Đang tải...

Tư Vấn Nhờ các cao nhân tư vấn sự cố mối tình đầu

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi Henry, 12/6/18.

1. Henry

Henry

20%
    Chào anh em gia đình Alphaart, mình là thành viên mới, 20 tuổi. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình ca này. Xin phép vào vấn đề chính luôn ^^
    Mình và tg (ny hiện tại của mình) yêu nhau được 3 tháng, nhưng dạo gần đây tg nói là không thích mình nữa, mình cũng chẳng hiểu lý do là tại sao. Chuyện bắt đầu, từ vài tháng trước, bọn mình quen nhau trên mạng, 2 đứa học cùng trường. Lúc đó nhắn tin thả thính - đớp thính lẫn nhau rất vui ))
    Sau 1,2 tháng nhắn tin qua lại mình hẹn tg gặp mặt. Lần đầu gặp mặt mọi chuyện diễn ra suôn sẻ.
    Sang lần 2 mình chủ động nắm tay và ôm hôn, cô ấy cũng đồng ý và kể từ đó trở thành ny của nhau (Mặc dù mình chưa tỏ tình). Trong khoảng thời gian quen nhau, Mình chỉ dẫn tg đi xem phim 1 lần và hầu hết là mình hẹn tg ra những nơi riêng tư để tâm sự ....
    Khoảng thời gian này bọn mình rất vui vẻ với nhau và tg cũng nói nhớ mình rất nhiều.
    Đột nhiên dạo gần đây tg có hỏi mình sau khi tốt nghiệp sẽ ở lại thành phố hay về quê. Mình trả lời là về quê (Tg chọn làm ở tp). Mình nghĩ chuyện này cũng k quan trọng vì khi yêu nhau đủ nhiều thì có thể về quê hay ở lại tp đều được.
    Sau đó vài ngày tg nhắn tin nói rằng nên dừng lại vì mỗi người 1 nơi sẽ không có kết quả. Mình suy nghĩ cả đêm nhắn tin níu kéo cô ấy.
    Ngày hôm sau mình hẹn gặp để giải quyết chuyện này, mình nghĩ đã giải quyết ổn thỏa chuyện này bằng cách mình chọn ở lại tp.
    2 Ngày sau bọn mình vẫn hẹn hò bình thường.....đột nhiên tg nói là không thích mình nữa
    Mình có hỏi tại sao không thích mà vẫn ôm hôn, thì tg bảo là do thói quen, tg còn nói thêm:
    Tg nói mình không công khai tình yêu (Không đổi avatar chung).
    Nhắn tin ngày càng nhạt đi.
    Vừa nói vừa khóc, Tg nói vì không công khai tình yêu nên bạn cô ấy giới thiệu với 1 người khác, Tg đã từ chối nên bạn cô ấy giận tg. Thấy tg khóc mình chỉ biết xin lỗi và ôm cô ấy vào lòng.
    Tg nói bây giờ không thích mình nữa (có vẻ nghiêm túc), tg nói trước kia chỉ thả thính cho vui ))))
    Mình không biết là thật hay đùa nữa....
    Sau đêm đó mình đã nói với Tg tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian để cảm nhận lại tình cảm thực sự của mình và cũng đã được 2 ngày.
    Mình thực sự muốn tiếp tục mối quan hệ này, đây là mối tình đầu của mình...
    Mình viết hơi dài, Nhờ các bậc tiền bối giúp đỡ ^_^

Quan tâm nhiều
    Vì sao tôi có ngày hôm nay? bởi Fan of A.E, 17/8/18 lúc 10:32
    Thất bại bởi lehoangphuc747, 16/8/18 lúc 09:59
    Ngày hôm nay anh em thế nào bởi Z3roXIII, 17/8/18 lúc 17:11
    Câu hỏi này có ẩn ý gì bởi Gầy, 20/8/18 lúc 01:17
    Đang tải...
  2. Gunner6609

Gunner6609

60%
    Áp dụng 1 trò hài cũ khiến TG thoải mái trc:
    Bạn: 3 tuần ko gặp e mà a có cảm giác như 3 tháng v
    TG: Ủa mới 3 ngày mà
    Bạn: Đó, e thấy chưa
    E làm a ko còn ý thức được thgian nữa {biggrin}
    TG: ...
    Bạn: Đùa e tí thôi, thật ra a muốn nói
    Tới đây, bạn đưa cuộc trò chuyện trở lại trạng thái nghiêm túc. Mình sẽ ko tư vấn thêm vì TG là của bạn. Chính bạn hãy dùng cả lý trí và cảm xúc, dùng những kiến thức học hỏi dc từ Alpha, từ các mem trên forum để đưa ra quyết định, hành động chuẩn nhất.
    Châm ngôn: "Chỉ trái tim mới có thể chạm đến trái tim" .
    Good luck.

