Đang tải...

Chia Sẻ Newbie cần gì: Sex or Love

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Kuro, 25/1/18.

1. Kuro

Kuro

40%
    Mình thấy nhiều bạn, cả mem và support, khi tư vấn cho bạn nào đấy đều rơi vào 1 trong 2 trường hợp:

A cần sex, muốn cưa gái để lên giường, thì mọi người chê là trai đểu {adore}
    B cần love, muốn cưa gái để yêu trong sáng, thì mọi người chê là trai tốt {bad_smelly}

Không phải trai đểu hay trai tốt thì người ta đích thị là Alpha, còn đăng bài hỏi nữa hả {beat_shot} ???

Mình có một thuyết thế này, mình gọi là "thuyết RPG#1": Bạn cần EXP để LÊN CẤP.

Nếu đồng chí A tán gái chỉ để lên giường, thì tức là bạn ấy đói sex. Tùy mức độ đói và kĩ năng bản thân, bạn ấy có thể chọn ăn sơn hào hải vị ở khách sạn 5 sao hay những món ôi thui trong thùng rác.

Cái mà các bạn cần làm, đó là: thiếu cái gì thì ăn cái đó. Bạn thiếu sex? Have sex. Bạn thiếu love? Make love. Just kidding{big_smile}

Điều quan trọng là: Chỉ khi farm đủ EXP thì bạn mới lên cấp được.
    Việc cố gắng tỏ ra mình là Alpha, xài skill của Alpha trong khi cấp độ chưa đủ sẽ khiến bạn có các biểu hiện của tẩu hỏa nhập ma như trong phim chưởng.

1. Gặp bạn bè chiến hữu hay gái xấu thì chém như mưa, gặp gái xinh tắt điện (Khắc hệ)
    2. Đang nói chuyện với gái thì tự nhiên tịt méo biết nói gì nữa (Hết mana)
    3. Dùng tất cả skill của Alpha để đi tán gái (Chơi nhầm class)

"Alpha art là nghệ thuật để trở thành đàn ông" - Kuro said

Luôn nhớ rằng, nếu bạn level 1, hãy tán gái level 1.

Thêm một điều cần lưu ý: Bạn đang tán gái để kiếm người phù hợp với mình, chứ không phải chạy quanh xóm ngắm bình minh hay gắn bó cả đời với một người bạn không thích. Hãy luôn nhớ tới 2 thứ EXP và Lên cấp

EXP : sau mỗi lần bạn bắt chuyện, tỏ tình, cầm tay, ôm hôn v.v... luôn luôn ngồi lại NGHĨ xem mình đã làm gì, chỗ nào được chỗ nào chưa.

Lên cấp: Biết chỗ nào được, chỗ nào chưa, có EXP để làm gì? Để lên cấp! Lần này bạn bắt chuyện fail thì lần sau phải cố mà bắt chuyện tốt. Hôm nay bạn bắt chuyện được với 1 gái thì ngày mai bạn phải bắt chuyện với 10 gái.

Cứ tà tà farm, rồi sẽ có ngày bạn max cấp. Học hỏi từ những người đi trước là điều nên làm, nhưng đừng vì thế mà bỏ qua những trải nghiệm của bản thân {boss}

Z3roXIII, Sakazuki and Mr.K like this.
    Đang tải...
  2. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Đọc xong cười đau cả bụng. Mà đúng thiệt! Đang thiếu exp để lên cấp đây. Đang cố farm để tiến hóa{byebye}

3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Đồ ngốc, có phải Game éo đâu mà cứ lên exp mãi mà ko tụt exp chứ.
    Con người chui ra từ lỗ nào rồi cũng về với chỗ đó thui.
    Nên tùy trường hợp mà áp dụng nhé.
    ---Nếu gặp một cô gái đẹp quá thì "Tôi muôn đi tù"...
    ---Nếu gặp 1 cô xấu quá hoặc thiếu bộ phận cơ thể thì next đi

4. Alpha king

Alpha king

60%
    Game cũng tụt xp đc nhé bác nên ko fram thì tụt dần như tụt quần thôi

5. Clintwood

Clintwood

65%
    newbie chỉ cần mindset Alpha Male là đủ

6. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Cảm ơn chia sẻ của bạn, gì thì gì cũng phải ra đường và làm thôi thay vì nghĩ phải có mindset này cách nghĩ kia.