Đang tải...

Tư Vấn Nhắn tin cho tg mới quen bị seen

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Nhắn Tin, Gọi Điện, Facebook, Zalo Online' bắt đầu bởi BrisingrGod, 9/2/18.

1. BrisingrGod

BrisingrGod

20%
    Chuyện là hôm trước, có một em năm 1 chung trường gửi lời mời kết bạn facebook em. Em cũng xinh thế là mình chủ động tấn công luôn. Sau đây là một loạt tin nhắn của em với gái:

Có thể thấy là lúc đầu em đang ở kèo trên, và giữ phong độ tốt :)) nhưng càng ngày em để mất vị thế và giờ đang ngã ngựa :< . Đáng ra thay vì nhây thì em nên mời đi chơi thay vì cứ chọc và nhây.
    Các bác có thể cho em xin lời khuyên và chỉ ra các lỗi của em không ạ? Và đồng thời case này giải quyết thế nào ạ? em chưa gặp tg ngoài đời :))

Các file đính kèm:

• tin 1.jpg
      Kích thước:
      208.2 KB
      Đọc:
      157
    • tin 2.jpg
      Kích thước:
      226.1 KB
      Đọc:
      123
    • tin 3.jpg
      Kích thước:
      184.5 KB
      Đọc:
      112
    • tin 4.jpg
      Kích thước:
      217.8 KB
      Đọc:
      113
    Đang tải...
  2. ManOx

ManOx

40%
    Bạn ở kèo trên chỗ nào thế??? Đây đơn giản chỉ là một cuộc nói chuyện thông thường thôi mà.

Ý ở đây mình không nói bạn sai. Chỉ đơn giản đối với cá nhân mình thì pick up trên facebook là rất khó. Cho nên tất cả mọi trường hợp mình đều đến thẳng mặt xin số làm quen. Rất nhiều trường hợp con gái bảo là e cho anh face của em được ko :v Và hầu như mình ko đồng ý vì mình thích như vậy :))) Quen lâu thì mình mới add thôi. Vì mình bị fail rất nhiều nên ko muốn tốn time nữa

Bạn cũng chưa làm được gì ở đây cả đâu, có 1 lần mình nói là khiên trên facebook là loại khiên dày và cứng nhất chưa nhỉ, lại còn ko có cầu nối gì giữa 2 người nữa trừ khi bạn cực kì đẹp trai ko thì next nhé :v.

Ở đây mình chỉ có 2 cách cho bạn. 1 là bỏ. 2 là nếu thật sự thích thật (chắc cô này xinh lắm bạn mới nhắn vì bạn nói đã gặp ngoài đời đâu) thì theo dõi face của tg rồi thỉnh thoảng like, lâu lâu comment,... xong có chuyện gì đó liên quan đến status của cô ấy, vướng mắc các kiểu thì mess. Tấn công trên facebook là PHẢI mắc lỗi ít nhất mới set date được :)) Còn mà đã mắc lỗi rồi thì xin chào thân ái.

Và mình đoán là bạn chưa yêu cô nào :))) Ko biết bạn đã đọc sách chưa nhưng cái kiểu thấy họ seen rồi bạn vẫn nài nỉ thì ... mình hiểu rồi :))))

miracle, Z3roXIII, Gió and 2 others like this.
  3. Clintwood

Clintwood

40%
    Tôi thấy cô bé này nc khá nghiêm túc còn bạn thì kiểu đùa dai, gái cảm thấy bị giễu cợt và chẳng ai thích bị đem ra làm trò một cách quá lố.

2 pic đầu chỉ là xã giao, pic 3 từ chỗ bán hàng cấm cô gái đã ko thích, thay vì chuyển chủ đề bạn lại đào sâu vào. Chưa là gì đã đòi gái mua quà(mặc dù là trêu ghẹo nhưng nó thể hiện bạn trên cơ, đòi hỏi), nếu bạn nói:"A nhớ quê e có ... ngon lắm!" hoặc một câu hỏi mở:"Quê e có đặc sản gì ngon" thì câu chuyện rẽ sang một hướng mới tích cực vì ai cũng thích nói về những điểm nổi trội của quê hương.

Khi người ta chê bạn nhạt, bạn có thích nc chuyện nữa ko? Tôi chắc là không! Bạn nhận lỗi lại để emoji mặt cười thì bạn chân thành ở đâu? Hãy nói:
    - A chưa hiểu e nên nhiều lúc đùa dai làm e ko vui
    - Khi nào e lên lại gọi a, a dắt e đi chơi

Hầu như tn nào của bạn cũng có emoji : )) , bạn thiếu nghiêm túc đến vậy sao?

Z3roXIII, BrisingrGod and k3langthang like this.
  4. k3langthang

k3langthang

65%
    Chuẩn có thể đùa nhưng cũng nên thể hiện sự chân thành nghiêm túc chứ nhìn ông ấy như đang cợt nhả người ta

BrisingrGod thích bài này.
  5. Mero1992

Mero1992

65%
    Ca này thua :))) toàn câu hỏi + đùa vô duyên :D

6. BrisingrGod

BrisingrGod

20%
    Cảm ơn ManOx. Quả thật là mình chưa yêu ai cả. Không phải là mình không yêu mà là, mình thích nhưng không biết cách thể hiện mình thích như một real man được. Mình cũng biết là mình lần này mình lại làm sai.
    Chắc là mình sẽ chọn bỏ. Coi như là một bài học đáng giá nữa cho bản thân :<
    Mình nói mình ở kèo trên vì ban đầu tg add friend mình trước, trong khi thậm chí mình còn chưa quen biết gì tg. Mình vì muốn chứng tỏ với tg nên đã nhắn tin như kiểu trên. Mình nghĩ như thế là hài hước, nhưng khi nhìn lại thì những gì mình nhắn nó hơi quá khích. Mình không định chê tg nhạt gì, chỉ là mình đoán là tg quê ở thành phố hay cao nguyên ko giáp biển {cry}{cry} ,nhưng tại thấy không khí đang bình thường nên mình cứ suy diễn theo em nó luôn. Và mắc lỗi to đùng...

