Đang tải...

Chia Sẻ Nhạt nhẽo giết chết chết sự hấp dẫn của đàn ông phần 1

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi vitieubao219, 2/8/17.

1. vitieubao219

vitieubao219

Chào tất cả anh em trên diễn đàn. Tôi đã quay trở lại... Chúc anh em một ngày vui vẻ....

Đôi lúc t cảm thấy mình nhạt nhẽo, cuộc sống trôi qua cứ bình thường, phẳng lặng không như trước đây tuy khó khăn nhưng giàu cảm xúc hơn. Đi làm 8 tiếng , về nhà đọc báo, lên mạng, thỉnh thoảng đi cafe, làm vài chai bia với mấy chiến hữu. Trang phục thì tông đen nguyên cây hoặc là trắng đen thanh lịch hay quần jean áo thun đeo kèm một chiếc đồng hồ...

Đã lâu t chưa yêu ai, cũng không buồn tìm một ai đó. Cứ như một bức tranh trắng đen nhìn không đến nỗi nào nhưng nhanh chán

Đó là t của 1 tháng trước... Nếu cuộc sống cứ như thế trôi t nghĩ mình sẽ chán ngắt cho đến khi t gặp một cô gái khá thú vị. Mặt khác trong con người luôn hướng tới sự tươi mới, những cuộc vui, những điều mới mẻ t không để mình thế này thêm nữa.

Thói quen này là một hệ lụy từ việc bạn không muốn mình thay đổi cứ nhạt nhẽo ntn thì bạn sẽ không hấp dẫn được cô gái nào hết như trong quá khứ t đã từng vấp phải.

Nhạt nhẽo là cách khiến bạn đánh mất sự hấp dẫn dẫn với phụ nữ.
    Vậy thế nào để bạn bớt nhạt nhẽo.?
    Bài viết này t muốn chia sẻ cách thêm gia vị cho cuộc sống của bạn.

Người nhạt nhẽo làm đều đều mọi thứ

Cuộc sống t 1 tháng trước cứ đều đều, đi làm về ăn tối, đọc báo xem tin tức, quan tâm một chút về bóng đá, thể thao, âm nhạc. 7 ngày thì mất 5-6 ngày trong một tuần t như vậy. Riêng những ngày cuối tuần thì tập hợp các chiến hữu thời đại học "nhậu" thật ra làm vài chai cũng không sao, một tuần làm việc khá căng thẳng thì như vậy là không có vấn đề. Công việc thì cứ cắm cúi nhiều khi có bạn rủ đi chơi thì thôi t còn đang chuẩn bị cho công việc ngày mai hay t mệt rồi để hôm khác đi cafe.... Nói yêu công việc thì cũng không hẳn mà thật ra t đang ù lì.

Chủ nhật sáng cũng lười ra công viên vì sống tp bao năm đi công viên để tập thể duc hay làm quen mấy e gái sinh viên không còn hứng thú với t. Nhưng với suy nghĩ muốn cuộc sống này nhiều thú vị, đa màu sắc thì t nghĩ bạn cũng nên thay đổi. Vì cuộc sống bạn phải thú vị thì mới khiến những cô gái kia cảm thấy bạn thú vị và muốn là một phần của cuộc sống của bạn...

Đừng làm điều gì đó mãi như thế, thay đổi bản thân đi, gặp những người mới, tạo mối quan hệ mới biết đâu bạn tìm thấy cơ hội mới, tình yêu mới....

Không có hứng thú hay đam mê thứ gì đó

Quần áo lịch sự rồi đến cty,tan làm về nhà, nói chuyện với tất cả mọi người một tông giọng từ đồng nghiệp đến bạn bè đến con gái hay ngay cả với sếp cũng vậy. Đi làm nhận lương, chức vụ công việc cứ đều đều không có gì ưu tú. Không có đam mê hay thích thú một thứ gì đó khiến bạn theo đuổi một cách hăng say sẽ khiến bạn dễ bị một màu, lẫn vào đám đông kia ai cũng vậy khiến bạn chẳng có sự khác biệt vậy nếu là phụ nữ bạn có thích một người đàn ông vậy không?? Thật ra bạn có đam mê đấy t cũng vậy, t yêu âm nhạc thích được hát vì vậy t hay đến phòng trà để đắm chìm trong những bài hát bằng giọng hát live thật sự . T cũng thích chơi chứng khoán nhưng lại sợ số tiền mình dành dụm thua lỗ, cũng muốn đầu tư vào một mảnh đất nhưng rồi lại thiếu vốn.. Đó ai cũng có đam mê nhưng rồi cuộc sống này nó khiến bạn dần dần quên đi là mình yêu thích thứ gì mình muốn làm thứ gì đó không chỉ vì tiền vì đơn giản bạn sống và muốn được làm điều đó.

Phụ nữ họ dễ dàng nhận ra bạn có đam mê hay không bạn có khác biệt hay như ai đó khác. Hãy kết nối những đam mê của bạn, tìm ra sự hứng thú với những gì bạn muốn làm phụ nữ sẽ cảm thấy bạn hấp dẫn, ủng hộ tin tưởng bạn vì bạn có mục đích sống chứ không tồn tại và họ sẵn lòng là một phần cuộc sống bạn, ủng hộ bạn, giúp bạn thêm phần tự tin bước tiếp vượt qua những khó khăn, hướng đến điều ta muốn tới.

Có đam mê sự nhạt nhẽo trong bạn tan biến bạn không chỉ muốn đi làm xong về nhà rồi lại đi làm xong về nhà... À ở đây t không khuyên bạn phải bỏ công việc bạn đang làm tùy vào cân nhắc và đam mê của bạn sao cho tốt nhất với chính bạn. ...

Cũng lâu rồi không ngồi viết một bài viết trên diễn đàn. Forum này cho t không ít kỉ niệm nên việc bỏ ra 1-2 h vào buổi tối viết một bài ntn khiến t hào hứng hi vọng các bạn ủng hộ.

Có thời gian t sẽ viết phần tiếp theo...

Chúc ae vui vẻ !!!

Last edited by a moderator: 2/8/17
    axtrox, churobot8, truy_manh and 5 others like this.
    Đang tải...
  2. churobot8

churobot8

3. Nắng Cười

Nắng Cười

Hey bro . Cái này tôi đã đọc ở đâu đó ( mới đây thôi ) mà nhất thời chưa nhớ ra là ở đâu . Có chắc là của ng anh em viết không ?

Nguyen Dat thích bài này.
  4. Max Black

Max Black

Tôi là một người bình thường, và sau khi đọc xong bài viết của bạn( cũng không chắc lắm tôi đã đủ kiên nhẫn đọc hết) , cá nhân tôi thấy bài viết của bạn thật là nhạt.
    Góp ý của tôi mang tính xây dựng và có phần thẳng thắn đến thô lỗ.
    Mong rằng được đọc những bài viết chất lượng hơn từ bạn.

5. Nyx

Nyx

b nói cũng chuẩn đấy

6. vitieubao219

vitieubao219

Đã lâu t không viết bài, cám ơn ý kiến của bạn. T sẽ cố gắng ở viết bài tiếp theo ...

Duxx thích bài này.
  7. Nguyendaniel

Nguyendaniel

it hay nhiều vẫn là đóng góp. hãy tích cực

8. T Phạm

T Phạm

Hey bro, tui cũng như ông đây. Đúng là sống mà không có một niềm đam mê vắt túi thì sẽ rất là tẻ nhạt. Tìm kiếm thú vui, theo đuổi nó như theo đuổi cô gái mà mình cực thích vậy, như thế sẽ đỡ nhạt đi phần nào.