Henry thích bài này.
  3. Clintwood

Clintwood

40%
    khi 1 cô gái muốn ra đi với bất kỳ lý do gì, mọi sự níu kéo là vô ích, điều mà 1 thằng đàn ông cần làm là ko làm gì cả, dừng mọi liên lạc và dành thời gian cho công việc, học hành, đầu tư vào bản thân.

bạn còn rất trẻ, giá trị chưa cao, kinh nghiệm sống chưa nhiều thì việc cô gái bỏ bạn đến với 1 thằng ngon lành hơn là điều dễ hiểu, chuyện này rất phổ biến. nếu ko phải lỗi của bạn, ko cần hối tiếc, ko cần dằn vặt, ko cần bóp trán suy nghĩ cô ấy nghĩ gì vì chuyện đó ko quan trọng.

Mandarin12, Uhm, Henry and 1 other person like this.
  4. Henry

Henry

20%
    Cám ơn bác, trò đùa này rất hay ^^
    Em sẽ áp dụng ))))

5. Henry

Henry

20%
    Cám ơn bác, sau khi vào diễn đàn Alphaart rồi thì em thấy đúng là những tin nhắn níu kéo đến từ trái tim và khối óc cũng không ăn thua..
    Trước khi gặp đối tượng thì em đã đầu tư vào bản thân bằng cách đọc sách phát triển bản thân, tư duy, bắt đầu khởi nghiệp cho nên Tg nói em chín chắn...
    Còn về chuyện tc thì là mối tinh đầu nên chắc có rất nhiều sai sót, em không muốn kết thúc như vậy, em muốn thử thách bản thân, chinh phục lại Tg.
    Nhờ cao nhân giúp đỡ ^^

6. Clintwood

Clintwood

40%
    những gì cần nói tôi đã nói, bạn làm gì là việc của bạn, bạn chịu trách nhiệm về cuộc đời bạn, chúc may mắn!

7. Henry

Henry

20%
    Cám ơn a đã góp ý

8. Henry

Henry

20%
    Em thực sự muốn tiếp tục mối tình này để hoàn thiện bản thân, mong các cao nhân chỉ điểm {byebye}{bye}

9. HuyNguyen

HuyNguyen

65%
    Nếu như đây là mối tình đầu của ông ý, khuyên chân thành nhé: tắt cái tab forum này đi, quên hết mớ lý thuyết mà ông đọc được trên này đi. Con người trưởng thành từ các trải nghiệm và sai lầm của bản thân, mối tình đầu hãy cứ yêu hết mình, làm mọi thứ một cách bản năng nhất đi. Rồi sau này hãy quay lại đây để xem mình đã sai ở đâu và phải cải thiện bản thân theo hướng nào. Đừng đọc và áp dụng 1 cách máy móc !

Henry thích bài này.
  10. vandieutot

vandieutot

65%
    Trai tim được huấn luyện sẽ thu phục được nhiều trái tim hoang dại lẫn huấn luyện hơn đó bác :))

Henry thích bài này.
  11. Alpha tập sự

Alpha tập sự

15%
    "Tình đầu tươi mãi. Từ khi biết yêu lần đầu. Cầm tay nhau nói. Yêu nhau trọn đời chẳng bao giờ lìa xa...." buông bỏ được cũng là 1 loại hạnh phúc. Nhân sinh của bạn còn khuyết thiếu. Hãy đi nhiều hơn và xa hơn.

Henry thích bài này.
  12. Henry

Henry

20%
    Tks bạn, mình sẽ trải nghiệm ^^

13. 007x

007x

60%
    Bạn nói hay và thấm thật,cảm ơn bạn nhé! chúc bạn luôn luôn thành công trong cuộc sống

Clintwood thích bài này.
  14. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Có gì đâu, bạn dẫn Tg về nhà bạn chơi ra mắt bố mẹ, dẫn gặp bạn bè thân giới thiệu là người yêu. Đó là điều Tg muốn ở bạn, nói ko yêu thực ra vẫn yêu, vẫn nói lý do chia tay chứng tỏ muốn níu kéo lại thôi,muốn bạn thay đổi. Cứ up ảnh đôi đi ko sao đâu, cũng bảo Tg cũng công khai luôn nữa là ko sợ bị ai tán

15. vscommando

vscommando

65%
    vấn đề không phải là cô ta mà từ chính em
    anh là cô ta anh cũng bỏ luôn một thằng không có chí tiến thủ
    hoặc là em giải thích tại sao phải tạo dựng sự nghiệp ở quê, nó có tốt hơn tp hay lại bám đít bố mẹ?
    hoặc là em ở lại tp và tìm cô gái khác

là thằng đàn ông phải có chí tiến thủ, phải có lý do chính đáng cho mọi chuyện
    chưa chắc chắn thì đừng có trả lời mà hỏi ngược lại
    - thế nếu anh nói về quê thì sao? và ở lại tp thì sao? em nghĩ thế nào về 2 con người này?

tóm lại bỏ đi, vì anh thấy em khá là yếu đuối, không phải chỗ dựa cho con gái

16. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    2 người mỗi người đi mỗi hướng thì sao mà tiếp tục dc. Chuyện thường ở huyện. Hay bạn đổi ko về quê mà phát triển ở TP thì câu chuyện sẽ khác. Ko thì chia tay là đúng rùi