Đang tải...

Tư Vấn Người yêu thiếu tôn trọng!

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi tuan, 12/8/17.

1. tuan

tuan

20%
    Chào các ae của AA đây là bài viết đầu tiên của mình sau một thời gian tìm hiểu AA, văn chương còn lủng củng mong ae thông cảm và cho ý kiến.
    Mình tán một cô bạn cùng trường và hiện tại đã relationship được hơn tháng. Mấy hôm trước em được ac làm cùng mời ăn khao nhà mới nên nhắn tin rủ mình đi. Mình ok, hôm đó đến sớm đón em và mua đồ chuẩn bị mở tiệc buổi tối. Bữa cơm diễn ra vui vẻ, mình để ý thấy cách cư xử nói chuyện của em khác với cách vẫn thường nói với mình (có thể họ quen lâu nên em thoải mái hơn- hay nói bậy, dù đi với mình hầu như là không). Mình cũng không chấp, và sẽ không có chuyện gì sảy ra nếu em không có hành động này:
    -Cuối buổi, em ngồi cạnh mình đối diện là 2 chị, máy em trên bàn đổ chuông mình thấy ava là con trai mình mới trêu và nói khéo là "bạn trai nhắn kìa!". Có vẻ em không hiểu hoặc cố tình diễn bằng cách nhắn với nó rất nhiều, ngay cạnh mình (dù trước đây hẹn hò không bao giờ có chuyện dùng đt), em còn để cả đoạn tin nhắn dài dằng dặc trên bàn, rồi ra ngoài. Mình biết em giở trò nên cứ xem em diễn. Em vào mình không nói gì nhưng tỏ thái độ không còn thoải mái nữa, em vẫn tiếp tục nhắn. Lúc này để không mất hòa khí mình không tập trung vào e nữa mà lắng nghe câu chuyện của 2 chị. Sau đó bọn mình về thì mình không nói câu nào nữa, em bảo mình "trêu thôi mà", rồi "chả nhẽ cả đường về không nói chuyện". Mình cười rồi bảo " trò của em chỉ chơi được với trẻ con thôi, anh quá hiểu e rồi", rồi không nói gì nữa. Sau đó đưa e về và cũng không vào nhà như thường lệ (em có hỏi, mình từ chối về luôn).
    -Tối hôm đó, mình nhắn em cảm ơn các chị hộ và kết thúc. Em có nt hỏi mình giận à rồi còn gọi nhưng mình không nghe. Hôm sau mình nhắn tin nói không thoải mái với hành động của em và bảo sẽ nói chuyện trực tiếp. Em có đăng mấy stt linh tinh nhưng cũng không làm mình thay đổi được ý định...Mình không liên lạc 3 ngày liền.
    -Đến hôm nay mình nt nói muốn gặp nói chuyện, em chưa trả lời nên mình viết bài hỏi ae chút:
    ++Cách của mình có nhẹ, (vừa), (nặng quá), hay ae thấy cách này sao hoặc có cách khác hay hơn, mạnh hơn thì chia sẻ với mình?
    Ps: ny mình tính cách hay giận dỗi vặt, những lần như thế mình không chấp và bỏ qua cho. Nhưng lần này em thể hiện thiếu tôn trọng nên mình phải làm tới luôn. Nếu em không chấp nhận mình, mình cũng không sợ mất em.

Đang tải...
  2. btt

btt

65%
    Bác trẻ con quá nhỉ. Trêu thế mình thấy bình thường thôi mà. E ý chủ động bắt chuyện trước rồi sao bác còn làm căng làm chi. Bác nghĩ nhiều quá đấy.

3. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Sao lúc em nó nhắn tin, bạn ko thể hiện thái độ ra, ko thích thú điều đấy. Nếu em nó biết ý, nó sẽ ko nhắn tin nữa. Tự nhiên ôm một cục tức về nhà làm gì.

4. tuan

tuan

20%
    Cảm ơn bác đã góp ý.

5. tuan

tuan

20%
    Cảm ơn bác nhé. em vẫn làm việc bt chứ không tức gì đâu ạ :))

6. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    dù sao chuyện cũng không lớn nên có thể bỏ qua nhưng phải có hình phạt (phạt yêu thôi).
    sau vụ này bạn nên thể hiện sao cho cô ấy biết bạn cần người yêu tuy có lúc trẻ con nhưng phải biết tinh tế một chút chứ không phải trẻ con như vậy.

7. tuan

tuan

20%
    vâng. nghe bác thì có vẻ e phạt hơi nặng, nhưng e cũng đồng tình quan điểm là phải có phạt không cứ tưởng mình hùa theo đùa gái lại nhờn, sau thành quen. cám ơn bác góp ý!

8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Trêu sai. Ai mà muốn phản hồi lại. Chứng tỏ bạn kém tinh tế.
    Nếu mà ng ta bắt buộc phải nói để trả lời thì ng ta sẽ lâm vào thế vô duyên.

9. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Bt thì viết lên đây làm gì, chuyện cá nhân ko có gì to tác thì tự giải quyết :v

10. tuan

tuan

20%
    Phải thú thật với bác là em chưa yêu nhiều nên cũng chưa có kinh nghiệm lắm. Em cũng thấy khúc đó có vấn đề nhưng chưa tìm được cách nào thực sự thuyết phục. Bác chỉ giáo thêm được không. Em cảm ơn.

11. tuan

tuan

20%
    Em muốn nghe suy nghĩ của các bác để tìm cách giải quyết hay hơn cho lần sau thôi chứ chuyện đã rồi mà.

12. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Alpha art chào mừng bạn.
    Chúc mừng bạn đã tìm đúng chỗ để cải thiện kỹ năng giao tiếp{byebye}.
    .....

13. tuan

tuan

20%
    Em mới đọc phần bẫy thối và có cách giải quyết rồi. Cảm ơn bác nhiều:)

14. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Giả quyết cái title kia à{baffle}

15. madcat5

madcat5

60%
    Nếu trong quán nước bạn bị như vậy thì lúc đi trên xe gái có bắt chuyện, bạn nên trả lời thế này:" anh đang hưởng thụ những làn gió mát(và không nói gì nữa)". Bạn sai lầm lớn nhất là khi về nhà lại đi nhắn cái tin cám ơn 2 chị, lần sau nên để gái chủ động nt hay gọi trước.