bé 1 tin, không thấy nhắn lại, em quay trở về.
    Rồi chuyện được gần 1 tháng, em cũng ko rõ là có chuyện gì, sau hôm ấy cũng ko hỏi thêm. Và lấy ảnh cô bé, sửa thành đen trắng, ko rõ người, làm ava fb, tính để đấy cho tới lúc cô bé thi xong, mà ko hỏi ý kiến cô bé. Sau đó em quyết định về lần nữa, mua tặng kèm 1 cuốn sách, viết thêm dòng chữ ý tứ kiểu cố gắng lên. ( lần nào về em cũng mua quà cho cô bé )
    Về đến nơi, em nhắn tin cho cô bé :" Em có đó ko ? " thì ko có hồi âm, rồi em đợi, sau đó đợi ko có gì, em gửi quyển sách cho 1 người bạn, nhờ mang lên cho cô bé, quay trở về.
    Trưa hôm sau, cô bé nhắn lại cho em 1 tin với nội dung rất dài, nói em đừng làm vậy nữa, ko rep lại chỉ vì cô bé ko muốn nói chuyện, ko thích việc em để ảnh của cô bé làm ava ( nhìn dáng chắc cô bé vẫn nhận ra ), và nói là nếu giờ em hỏi về chuyện tc thì chắc chắn cô bé sẽ từ chối, và ko muốn yêu ai trong một khoảng thời gian dài nữa. Em nhắn lại :" ảnh đó ko phải em, em ko thích thì anh sẽ đổi, cố gắng thì tốt ". Rồi tới chiều tối em lại nhắn thêm một tin nữa, nội dung kiểu như là:" vì anh ko biết chính xác câu chuyện là gì nên anh đã làm vậy, anh ko nói gì tới chuyện tình cảm, cũng chỉ muốn giúp em như một người bạn." Em cũng ko hiểu nghĩ gì mà khi đấy lại nhắn mấy câu vô nghĩa như vậy.
    Và giờ ngồi kể lại thì cũng được 1 thời gian, gần tháng r. Em vẫn muốn tiếp tục mqh với cô bé. Em có nên nhắn hay gọi nữa ko ạ ?

Quan tâm nhiều
    Cảm thấy ghét nhỏ bạn thân bởi Croods, 14/6/19 lúc 00:14
    Chia sẽ bởi GFY, 16/6/19 lúc 20:00
    Đang tải...
  2. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu

60%
    Không. Hết thời gian thử thách rồi bạn

Wiot thích bài này.
  3. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Xem ít phim ngôn lù thôi, nặng lắm rồi đấy

Wiot thích bài này.
  4. Wiot

Wiot

60%
    Anh có lời khuyên nào cho em nếu gặp chuyện tương tự ko ? Em thấy khá khó xử với sự im lặng của phụ nữ.

5. Wiot

Wiot

60%
    Hầy. Em ít xem ngôn lù lắm

6. 007x

007x

60%
    Tôi thấy ca này khó ông ạ,cô bé kia bị áp lực thi Đh nên ko muốn chuyện tc làm ảnh hưởng việc học,cô bé muốn chú tâm đến việc học nên việc ông quan tâm cố bé kiến cô ấy bị phân tâm.Tôi nghĩ tầm này ông nên để mặc kệ cô bé bởi ông càng quan tâm càng làm ảnh hưởng,mà cô bé cũng sắp thi,đợi cô bé thi xong rồi triển khai tiếp coi như take away một thời gian ngắn.Còn về sau ra sao thì còn tùy ông và tc cô bé dành cho ông nữa

Wiot thích bài này.
  7. truy_manh

truy_manh

65%
    Bạn bị cuốn theo cảm xúc của cô ta nhiều quá. Chững lại và tự suy ngẫm sẽ tự nhận ra vấn đề thôi. Nếu là tôi, tôi sẽ dừng mqh này lại và tìm target khác hợp tác với mình hơn thay vì cố đấm ăn xôi với target này

Wiot thích bài này.
  8. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Sao mấy ông lên trên này ông nào cũng thích yêu xa thế nhờ :)))). Thích yêu qua tin nhắn hơn là tương tác trực tiếp à

9. Wiot

Wiot

60%
    Cảm ơn góp ý của ông nhé !

10. Wiot

Wiot

60%
    Cảm ơn bạn, mình sẽ nghiêm túc suy nghĩ về việc này.

