Đang tải...

Tư Vấn Nhờ các bác tư vấn và xác định phương hướng

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Lady Killah, 30/1/18.

1. Lady Killah

Lady Killah

60%
    Truyện của e hơi dài. E xin kể vắn tắt nhất có thể mong vẫn đủ ý để ae tư vấn đc chuẩn nhất ạ. TG này học cùng đh với thằng bạn e, thích e từ ngày trước khi e có người yêu có lẽ vì e nhìn cũng khá và ấn tượng e chung tình vì trước mắt người yêu e luôn lạnh lùng với các cô gái khác (cái này là tin tình báo thằng bạn e nó báo)

Sau 2 tháng chia tay người yêu cũ. E quyết định mở lòng và có chuyến đi chơi đầu tiên với TG này, đi cùng thằng bạn Wingman của e và 1 cô bạn nữa, về nhà thằng bạn nó chơi (bạn này e cũng quen coi như là sân khấu của nó nhưng e cũng thoải mái mà diễn vì hoà đồng với hội đó rồi). Hôm đó e say ngất người, TG chăm sóc rồi tối e mò sang nằm cùng nó + con bạn nó nằm cạnh nên chỉ sờ soạng ko làm gì đc :))

Lần 2 là U23 Việt Nam vào chung kết, TG rủ vu vơ sang nhà nó uống rượu :)) e với thằng bạn Wingman lại đang say + vui vì Việt Nam thắng nên sang luôn. Và lần 2 e gục tại mâm nhà TG, có cả bố mẹ và các bác tối lại về nhà nó ngủ phòng nó và chị nó :)) sáng chị TG đi làm e lại trèo lên ngủ và cũng chỉ đc sờ soạng chưa làm đc gì vì bố nó ở nhà :))

Tin nhắn qua lại thì vẫn ok có cả hài hước cả quan tâm, thời gian rep cũng nhanh dần lên, và tần suất nhắn cũng tăng

Ban đầu như 1 trò đùa, dần dần bởi sự đáng yêu của TG e cảm giác đã yêu TG thật và muốn đi đến mqh nghiêm túc. Nhưng chưa có cơ hội nói trực tiếp vì đợt này e bận quá toàn nt. Qua tin nhắn thì cảm giác TG hơi lảng lảng đi, các anh em check tin nhắn ở đính kèm và đánh giá giúp e ạ?

Theo ý nghĩ của e thì là TG rất thích mình rồi, và để cho mình nằm cùng ôm ấp các thứ thì chắc chắn là TG cũng muốn nhưng hoàn cảnh và lý trí của TG kéo lại nên chưa đi đến xxx. Nhưng e nghĩ do TG chưa cảm giác đc sự an toàn bên mình. Sợ mình là bad boy chỉ chờ trực choén con nhà người ta :((

Nhờ các pro đọc cho đánh giá những việc e làm chỗ nào tốt chỗ nào ko tốt và phương hướng hiện tại e nên làm là gì ạ

Chỉnh sửa cuối: 30/1/18
    Đang tải...
  2. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Không bít nói gì khi chú có 2 lần cơ hội. Qua tn trong mắt em ấy thì chú là bợm nhậu ah???

Lady Killah thích bài này.
  3. Clintwood

Clintwood

40%
    góp ý bạn mấy lời
    - Ko nói a yêu e wa tn, nó trẻ con và thiếu tôn trọng
    - Lạm dụng kéo đẩy, hài hước làm câu chuyện thiếu nghiêm túc(ko tạo được hòa hợp, tin tưởng)

4. Lady Killah

Lady Killah

60%
    :( lần 1 thì nằm cạnh bạn nó, lần 2 thì e cũng ko dám gắt vì nằm phòng nó mà bố nó ở nhà :( cũng gần như vậy vì từ lúc chia tay người yêu cũ đến giờ là 2 tháng e buồn và nhậu rất nhiều. Mỗi lần nhậu say là thằng bạn wingman của e nó lại gọi cho TG và cho e nc nọ kia :)) có hôm e gắt quá trêu là mai mang tráp đến hỏi cưới TG luôn. Sau đó TG gọi e là chồng tương lai @@ e sau hôm đó hơi hối hận vì lòng vẫn còn buồn vì mqh cũ xong say vào lại đi thả thính linh tinh @@ mất gần tuần đấu tranh tâm lý e mới quyết đinh thử mở lòng và setup đi chơi với thằng bạn wingman và TG đồng ý luôn

5. Lady Killah

Lady Killah

60%
    Thanks bro. Vậy giờ e phải làm gì tiếp theo để chinh phục đc TG ạ? E thấy TG rất thích mình thậm chí là từ trước rồi. Nhưng kỹ năng của mình chưa chuẩn và có lẽ chưa tạo đc tin tưởng cho TG
    Trên fb e vẫn còn vài ảnh với người yêu cũ. Vì e chưa muốn xoá, muốn tôn trọng người yêu cũ. Vẫn ở cùng nhà (khác phòng) với người yêu cũ :)) liệu đây có phải là 1 trong nhưng nguyên nhân chưa tạo đc sự tin tương và chân thành với TG đúng ko ạ?

