Đang tải...

Những sai lầm khi bắt đầu bước vào thế giới alpha

Thảo luận trong 'Thông báo - Nội Quy - Sự Kiện' bắt đầu bởi pbt, 29/1/17.

1. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    +---Đây chủ yếu là rút từ chính kinh nghiệm của bản thân cho nên mọi người đóng góp thêm nhé

1 . Quá chú trọng vào trêu

- Để trở thành 1 alpha man có nhiều frame khác nhau để chọn , nhưng frame hài hước luôn luôn được mọi người chọn nhiều nhất , và điều đó khiến mọi người lầm tưởng rằng lúc nào cũng phải trêu để tăng độ hấp dẫn , đều đó sẽ khiến cuộc nói chuyện dễ bị phản tác dụng và khiến target lầm tưởng bạn là 1 thằng hề . Vì thế hạn chế trêu đùa , cách tốt nhất để làm điều này chính là lập 1 tỉ lệ về số câu nói và trêu , như 1/4 ( 1 câu trêu và 4 câu trò chuyện ) . Tự bắt bản thân theo tỉ lệ nhất định này sẽ giúp mọi người dễ điều chỉnh về lời nói của mình và điều hòa cuộc nói chuyện .

2 . Quá chú trọng vào thành công

Trên forums có nhiều bạn cứ xem các ad ,mod alpha là những người thành công và xem họ lúc nào cũng thành công với mọi trường hợp . Thực tế , các alpha khi tiếp cận ngoài đời hoặc bất cứ đâu đều có 1 tỉ lệ thất bại nhất định , đôi khi tỉ lệ này cũng khá cao và tùy vào các đối tượng tiếp cận .Mục đích thật sự khi bạn trở nên alpha là giúp bạn giảm tỉ lệ thất bại xuống con số thấp nhất và khiến bản thân có thêm nhiều cơ hội . Chấp nhận thất bại và vẫn vui vẻ tiếp tục bước tiếp trên con đường này là 1 cách giúp bạn tiến gần hơn đến với thế giới alpha

3 . Quá chú trọng vào việc ''tán gái''

Alpha art đề cập đến việc chinh phục 1 target , nhưng điều đó không có nghĩa bạn chỉ áp dụng alpha art vào duy nhất 1 việc ''tán'' bất kì target nào mình muốn . Hãy sử dụng alpha art lên tất cả mọi người , bạn bè , người thân , đồng nghiệp .v.v. bạn sẽ thấy tác dụng khác của alpha

4 . Xem nhẹ việc rèn luyện các kĩ năng

Rất nhiều bạn gia nhập alpha art luôn post các tin nhắn , hỏi cách hấp dẫn , tiếp cận , hoặc khá hơn là đã hấp dẫn đối tượng nhưng chỉ sau 1 hoặc 2 ngày lại bị đối tượng phản ứng không như mong đợi dẫn đến kết cục phải lên hỏi các alpha khác :laugh: . Thực tế ,các kĩ năng trong alpha đều quan trọng mỗi kĩ năng sẽ giúp ta có được 1 sự ứng phó thích hợp đối với từng trường hợp , thời điềm cụ thể .Thời gian đầu khi bắt đầu alpha art mình luôn xem nhẹ các kĩ năng nằm ngoài vùng Tiếp Cận , Chuyển Tiếp , và Hấp Dẫn , chỉ quan tâm đến vấn đề phá bẫy thối , hấp dẫn .v.v. mà quên những kĩ năng quan trọng như kể chuyện , tạo mối liên kết . Điều này sẽ khiến bạn tuy hấp dẫn được target nhưng ko thật sự chinh phục được target đó , dẫn đến thất bại như trên . Rèn luyện một cách đồng đều là phương án tốt nhất trong trường hợp này , khi đã cảm thấy đủ tự tin , lúc đó mới hãy bắt đầu thực hành với 1 target .

5 . Xem trọng các công cụ giao tiếp

Việc nhắn tin và giao tiếp qua đt , các công cụ khác như máy tính , fb , chat .v.v. không khiến target bị chinh phục được , đôi khi công cụ vẫn chỉ là công cụ , không thể thay thế con người thật , thỉnh thoảng cũng có 1 vài thành công đấy nhưng cũng chỉ với 1 vài target rãnh rỗi đèn xanh hoặc vàng , còn với những target như đèn đó , những target có 1 công việc bận rộn hoặc 1 list dài đằng đẳng các anh chàng theo đuổi thì việc 1 tin nhắn ngày mới ấn tượng dù có hay đến đâu thì đôi lúc cũng sẽ bị ngó lơ cho qua . Mình có 1 target , tất cả tin nhắn ngày mới ấn tượng đều bị bỏ qua , mọi cuộc gọi đều bị ngắt trước khi kịp nói đến câu thứ 4 , chắc hẳn nhiều bạn đang nghĩ là đèn đỏ :laugh: ko đâu xanh hoàn toàn đấy nhưng mà xanh khi mình tiếp cận với target qua việc tiếp xúc trực tiếp thôi , khi đã chinh phục được target mình mới hỏi tại sao em ấy lại ít nt cho mình hay ko nghe đt cho dù trước đó cả 2 đi chơi rất vui vẻ , mình nhận được câu trả lời "Em xem thường tất cả những thằng đàn ông không dám nói chuyện trực tiếp với em " :laugh: Thế đấy ,ban đã hiểu được gì chưa , việc tiếp xúc qua các công cụ cũng là 1 cách ít nhiều gián tiếp nói với target rằng mình không tự tin . Hạn chế giao tiếp qua các công cụ , mặt đối mặt với target là lời khuyên của mình trong trường hợp này, dù có thất bại nhưng hãy nhìn lại sau 1 thời gian , các kĩ năng của bạn về giao tiếp sẽ tăng vọt đấy

6 . Quá máy móc

Cái này thì không cần nói nhiều , nhưng mọi người vẫn ít nhiều làm theo 1 cách vô thức những điều mình đã đọc , điều này không xấu nhưng đa số là thất bại . Vì sao , một bài hát hay chỉ thực sự hay khi có 1 người ca sĩ chạm được đến các cung bậc cảm xúc của bài hát đó , dù cho chúng ta có nháy lại hoàn hảo thế nào cũng không có được cái hồn của bài hát . Hãy định hình lại mindset của chính mình , điều này thực sự khó nhưng khi thành công bạn đã bước tới hơn 1/2 chặng đường alpha rồi đấy

Quang Đăng and Hi.Quyên like this.
    Đang tải...
  2. Alpha

Alpha

60%
    hay, ý nghĩa và bổ ích lắm nhưng theo mình đôi khi nên kết hợp giữa máy móc và sáng tạo 1 chút nó sẽ không bị lạc đường.

Hi.Quyên thích bài này.
  3. skype

60%
    bài viết rata hay ạh.