Đang tải...

Tư Vấn Nhờ mọi người tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi thanh nien FA, 31/8/18.

1. thanh nien FA

thanh nien FA

Mình có quen một em kém tuổi được gia đình giới thiệu. Quá trình làm quen thì cũng nhắn tin và rủ em đi chơi 2 được buổi vẫn chưa có động chạm tay chân gì, được thời gian thì mình và e cũng sang bên nhà nhau chơi. Về phía gia đình thì cũng tác hợp, còn về phía e này thì cũng năng động thú vị đi chơi ăn uống nhiều nơi rồi xa có gần có, còn mình thì không năng động lắm ít đi chơi chỉ loanh quanh quán bia, rượu. Trong quá trình rủ đi chơi với mình em hay hủy kèo và xoay như chong chóng, lúc bảo thích cái này lúc lại ko,... có buổi hẹn e nó mình thấy bị xoay quá nên có dừng lại ko đi nữa thì hôm sau e lại chủ động nhắn tin bảo sao lại ko đi nữa,.... rồi nói chuyện lại. Cứ thế mình rơi vào cảnh thích em nó trước nên mất sự phản kháng khi bị xoay. Đợt đến nhà chơi thì phụ huynh có nói bóng gió chuyện hôn nhân thì e nó cũng nói chưa nghĩ đến chuyện đấy. Sau đó mình hỏi về chuyện tình cảm xem ý em nó thế nào thì em nó nói cũng chưa có người yêu, nhưng không muốn yêu, không muốn tiến xa với mình.
    Anh em tư vấn xem mình có nên tiếp tục cố đấm ăn xôi không nhỉ ?

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

Ông có thấy từ đầu đến cuối cái gì cũng là em kia quyết ko , vai trò của ông là gì trong mqh vậy ?

takejnimi1111 thích bài này.
  3. Clintwood

Clintwood

TG năng động ông lại đụt, nó nói vậy ko lẽ nó nói thẳng "Tao đéo thích bạn" thì ông mới tỉnh, bữa nào TG rủ thì ông cứ nói:"Bố mày đi với em khác rồi!". Chưa có gì mà cưới xin con mẹ gì, bớt ảo tưởng, bớt kỳ vọng, thằng nào bị gái xoay thì chỉ như mặt trăng xoay quanh trái đất thôi nhé, thô nhưng thật @@

Elite and truy_manh like this.
  4. truy_manh

truy_manh

Bác này phán chuẩn nè chủ thớt, bạn kiếm mối khác thôi

5. thanh nien FA

thanh nien FA

đúng rồi bạn, lỗi từ lúc bắt đầu làm quen đã combo ế lâu năm + tính tiến xa nghiêm túc rồi nên thành ra vậy. Vậy giờ có nên liên lạc lại không bạn nhỉ chứ giờ e nó mà rủ thì tôi làm như bạn ngay {big_smile}

6. Clintwood

Clintwood

chuyện đó sao tôi biết đc, tôi biết ông là ai, ngắn hay dài mà quyết định thay ông, tôi nghĩ ông chỉ nên liên lạc lại nếu ông tạo được cảm xúc, tò mò... nói chung là khiến gái thay đổi cách nhìn về ông.

7. Mèo Đen

Mèo Đen

ÔNg cứ thử từ chối em đó xem đó là bảo bận công việc hay đi chơi với bạn bè rồi tạo cụt hứng cho em ý :)), ông ko tán thì nhường em đó cho tui :))

8. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Nếu bạn xác định không chấp nhận bất kỳ cô gái nào xoay bạn, bạn sẽ thể hiện điều đó thì đố cô gái nào dám. Nhưng cũng có vài cô ngoại lệ, lúc đó bạn chỉ việc bỏ qua cô gái đó thôi, đỡ nhức đầu hơn rất nhiều.

9. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Đơn giản em nó xoay bạn thì bạn hành động bắt em ấy đền bù
    1. Nắm tay em ấy
    2. Hôn em ấy
    Em ấy từ chối thẳng là hiểu rùi nha: Bạn chỉ là anh trai mưa thôi nhá