Đang tải...

Nhờ các cao nhân giải đáp

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Vodanh:3, 28/6/18.

1. Vodanh:3

Vodanh:3

Chả là hôm trước chat với 1co bạn nó có hỏi mình thế này: Nếu ngừoi cậu đang tán dthường đi làm về muộn (9-10pm) thì cậu sẽ làm gì?.Cau trả lời của mjnhf đó là gọi điện hoac nhan tin nói chuyện hỏi thăm chia sẻ thỉnh thoảng hom nao cô ấy có time thì rủ đi chơi.
    Mình muốn biết các pro sẽ xử lí tình huống này thế nào.Thanks!

Đang tải...
  2. Mr.K

Mr.K

nếu là mình sẽ rep như vầy " Ai mà chả có cv riêng,nếu đang tán thì a mặc kệ.Còn đã chính thức yếu nhau rồi thì....à mà thôi ko nói cho e nghe đâu "

Clintwood, vandieutot and Hi.Quyên like this.
  3. Uhm

Uhm

Bảo người ta về nhà mình ở luôn cho tiện sinh hoạt, hỏi thăm

4. Vodanh:3

Vodanh:3

Ý kiến pro hay nè

5. Alpha tập sự

Alpha tập sự

Đây là tin nhắn thôi. Ae nhiều khi cứ suy nghĩ câu trả lời quá. Trả lời sao mà chẳng được. Vd: về muộn thì a tán lúc khác....

6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

vẫn còn tố chất aa{byebye}

7. Nguyen Dat

Nguyen Dat

AA làm màu

8. vandieutot

vandieutot

AA là đây chứ đâu :))

9. Mr.K

Mr.K

Trừ khi bạn là người có mindset vững rồi thì bạn muốn nói gì cũng đc không cần suy nghĩ mọi thứ bạn toát ra đều có chất hết. Còn nếu chưa đc như vậy làm ơn suy nhĩ trước khi nói. Mình cũng tìm hiểu về một số nguồn tương tự có mấy ông nói " nói chuyện vói c.gái cứ là chính mình đi muốn nói gì thì nói miễn sao bạn cảm thấy thoải mái là được " thật là ngớ ngẩn, nếu thế mình đã chả đọc sách hay tham gia 4run này làm gì

Vodanh:3 thích bài này.
  10. HuyNguyen

HuyNguyen

bản chất của alpha art chỉ là cái khung thôi và mỗi người phải tự có hướng phát triển riêng chứ ko phải 10 thằng dập khuôn cả 10 hình mẫu như robot. Thế thì có gì sai khi khuyến khích họ bộc lộ chất riêng trc khi cải thiện nó ?

11. Hi.Quyên

Hi.Quyên

thế alpha ko phải là 1 chất hả.

12. vandieutot

vandieutot

Ko ai sinh ra đã là AA cả.

Ai cũng có thể đá bóng, ai cũng có thể sút vào lưới. Những sút thế nào để không bị mất sức và tự tin vào 100% thì ko phải ai đẻ ra cũng làm được. Chúng ta ở đây không phải là thiên tài.

Muốn thành AA thì phải học, phải rèn luyện, phải thực hành nhiều. Phải chịu thất bại nhiều, khi đó mới rút ra được bài học.

bài học chính là những gì làm bạn làm theo cái khuôn mẫu của 1 AA và biến thiên sang thành bản chất của con người bạn.

Ai cũng nói hãy là chính mình. Hãy hiểu câu nói đó cho sâu sắc. Cái chính mình là lúc mà bạn đẻ ra đang là cục thịt đỏ hỏn đấy. Chính mình ở đây là rèn luyện cái chính mình của bản thân bạn để trở nên hoàn thiện chính mình. Chứ không phải bạ đâu nói đó thiếu suy nghĩ.

13. Hi.Quyên

Hi.Quyên

là chính mình để rồi tự tin quá ko cần mặc quần áo đẹp. mặc quần áo da cởi truồng ra đường hả. giao tiếp ko dùng alpha để rồi tự tin vào bản thân thì lên diễn đàn này làm gì.

14. vandieutot

vandieutot

Đoạn sau
    "Hãy hiểu câu nói đó cho sâu sắc. Cái chính mình là lúc mà bạn đẻ ra đang là cục thịt đỏ hỏn đấy. Chính mình ở đây là rèn luyện cái chính mình của bản thân bạn để trở nên hoàn thiện chính mình. Chứ không phải bạ đâu nói đó thiếu suy nghĩ."

Đoạn trước
    "Muốn thành AA thì phải học, phải rèn luyện, phải thực hành nhiều. Phải chịu thất bại nhiều, khi đó mới rút ra được bài học."

15. Hi.Quyên

Hi.Quyên

ôi. tôi não ngắn tôi chịu. đi tán gái mà nói dài như vậy fail.

16. vandieutot

vandieutot

Đây là phân tích chứ đâu phải đi tán :))
    Bác vui tính :X

17. HuyNguyen

HuyNguyen

con người trưởng thành qua các sai lầm, chả có ai chỉ đọc sách mà tự thành alpha cả. Alpha là một cái chất, đúng thế! Nhưng đó là cái chất của một con người đủ từng trải và kinh nghiệm trong cuộc sống. Có ai ở đây dám giơ tay nói là tôi chỉ đọc sách và làm y hệt mà thành công không?
    Tác giả nói rồi, mỗi người đều là cá thể đặc biệt riêng và alphaart chỉ là cái khung nền tảng mà thôi, và mỗi người phải tự bồi đắp nên cái khung đó. Giả dụ 1 số người lên 4rum này là người hoạt bát, nói nhiều đọc sách xong phải tự nhiên biến họ thành người nói ít, lạnh lùng, thỉnh thoảng thở ra mấy câu deep deep à ? UH thì có thế họ sẽ thu hút đc 1 số cô đấy, nhưng đứng trên góc nhìn của người khác, thằng đàn ông phải đi đóng giả 1 người khác, không dám sống đúng cái chất của mình có được gọi là 1 thằng đàn ông ko ?