Đang tải...

Tư Vấn Người yêu có nhiều người theo đuổi

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Emil, 7/5/20.

1. Emil

Emil

Chào các bạn. Mình năm nay 24t, người yêu mình kém mình 2 tuổi. Tụi mình quen nhau được 5 tháng rồi. Nhưng từ khi quen em, mình để ý em có rất nhiều mối quan hệ khác, gồm cả anh trai mưa, bạn thân khác giới. Bạn thân khác giới của ny mình luôn tìm cách tiếp cận với ny mình, mà mình cũng bảo với ny mình nên hạn chế. Nhưng mỗi lần mình về quê là ny mình nhờ bạn thân rước làm về rồi đi chơi vài vòng ăn uống. Đỉnh điểm là bạn thân ny mình đòi tặng nhẫn cặp cho ny mình và ny mình nói chỉ nhận nhưng k đeo. Mình đã bảo em ấy là nếu e muốn chấm dứt với ngta thì đừng nên cho ngta cơ hội như vậy. E nói nó đã mua nhẫn rồi coi như e nhận nhưng nói rõ với nó sẽ là bạn bè và không đeo. Tới giờ mình vẫn không hiểu tại sao bạn bè thân nhau tặng nhẫn cặp cho nhau mà vẫn nhận? Mà đây không phải là lần đầu bạn thân tặng nhẫn mà cũng đã tặng mấy chiếc như vậy rồi lúc chưa quen mình. Mình còn biết ny mình có anh trai mưa, mình không biết mối quan hệ như nào vì mình xem fb của a trai mưa thì có hình ảnh 2 người ở phòng, ny mình nấu ăn cho, rồi hình quà tặng. Mình còn thấy được quà của a trai mưa tặng cho ny mình nữa. ngày 14/2 ny mình nhận bó hoa từ anh trai mưa nhưng nói với mình là ai tặng e cũng không biết luôn trong khi fb của a trai mưa đó đăng stt "hoa này tặng người anh yêu thương" . Mà mình biết anh trai này còn mua đồ cho ny mình nhiều lắm, mình hỏi ai thì cứ nói là ông anh em, nhưng a ấy thì đâu xem ny mình là e gái :). Mới đây, ny mình nói rằng có nhiều mối quan hệ sợ mình biết sẽ làm tổn thương. Mình hỏi là em có nhiều mối quan hệ mập mờ lắm hả thì ny mình nổi giận rồi xóa kb mình. Mà nhiều lần mình thấy ny mình xài zalo nt với trai hình nền cuộc trò chuyện để hình ny mình. Mỗi khi e nt mình lại gần thì e lại tắt đth không cho mình biết. Mình thật sự không biết quen mình em có yêu mình không nữa. Chứ mỗi lần mình biết như vậy mình đau lòng lắm. E thì chẳng bao giờ nghĩ đến cảm xúc của mình cứ thấy mình cười cười tưởng mình vui lắm nhưng mình chỉ cười cho qua vậy thôi. Anh em AA nghĩ thế nào về ny em ạ? có phải ny em có nhiều mối quan hệ như vậy sẽ làm rạn nứt tình cảm của mình không ? nhiều lúc mình sợ mất ny mình do nhiều người theo đuổi quá! Cảm ơn anh em đã xem và tư vấn!

phuvantiensinh15 thích bài này.
    Đang tải...
  2. phuvantiensinh15

phuvantiensinh15

Xem Tây Du Ký bạn thấy rồi đấy không phải con yêu quái nào cũng có thể thu phục để quay về chính đạo, nên những dạng yêu nghiệt phải diệt tận gốc giống như mối tình của bạn với ny vậy !

3. Tuệ

Tuệ

Chia tay đi bạn

4. Prison break

Prison break

Đọc qua tình hình thì nếu bạn ko tỉnh táo thì bạn sẽ là thành viên tiếp theo trong danh sách anh trai mưa và bạn thân khác giới của cô ấy. Và tất nhiên, trong danh sách ấy sẽ chẳng có ông nào được gái lựa chọn làm người tình tiềm năng cả bạn nhé.

5. Clintwood

Clintwood

Cô này làm vậy là ko tôn trọng bạn, ko tôn trọng mqh này. Việc con gái có nhiều người theo đuổi là bình thường nhưng kiểu thân mật như bạn miêu tả tôi ko chấp nhận. Đầu tiên bạn nên góp ý thẳng thắn với người yêu 1 lần duy nhất, rồi xem cô gái của bạn cư xử thế nào, lúc đó quyết định là do bạn lựa chọn. Có 1 câu danh ngôn của Oscar Wilde mà tôi từng đọc:

Between men and women there is no friendship possible. There is passion, enmity, worship, love, but no friendship.
    Giữa đàn ông và phụ nữ không thể có tình bạn. Có thể có đam mê, có thù địch, có sự tôn sùng, có tình yêu, nhưng không có tình bạn.