Tính tình của mình thì bình thường nghiêm túc hơn nhiều, chỉ là mình thấy em dễ thương nên mình lại đi làm quá mọi thứ lên

7. BrisingrGod

BrisingrGod

20%
    Cảm ơn Bác đã phân tích cho em, và chỉ cách giải quyết tốt hơn
    Thiệt sự nói em không nghiêm túc thì oan cho em quá :< Em cũng FA lâu rồi (vì em muốn tìm được người bản thân thấy phù hợp và thích thì mới làm quen chứ không bạ đâu cũng yêu) Em cũng muốn đi hẹn hò với tg. Nhưng mà tính em cứ nhắn tin là nó quá khích lên như thế. Thành ra em thành làm lố.

Có lẽ sau bài học lần này em sẽ học cách làm chủ bản thân tốt hơn. Em là người sống hướng nội, tình cảm, nhưng em không muốn là trai tốt, mà em cũng biết là lạnh lùng mà không đẹp trai thì cũng không áp dụng được. Nên em tập nói nhiều hơn, nhắn nhiều hơn, chủ động hơn, đi theo mindset hài hước.
    Sau bài học này có lẽ em phải xem lại mindset của mình. Không nên đùa cợt quá. Và tùy loại tg thì ứng xử khác nhau nữa.
    Valentine năm nay chắc lại một mình nữa {confuse} Một lần nữa cảm ơn bác Clintwood

Z3roXIII and Clintwood like this.
  8. BrisingrGod

BrisingrGod

20%
    Mình có đọc sách rồi, mình cũng biết là nài nỉ thì sai lắm, nhưng nếu thử thì sẽ thế nào, dù gì mình cũng không thể làm gì được nữa lúc này, nên mặt dày thêm 2 3 tin nữa. Tới đó thì mình dừng rồi, và đã hiểu kết quả. Buồn 1 đêm vì làm sai rồi. Thôi từ giờ lại tiếp tục thay đổi và cải thiện

9. ManOx

ManOx

40%
    Bạn đừng cải thiện mỗi khả năng nhắn tin vì nó là dễ nhất rồi :v Giỏi giao tiếp thì trình nhắn tin sẽ lên theo cấp số nhân thôi, đó là lý do mình chỉ xin số nếu không cho thì thôi, tìm cơ hội khác. Cái quan trọng là bạn chủ động tiếp xúc với con gái thực tế ý, đọc sách AA rồi thì cứ theo đó mà tán nhiều vào, cứ fail lại tiếp tục. Bạn mà không dám nữa thì mình ko đảm bảo được bao nhiêu lâu bạn có người yêu đâu :))) Cố lên.

10. k3langthang

k3langthang

65%
    Ai chả những lần như vậy, tiếp tục cố gắng nhé

11. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Trải nghiệm tuyệt vời. Facebook ảo mà muốn nói gì cũng được. Chat qua fb phải hẹn gặp cho bằng được. Đừng dây dưa hẹn gặp càng sớm càng tốt. Khoảng thời gian từ 2 đến 10 ngày ko hẹn dc nên say goodbye.

12. Tok

Tok

20%
    Vồ Vập, Đùa không đúng cách ( gái cảm thấy bị làm nhục ) , nhắn tin lô gic không tạo được cao trào cảm xúc.

13. behind you

behind you

20%
    Bệnh của ông là bị nhạt. Đúng hơn là hơi kém duyên 1 chút. Lẽ ra ông nên nói nhiều về chuyện học tập hơn chút, rồi lấn lá hỏi thêm cái khác nữa.

14. Lohoho

Lohoho

65%
    Well, nếu bạn muốn set kèo date trên fb thì mình có kinh nghiệm thế này:
    + Tối ưu hoá fb của bạn đi ( hình như trên chinhem có 1 bài thì phải) việc này sẽ xây dựng hình ảnh tưởng tượng của bạn trong đầu tg nếu nó tốt thì xác suất tg nói chuyện với bạn sẽ nhiều hơn.
    + Nói chuyện tầm vài ngày thì lặn mất rồi 1 thời gian rồi trở lại nhắn tiếp điều này sẽ xây dựng giá trị của bạn và nhớ các nguyên tắc khi nhắn tin nha nhưng đừng áp dụng 1 cách rập khuôn.
    + Tin nhắn cuối cùng thì nên gợi sự tò mò hoặc gài kèo cho tg hỏi mình rồi để đó (thường thì con gái rất khó chịu nếu không thoả mãn được các yêu cầu của mình).
    + Còn lại là phụ thuộc vào khả năng ăn nói của bạn.

Mà mình nghĩ bạn nên phát triển bản thân cũng như mindset của mình trước khi tán gái. Chúc bạn thành công.

Z3roXIII thích bài này.