Đang tải...

Tư Vấn Người yêu " nhạt " trong mối quan hệ xử lí sao

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi sầm đạt, 21/5/17.

1. sầm đạt

sầm đạt

60%
    E muốn tư vấn thêm kinh nghiệm !
    E cũng đã đọc học alpha và real man và Chinhem dot Com khá nhiều rồi , nên xây dựng và luyện tập cách nói chuyện , trêu đùa ,thu hút , giao tiếp đều khá ổn . Nhưng bây giờ e thấy mối quan hệ được 2 tháng bắt đầu " nhạt " dần . Cô ấy không giỏi trêu đùa , cô ấy không giỏi kể chuyện , cũng không giỏi ăn nói ,giao tiếp bằng mắt cũng không biết nữa . Nhìn lại thì đây là 2 thái cực KHÁC NHAU hoàn toàn , nhưng ở cô gái đó có 1 điểm đặc biệt khác với cô gái e từng gặp đó là ? Chăm và rất chăm chỉ e hay nhờ cô ấy nhiều việc cần giúp cho việc học và cô ấy đều làm cả , e biết ơn cô ấy hay dành tặng lời khen ,nhưng như thế cũng chưa đủ .............
    Nhưng bây giờ e phải làm thế nào để phát triển mối quan hệ này ?

Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    bạn học real men và chính em dot com rồi à...
    bạn còn lên đây hỏi làm gì......
    """ khi cuộc tình đi vào lối mòn thì..... tôi sẽ là người đá cô ấy..... tôi sẽ là người chủ động chia tay.....""""
    hết khỏi tư vấn nhé....

dld99 and sầm đạt like this.
  3. sầm đạt

sầm đạt

60%
    luyện tập không ngừng để hoàn thiện đó là điều tuyệt vời , đó là lý do tại sao tôi ở đây

4. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Ví von tg của bạn cũng giống như trai tốt. Bạn đọc sách alpha để hoàn thiện hơn vz thì sao k ngồi tâm sự với tg của bạn nói rõ về cảm xúc hiện tại đang dần nhạt đi. Để tg nhận ra cần phải thay đổi một chút j đó để alpha hơn. Nếu tg có thái độ cố gắng muốn hoàn thiện hơn để sưởi ấm tình yêu thì bạn có thể cùng tg sưu tầm những sách giúp cho phụ nữa alpha hơn giống như alpha art cho đàn ông.
    Trong tình yêu luôn có sự cố gắng của cả 2. Bạn đã alpha vz thì tg cũng phải gần tương xứng

Hi.Quyên and sầm đạt like this.
  5. sầm đạt

sầm đạt

60%
    e cũng đã từng nghĩ như bác, khổ nỗi tg hay đọc " yêu sao ko để đau " , " hôm nay tôi thất tình " .
    Cám ơn bác giờ e sẽ phát triển mối quan này .

Các file đính kèm:

Kích thước:
      38.1 KB
      Đọc:
      54
  6. ngoo

ngoo

90%
    Trong mqh nào cũng luôn có 1 giai đoạn nhạt, bạn có nhớ lúc mới yêu cô ấy nói cái gì bạn cũng thấy hay thấy thú vị không. Vượt qua giai đoạn này khá khó nhưng nếu hai bạn thực sự muốn vun đắp cho mqh này thì sau giai đoạn nhạt sẽ là khoảng thời gian gắn bó hơn nhiều. Hãy chia sẻ những điều bạn băn khoăn với cô ấy, tôi tin cô ấy cũng muốn hoàn thiện mình hơn giống như bạn kì vọng. Chúc hai bạn sớm tìm được niềm vui trở lại.

sầm đạt thích bài này.
  7. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    yêu không nhất thiết phải thay đổi cả con người cả tính cách của họ vì người mình yêu. như thế sẽ cảm thấy không phải là chính mình. chỉ nên thay đổi nhưng j cho cuộc sống của 2 bạn trở nên sinh động tốt đẹp hơn thôi. đừng kì vọng quá vào mà bắt ép người khác thay đổi chỉ vì thỏa mãn bản thân.
    nghe cách tg nt với bạn đủ thấy tg yêu bạn theo cách của cô ấy chứ không phải theo cách của người khác.
    chốt lại: đừng kì vọng quá vào sự thay đổi mà hãy chấp nhận con người họ. biết đâu khi bạn cảm thấy quen dần với nó thì bạn sẽ yêu nó nhiều hơn. nếu bạn vẫn không thỏa mãn với sự thay đổi với những gì tg có thể thay đổi được thì lúc đó bạn nên từ bỏ tg và tìm một người phù hợp hơn. tin tôi đi. tìm được một người yêu mình thật lòng khó lắm.

Sakazuki and sầm đạt like this.
  8. abien

abien

20%
    Cái này khó,đơn giản phải từ sự cố gắng của đối phương. Chứ nếu như hiện tại thì cũng khó thay đổi. Vì đây là tính cách!

Hi.Quyên thích bài này.
  9. AZtoLoL

AZtoLoL

20%
    Đang định hỏi mọi người. Người yêu mình cũng nhạt quá. Nhiều lúc thấy nản luôn.
    Nhiều lúc không có cảm hứng mà lãng mãn nữa. Có ai trong trường hợp này xem có cách nào để tự lấy lại cảm hứng không nhỉ?

10. sầm đạt

sầm đạt

60%
    e cám ơn bác nhiều nhiều lắm ạ

11. OneForMan

OneForMan

100%
    Người con gái đó cần một người đàn ông có thể sâu sắc và khó nắm bắt! "Trong mỗi người con gái là một nàng thiên nga lộng lẫy, trong mỗi người con trai là một chú sư tử dũng mãnh - film Harry Potter và chiếc cốc lửa". Vậy, bạn hãy làm sao để con thiên nga thấy rằng nó thực sự lộng lẫy chứ không phải là những điều nó làm là lộng lẫy. Luôn luôn ghi nhớ điều đó thì cô gái nào cũng đổ gục trong tay bạn.

12. sầm đạt

sầm đạt

60%
    tình hình cũng đc hơn 1 tuần rồi ạ nhưng chưa tiến triển gì cả
    e thấy việc nói chuyện bên ngoài với vô gái đó còn tốt hơn

13. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Đơn giản là bạn hông hiểu dc tính cách em ấy.