Hi.Quyên and Yukino0011 like this.
  6. Jimmie

Jimmie

Việc quen bạn khác giới ngoài người yêu tôi thấy rất bình thường. Nếu là dịp vui hoặc lâu ngày gặp lại, tôi cũng thỉnh thoảng ôm bạn nữ hoặc em gái (không phải em ruột). Chủ thớt cũng nên kiếm một cô bạn thân thiết cho riêng mình đi {beauty}

Lôi ra nói chuyện riêng, hỏi cô ta có muốn giới thiệu bạn với bạn bè cô ấy không? Nếu cô ta từ chối hoặc không giới thiệu bạn với người khác thì thường là kiểu yêu đương trẻ con hoặc là chăn trai chuyên nghiệp. Cứng rắn lên, đừng gia trưởng nhưng cũng đừng để gái qua mặt.

Các bạn ra sao tôi không biết chứ con gái mà nói láo tôi đủ 2 lần là tôi sút. Yêu đương mà chả tin tưởng nhau mệt mỏi và phí thời gian vd{brick}

Hi.Quyên thích bài này.
  7. Emil

Emil

mình đã từng góp ý rồi nhưng ny mình nói là đã nói với mình lúc mới quen mà. không giấu diếm gì cả nhưng mình biết đằng sau lưng thì có rất nhiều vệ tinh xung quanh mình biết chứ nhưng vì mình muốn giữ mối quan hệ này nên k muốn lớn chuyện thôi. em muốn gì mình cũng chiều hết nhưng rất hay giận mình. em chỉ thấy những lỗi sai của mình chứ k bao giờ thấy lỗi sai của bản thân. nhiều lúc mình buồn lắm.

8. Emil

Emil

cô ấy có giới thiệu với bạn bè cô ấy nhưng chỉ với con gái thôi chứ những người con trai khác ny mình k giới thiệu cho họ biết đâu với lại cũng k công khai nữa. Nói chung quen em thì cả nhà em đều biết vì mình rất hay qua nhà em chơi và bên họ hàng em cũng đều biết mình. nhưng mình k hiểu nổi tại sao quen mình nhưng lại có nhiều vệ tinh xung quanh e mà e vẫn k dứt khoác với ngta. có lần e nói với mình em có ông anh quan tâm em như ny vậy e sợ a đọc tn biết a sẽ buồn. mình biết tên này trước đó cũng qua lại với ny mình rồi và ny mình cũng qua nấu cơm cho ăn nữa. mình thực sự k hiểu ny mình nghĩ gì nữa.

9. Jimmie

Jimmie

Vậy thì không sao đâu bạn!

Cô ấy mới 22 tuổi, có sức hút, tâm lý như thế là bình thường. Con gái thích có vệ tinh xung quanh để "chăn", để họ có cảm giác mình đẹp, hấp dẫn.

Bạn càng kiểm soát, ghen tuông hay thi đua tặng quà với mấy gã kia thì bạn càng dễ mất cô ta. Chừng nào còn âu yếm nhau, khóa môi thân mật hoặc xa hơn thì cứ yên tâm đê.

Bạn gái cũ và hiện tại của tôi thỉnh thoảng cũng lôi tin nhắn ra "khoe" tôi khi hai đứa ở riêng. Mà có người yêu hút trai, ra đường ai cũng nhìn thì phải tự hào chứ. Thậm chí bà chị gái tôi cũng vậy luôn, bả không có đẹp xuất sắc nhưng cá tính, lễ lộc nào cũng nhận một đống quà, ông nào ghen cãi nhau với bả miết thì bả lại sút cho thí sinh khác nhảy vào {amazed}

10. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Có lẽ nên bắt đầu từ tình bạn trước khi tiến đến tình yêu chăng===> vì tin tưởng nhau là bước đầu tiên của tình bạn mà :)

11. Thành Đạt

Thành Đạt

người yêu bạn tính tình ương ngạnh,khá mờ ám...bạn biết điều gì sẽ xảy ra trong tương lai..khi em ấy thấy bạn thiếu hấp dẫn..hoặc tìm được mối mới có giá trị hơn bạn nhiều lần rồi đấy