Đang tải...

Người hướng nội

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi Trí Đỗ, 25/3/18.

1. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Chào mọi người, tôi đến với diễn đàn này vào một dịp hết sức tình cờ. Từ đấy đến nay, chớp mắt cũng đã hơn một năm rồi. Đó là một khoảng thời gian không quá dài, nhưng đủ để tôi cảm thấy mình trưởng thành hơn rất nhiều, tôi dù đã đọc rất nhiều bài viết nhưng chưa bao giờ để lại bất cứ bình luận nào cả, vì: Tôi là người hướng nội. Những dòng này là bài viết đầu tiên của tôi, xin gói nó lại, xem như một món quà, thứ nhất là dành tặng cho tôi, thứ hai là dành cho những người mới và cũng là Người hướng nội.

Trong Alphaart, là đàn ông khi giao tiếp bạn phải tự tin, hài hước, dẫn dắt....nhưng phải làm sao khi những điều đó có thể bạn không có vì là người hướng nội? Một sai lầm của tôi lúc mới bắt đầu, đó là gồng mình lên trở thành một người khác khác với bản chất của chính mình. Dù tôi có một số thành công nhất định trước phụ nữ và với mọi người xung quanh nhưng...Nó khiến tôi rất mệt mỏi và cảm thấy kiệt sức. Thế bạn nên thế nào? Đơn giản thôi, hãy tự tin vì bạn là người hướng nội-vì bạn có cái nhìn thông suốt mọi vấn đề mà 2/3 mọi người không có được, hãy hài hước, dẫn dắt theo cách của người hướng nội. Bạn là một đóa hoa phong lan chứ không phải đóa hoa hồng, bạn mang vẻ đẹp thanh cao nên đừng bắt mình phải đẹp rực rỡ. Bạn giỏi lắng nghe nên đừng bắt mình phải thành người nói nhiều. Có những khoảng thời gian bạn muốn yên tĩnh và k muốn gặp ai, đừng dằn vặt bản thân mà hãy tôn trọng cảm xúc của chính mình và hãy tôn trọng người khác, hãy xác định được giá trị của chính mình trước để tìm cho mình một hướng đi đúng và trang bị cho mình những kỹ năng thích hợp. Hẹn gặp lại!

Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

{bike}

3. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Ý support là gì mà nhấn mạnh câu cuối của người ta thế

4. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Bạn nói mình là người hướng nội mà cmt với viết bài ít. Hơi bị trái ngược đấy bạn. Thường người hướng nội khả năng viết lách tốt hơn người hướng ngoại

Trí Đỗ thích bài này.
  5. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Gửi bạn vài lời:
    1.Cảm ơn bạn vì đã dành thời gian cho bài viết của mình.
    2.Người hướng nội thường như vậy nhưng không có nghĩa là tất cả.
    3.Và mình chỉ nói mình ít viết, chứ mình không nói mình không viết tốt

6. Z3roXIII

Z3roXIII

Ông Wingman với ông Lai H cũng hay nói mình là người hướng nội đấy

7. btt

btt

Người hướng nội ko có nghĩa là ko tự tin, ko dẫn dắt bạn nhé. Hướng nội khác nhút nhát...

8. Trí Đỗ

Trí Đỗ

đó là những người đáng ngưỡng mộ
    nhút nhát chính là căn nguyên của nỗi sợ, và nỗi sợ những thứ mới mẻ chính là bản chất của người hướng nội bạn nhé!
    nếu muốn rõ hơn bạn có thể tìm đọc cuốn Quiet: Sức mạnh của sự im lặng của Susan Caen hoặc bạn bạn có thể xem bài diễn thuyết của bà ở Ted trên youtube đấy. Chào bạn.

9. btt

btt

Nhưng bản chất nó khác bạn nhé. Gõ google phát là ra sự khác biệt giữa người hướng nội và người nhút nhát. Đừng lẫn lộn. Người hướng nội có thế giới nội tâm phong phú, ko ít người vô cùng tự tin đấy. Mình cảm giác bạn đang lấy lý do là người hướng nội để bao biện cho việc tồn tại những tính cách chưa tốt.
    Còn mình nghĩ người hướng nội ko thích sự mới mẻ thì đúng hơn là họ sợ.

Sakazuki thích bài này.
  10. Trí Đỗ

Trí Đỗ

bạn không hẳn đúng hoàn toàn mình cũng không hẳn sai tất cả...nhưng mình xin cảm ơn bạn đã góp ý nhé!

Chỉnh sửa cuối: 29/3/18