11. Wiot

Wiot

60%
    Ông nói thế ko đúng r. Tất nhiên là tương tác trực tiếp vẫn thích hơn chứ. Ko xảy ra chuyện này thì có phải 1 chút thời gian nữa, TG thi xong là tôi với TG cũng gần nhau rồi ko :))

12. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Đời không có chữ nếu đâu bạn ạ, ai biết chút của ông là bao lâu
    Còn đối với TG này thì, tôi nghĩ không đáng để tiếp tục đầu tư thời gian nữa đâu

13. Wiot

Wiot

60%
    Một tin nhắn chúc thi tốt cuối cùng trước ngày thi có phải là một điều nên ko ?

14. thanglee

thanglee

65%
    Đừng cố đấm ăn xôi nữa chủ tóp, tán gái ko phải cố là đc, đầu óc phải nhanh nhạy các kiểu, cách này ko đc thì dùng cách khác.

Vd: nt gái ko trả lời thì ko nt nữa, tặng quà gái làm lơ thì ko tặng nữa vì rõ ràng các cách đó ko hiệu quả, phải tìm cách khác. Giống như ta dùng chìa này đút ổ khóa ko đc thì cố cách mấy cũng ko đc, đơn giản là đổi chìa khác. That's it

TH chủ tóp gái gặp mặt rồi nhưg ko kết, có nghĩa ngoại hình, cách nc,...ko hợp gu gái. Nếu muốn tán thì phải thay đổi ngoại hình, cách nc, vv.... , ko thì tìm mối khác

15. Clintwood

Clintwood

90%
    Thớt chắc còn nhỏ tuổi, tán gái như thằng ko có bi, làm mấy trò đội gái lên đầu, hối lộ mua chuộc đủ kiểu éo đáng mặt thằng đàn ông. Ai cũng có 1 lần ng*u nên đừng để ng*u lần nữa, sai ở đâu thì sửa ở đó, vấp ngã thì tự đứng dậy. Qua đây cũng có mấy nguyên tắc thớt nên biết:

1. Ko tặng quà khi chưa là ng yêu / vợ
    2. 1 là yêu, 2 ko là gì cả(bạn bè, anh em, osin, con ch ó...)
    3. Nhắn tin nếu gái chưa trả lời thì ko nhắn lại
    4. Khi gái muốn tránh né / dừng lại thì ngừng mọi liên lạc
    5. Đừng nghe những gì gái nói, mọi lý do lý trấu là vô nghĩa(nhìn vào hành động của gái)
    6. Tập trung vào bản thân thay vì gái, ko có con nào muốn thằng đàn ông coi nó là cả thế giới đâu, ghê bỏ mẹ
    7. Không tìm kiếm sự công nhận hay cảm thông của gái(tụi nó cực ghét điều này)
    8. Yêu là cả 2 phải vui vẻ, hạnh phúc ko thì yêu làm gì
    9. Điều gái muốn chưa chắc là điều bạn muốn và cũng ko có gái nào đủ khả năng yêu theo kịch bản bạn tưởng tượng ra, nên ko kỳ vọng quá nhiều vào người khác nhất là gái
    10. Dù bạn có ng*u hèn, dốt nát, bẩn tính, hạ đẳng thế nào cũng đừng đem ra kể lể với gái, không bao giờ tự hạ thấp bản thân mình

Thớt làm đc mấy điều trên thì hơn khối thằng rồi đấy, rút kinh nghiệm.

Nguyễn Trung Hiếu thích bài này.
  16. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Tùy. Vì thứ duy nhất hiện ra trong đầu cô gái lúc đó sẽ là : Thằng rảnh loz, dai éo chịu được

17. Wiot

Wiot

60%
    Chân thành cảm ơn góp ý của bạn !

18. Wiot

Wiot

60%
    Chân thành cảm ơn những góp ý của anh. Em sẽ nhớ những nguyên tắc này.

Clintwood thích bài này.
  19. Wiot

Wiot

60%
    Haha.Một cái kết thật phũ phàng. Chắc là ko nên thử r :))

20. Trí Đỗ

Trí Đỗ

90%
    Bạn muốn tìm một mối quan hệ, còn cô gái hiện chỉ muốn tìm một ngôi trường tốt, đó là khác biệt lớn.
    Một cô gái ở độ tuổi 17, 18 thì vẫn chưa tự chủ được tài chính nên chắc chắn vẫn phụ thuộc gia đình, nên rất có thể khi quen sẽ bị gia đình ngăn cấm, đó là một rào cản lớn.
    Và cô bé đó có thể vẫn chưa tự chủ đc cảm xúc của bản thân, vẫn còn hay mơ mộng, đó là gánh nặng lớn.
    Đây không phải lời khuyên, chỉ là một góc nhìn khác cho bạn, hy vọng bạn sẽ có quyết định đúng đắn.