Đang tải...

Tư Vấn Nó chuyện sao cho khéo?

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi Ri-Bi-Ri, 14/7/18.

1. Ri-Bi-Ri

Ri-Bi-Ri

Chào các bác. Em biết đến Alpha cũng kha khá lâu rồi. Em nhắn tin, gọi điện rất tốt, nhưng cứ mỗi lần hẹn gặp là em cứng hết người, nói chuyện nó cứ mất tự nhiên. Em luyện tập nhiều lắm, vs những cô gái em không thích lắm thì em nói chuyện ngon lành. Còn vs người em thương thực sự thì em cứ trơ ra như gỗ. Mong các bác chỉ điểm cho em phải làm ntn? Em cảm ơn.

TienDuongntt thích bài này.
    Đang tải...
  2. Thập Nhất Lang

Thập Nhất Lang

Cái này tôi cũng bị mắc. Ông nào biết cách chỉ tôi với.

3. Clintwood

Clintwood

đơn giản là các bạn cố gây ấn tượng, cố phải nói gì đó hay ho và sợ mắc lỗi, sợ làm người ta phật lòng, giận dỗi... và khi đã sợ thì ko còn tự tin, ko còn thoải mái, ko còn làm chủ cảm xúc dẫn đến cứng lưỡi, câm như hến hoặc phát ngôn dại dột...

giải pháp là đặt trọng tâm vào bản thân chứ không phải TG, cứ nói những gì mình nghĩ một cách bình thường nhưng tinh tế và có chút ít cảm xúc trong đó. chuyện tán tỉnh là chuyện vớ vẩn, vui đùa nhưng các bác lại quá nghiêm túc, cố tỏ ra hoàn hảo 1 cách gượng ép, ko dám đưa ra chính kiến vì sợ bị đánh giá dẫn đến ko tự nhiên, ko thoải mái và cái gì tiêu cực thì nó lây lan rất nhanh, làm đối phương mất hứng, cảm thấy nhạt nhẽo, chán... khi các bạn đã ko trung thực với chính mình thì làm sao phụ nữ họ mở lòng, làm sao tin tưởng, chìa khóa của sự thu hút là những gì tự nhiên nhất trong con người các bạn, đừng bao giờ đánh mất bản thân.

Z3roXIII and znarutoz like this.
  4. hoaikl

hoaikl

Tự tin vào bản thân lên thím ơi.
    Xem nhiều hài vào để nâng cao kĩ năng hài hước . Khi gặp e nó thì cứ trêu nhiều vào , tạo không khí vui vẻ , dễ chịu.
    Đừng Lo sợ quá nhiều, ga lăng và xông xáo lên . Bọn con gái nó nhạy cảm lắm , bọn nó thích đàn ông có cá tính mạnh mẽ dứt khoát .Thím mà cứ tự ti là hỏng ăn ngay .
    Còn mạnh mẽ , ga lăng là cái chất cần có của người đàn ông, khi thím tự tin lên nó sẽ tự bộc phát ra .
    Ngày xưa mình cũng ngu người cứ kiểu rát chết, thấy gái là chùn chym , mồm ú a , ú ớ. ..
    Sau cứ ngộ ra một điều là :" gái là cái quái gì mà phải ngại, phải sợ nhỉ. "
    Từ đấy tán gái như ngóe .. Hihi..
    Cú tâm niệm câu ấy nhé . Chúc thím tán người m thích

5. Thiên Nguyễn

Thiên Nguyễn

Cái tâm lý đàn ông con trai ai cũng gặp, nên trước khi tự huyễn hoặc bản thân mình thì bạn nên biết rằng mình không cô đơn khi cứng họng lúc đứng cùng người mình thích. {big_smile}

Mình điều này xuất phát từ sự tự ti, sợ mình sẽ không nói được những lời hay ý đẹp như trong phim, sợ nói gì đó ngu ngốc, sợ cô gái đối diện sẽ nghĩ mình thật kỳ quặc.

Khi bạn gặp người bạn thích thì tâm lý sợ sệt sẽ làm bạn khép kín, tự bao bọc mình trong cái vỏ sò cứng cáp, cô gái có muốn mở lòng cũng không tài nào có cơ hội. Mình là đàn ông, mình là một trong hàng trăm cái vệ tinh ngoài kia, mình phải làm gì để khác biệt?

Vậy lời khuyên của mình dành cho bạn: Đừng cố gắng sàng lọc ngôn từ của mình khi nói chuyện. Hãy tỏ ra bất cần một chút, đối phương nghĩ gì kệ, nhưng đừng bất cần quá kiểu thích bụi đời, cờ bạc blah blah,... cái đó bạn tự biết. {brick}
    Một ví dụ nhỏ thực tế của mình (khi nói chuyện ngoài đời):
    • Nữ: Sao nhìn anh nghiêm túc ghê nhỉ?
    • Nam: À anh khá là ngại giao tiếp, và cũng hướng nội nữa, biết sao được.
    • Nữ: Em thấy anh nói chuyện cũng hay mà (trên tin nhắn)
    • Nam: Anh vẫn đang luyện tập giao tiếp xã hội đây (thừa nhận luôn, không giấu diếm)
    • Nữ: Vậy là anh đang tập với em ấy hả?
    • Nam: Trong một năm anh sẽ dành ra một ngày để đi ra ngoài và giao tiếp với mọi người, đó là ngày hôm nay nè
    • Nữ: Anh.. thú vị ghê..{adore}
    Good luck bro!