6. btt

btt

40%
    Đọc tình tiết của bạn thấy cô ấy đã thích bạn rồi. Trừ một vài lý do như cô ấy thuộc type đong đưa, còn nếu ko mình nghĩ bác sẽ ko khó để có được cô ấy. Nếu dễ dàng chỉ cần một buổi đi dạo, một cái nắm tay và nghiêm túc nói lời yêu khẳng định tình cảm là thật quen cô ấy ko để thế thân là đủ.
    Nhưng cái mình muốn bác làm đó là tự vấn bản thân xem có thực sự yêu cô ấy không, hay là đang buồn chỉ mong thế thân. Rung cảm là thực hay chỉ là ngộ nhận. Nhiều khi yêu nhau là dễ nhưng duy trì tình cảm ms khó bác ạ.
    Nếu bác yêu thật thì mình nghĩ bác sẽ nhanh chóng thành công thôi.
    Good luck.

7. Lady Killah

Lady Killah

60%
    Thanks bro. Lúc đầu đúng thật e chỉ coi là trò đùa, là thử mở lòng ra để quên người yêu cũ. Sau khi tiếp xúc e mới nhận ra TG rất đáng yêu và có lẽ tình cảm này là thật. Nhiều khi e đắn đo ko biết nên nt trước hay ko vì sợ mình mất điểm hay nọ kia. Nhiều khi mong chờ tin nhắn của TG. Sau chia tay e cũng nhắn tin với vài cô khác, chủ yếu là các cô đã có dấu hiệu thích e từ ngày trước. Nhưng hiện tại chỉ có TG này khiến e có cảm giác vậy. Hiện tại e đang có việc đi từ giờ đến cuối tuần, cũng ko thể gặp TG để nói lời yêu nghiêm túc đc. Bro có thể tư vấn cho e nên nói những chuyện gì qua đt? Tập trung vào hoà hợp chia sẽ những câu chuyện hàng ngày với nhau (ví dụ hôm nay đi đâu gặp chuyện gì vui...) hay là vẫn bông đùa ạ? Và chuyện ai nhắn tin trước ai trong giai đoạn này liệu có còn quan trọng ko ạ? Vì trước giờ TG nt trước đến e ít hơn tỉ lệ tầm 3:7 ạ

8. btt

btt

40%
    À đừng nghĩ và quá quan trọng ai nhắn trc bạn à. Có gì vui bạn cứ nhắn cho cô ấy. Lên fb thấy cái gì hay thì gửi cô ấy. Đi ngoài đường thấy gì thú vị thì cũng thế. Nhớ là rảnh thì nhắn bận thì thôi bác ơi.
    Nhưng mình nghĩ bác nhắn tin ko tệ đâu :))

Hi.Quyên and Lady Killah like this.
  9. k3langthang

k3langthang

65%
    Nhìn tên là bác là hiểu rồi! Làm bài rap tình cảm tặng em nó, em đã nó thích mình thế rồi bỏ bớt skill đi, chân thật và tạo cho em ấy cảm giác tinh tưởng thôi!

10. Lady Killah

Lady Killah

60%
    Thanks bro. Vậy là giờ e nên hoà hợp và tạo tin tưởng nhiều hơn. Bớt bông đùa đi. Và cú chốt là 1 câu chân thành nói trực tiếp là đc đúng ko ạ?

11. Lady Killah

Lady Killah

60%
    Thanks bro. E thực sự kém lắm. Để tên vậy vì muốn trở thành như vậy thôi. E yêu nyc gần 6 năm, trong lúc đó e ko bao giờ để ý đến người khác giới nào khác, tiền kiếm ra cũng chỉ vun vén cho tương lai. 5 năm trời ko biết mua quần áo là gì :)) giờ chia tay e thấy thọt quá, thiếu sót quá nhiều. Cứ như là mới đc trở về với xã hội vậy. Tán gái cũng ko biết bắt đầu từ đâu và như nào luôn ạ :(

12. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Đầu tiên, nói chuyện nghiêm túc đừng là lúc nhậu mới nói.
    Thứ hai, bạn nên gặp cô ấy nhiều hơn là nhắn tin.
    Thứ ba, bạn đã qua giai đoạn hấp dẫn rùi bớt hấp dẫn lại, chia sẻ nhìu hơn.

13. Lady Killah

Lady Killah

60%
    Thanks bro :)) tại e nhậu nhiều quá. Mới chia tay người yêu cũ nên buồn.
    Chắc vài hôm nưa e mới về. Nên hẹn TG đi chơi hay ăn hay thế nào bro nhỉ?

14. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Bạn với em ấy trà sữa, cà phê chưa? Nếu chưa hãy đi trước.
    Còn rùi thì đi xem phim hoặc đi ăn...

15. Lady Killah

Lady Killah

60%
    Ok bro. E nt thì còn có nhiều chuyện để nói chứ facetime hay gặp mặt nhiều khi bí chả biết nc gì luôn :)) bro tư vấn cho e cách nói chuyện khi gặp mặt trà sữa với ạ :)) giai đoạn này nên nc nghiêm túc chia sẻ nhũng chuyện trong cuộc sống, hay là vẫn hài hước hấp dẫn ạ?

16. MIinh

MIinh

60%
    Chuẩn nè. em ấy đổ rồi còn lại tùy bác xử sự sao cho man thôi.

17. Lady Killah

Lady Killah

60%
    Đôi lời chia sẻ sau hơn 2 tháng đăng bài này lên nhờ tư vấn. Mong sẽ mang đến cho các bạn 1 câu chuyện hay, cũng như động lực trong các mối quan hệ của các bạn, đồng thời mong được góp ý thêm từ các pro lẫn cả những ae mới, đừng ngại comment nói lên suy nghĩ của mình.

E và TG đã chính thức yêu nhau, cô ấy chọn ngày kỷ niệm yêu là 25/1, mặc dù bài e đăng lên forum nhờ tư vấn là 30/1, lúc đó e vẫn còn rất hoang mang về tình cảm của mình có là thật hay ko? và làm sao để chinh phục TG dù đã có khá nhiều lợi thế.

Trong hơn 2 tháng qua yêu nhau, e cảm thấy e và cô ấy đều làm rất tốt, rất yêu nhau, có vài lần giận nhau nhưng cô ấy cũng chỉ giận vài chuyện nhỏ. Có lần thì e nhường, có lần thì e cũng khó chịu, nhưng những lần e khó chịu thì TG cũng chủ động nt bình thường, lần lâu nhất thì chắc đc 5 tiếng đồng hồ là cô ấy nhắn lại rồi :)) Nhiều khi e cảm thấy mối tình cũ đã qua làm e trưởng thành hơn, và có lẽ cô ấy cũng vậy. E cảm thấy mình biết nhường nhịn, biết hiểu và chiều người yêu mình hơn, hạn chế tối đa những cãi vã ko đáng có.

Nhưng cũng chính vì vậy, đôi khi êm đềm quá người ta lại nhớ về những sóng gió ngày nào, đôi khi e lại nhớ về những lần cãi nhau với nyc, rồi tự hỏi bản thân yêu mà cứ êm đềm thế này thì liệu có phải là tình yêu đích thực ko? Hay chỉ là sợ tan vỡ như những cuộc tình trước mà nhiều khi khó chịu lại nhịn ko muốn nói ra? Như vậy là trưởng thành hơn hay chỉ là tự dối lòng vì sợ dẫm phải vết xe đổ ngày trước?

Ko chỉ e mà e nghĩ TG cũng vậy, bạn e có kể ngày trước TG yêu 1 người rất là khắt khe, quản lý nhiều quá đi chơi với bạn mà đến 10h đã bắt về :)) đến mức thanh niên kia ko chịu đc nhắn tin như viết sớ và thế là kết thúc :)) E không biết TG đã trưởng thành, bớt quản lý và hiểu người yêu mình hơn, hay cũng chỉ sợ lặp lại lần trước mà ko dám thể hiện cái ích kỷ của mình

Trong thời gian này, đôi khi bất giác e vẫn nghĩ về nyc, nhưng ko phải là tình yêu, chắc chắn đã hết 100% rồi, nhưng trong e luôn cảm thấy có lỗi với cô ấy, với những lỗi lầm, những lần đối xử tệ ngày xưa, nhưng thật sự giờ đây không thể làm gì để giúp cô ấy đc. Chỉ mong sao cô ấy có thể gặp đc người tốt hơn, sống vì lý tưởng của mình.

Đôi lời chia sẻ về cảm xúc của e lúc này. Văn phong lủng củng, và thật sự cũng ko biết là mình muốn nói lên điều gì nữa :)) chỉ là chia sẻ để ae newbie biết đc thành công với TG ko phải là chuyện khó, cái khó là giữ mối quan hệ đó thế nào, là cân bằng cảm xúc ra sao. Cũng mong ae góp ý để mình có thể hoàn thiện và ổn định cảm xúc hơn

Z3roXIII thích bài này.
  18. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    khi nào ông đi nhậu say khướt hay mất dạng cả buổi mà nó ko để ý thì hãng nghĩ linh tinh, 2 tháng mà lo với nghĩ cái gì :)). Vấn đề ko phải cãi nhau ai làm lành trc, mà là sau mỗi lần như thế 2 bạn rút ra những gì :v

Z3roXIII thích bài này.