Đang tải...

Phong cách ăn mặc của 1 người đàn ông

Thảo luận trong 'Phong Cách Sống - Tận Hưởng Cuộc Sống' bắt đầu bởi duckhai1, 29/6/17.

1. duckhai1

duckhai1

Như các cụ có câu : "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn". Nhưng thực tế ở thời đại này, con người ta nhìn nhau bằng bề ngoài trước sau đó mới xét tới những đức tính alpha bên trong.
    Có thể 1 con người đàn ông thật sự, anh ấy có thể không quá chú trọng về hình thức, anh ta không nhất thiết luôn khoác lên mình những bộ cánh quá cầu kỳ đầy màu sắc nhưng không có nghĩa là luôn ăn mặc những bộ quần tây cũ kỹ, nhăn nheo, lôm thuộm. Trong những buổi tiệc hay dạo phố, anh ta phải biết ứng biến tùy theo hoàn cảnh mà mặc. Tuy nhiên, nếu với một người đàn ông không quá dư dả trong truyện tiền bạc, gu thẩm mỹ cũng không cao thì anh ta nên giải quyết như thế nào cho alpha nhất?
    Trong cả truyện ngoại hình từ tóc tai tới quần áo và cả bản chất bên trong đều phải song hành với nhau trong xã hội này, em muốn xin 1 số gợi ý từ các bác sao cho với 1 túi tiền trung bình, t có thể hoàn mỹ trong các trường hợp nhất định. {boss}

Trung Nguyễn thích bài này.
    Đang tải...
  2. Nguyễn Quốc Khải

Nguyễn Quốc Khải

theo tôi thì k cần cầu kì, hàng hiệu có càng tốt, hoặc k cũng k vấn đề gì.quan trọng là phải phù hợp với cơ thể chứ hàng hiệu mà quá ngắn hay quá rộng thì cũng bỏ. quần phù hợp với áo.áo quần phù hợp với khung cảnh hay tiệc tùng.giày dép phụ kiện nưax.
    chẳng hạn bạn k thể đi 1 đôi tất trắng khi diện suit hay k mặc đồ ngủ khi đi tiệc.chẳng hạn như thế.
    thứ nhất là phải mặc đồ vừa vặn với cơ thể.
    thứ nữa là mình cảm thấy thích.bạn cố dùng 1 chiếc ss s8 trong khi đó lại thích iphone thì sẽ k thấy thoải mái nhất được
    thứ nữa là tránh những sai lầm sơ đẳng khi ăn mặc.1 cái sơmi nhăn nhó hay sơvin quần jean với áo polo hay vv là không nên.tất trắng có thể đi với suit trừ khi bạn là fashionista như GD
    thứ nữa là mặc đồ phải phù hợp với sự kiện.
    đi cưới đám ma thì nên mặc thế nào hay đi với TG thì thế nào hay vv. bạn nên tìm hiểu thêm
    thứ nữa là phù hợp với túi tiền.k cần chạy theo mốt.trừ khi bạn có gu ổn định và túi tiền rủng rỉnh.cứ phang mấy kiểu đi liền với năm tháng như quần âu sơ+áo thun trắng ngắn tay cho những buổi dạo phố với TG.thoải mái mà lại khá ổn.
    đấy là 1 vài cái sơ sơ thôi. tôi thấy bạn nên tìm hiểu nhiều hơn.
    còn đầu tóc thì gọn gàng là được.tuỳ mặt bạn như nào mà thợ cắt tóc sẽ tư vấn cho ban phù hợp.
    nếu thấy k ổn chỗ nào xin góp ý

duckhai1 thích bài này.
  3. DuyAA

DuyAA

Vấn đề này mình đóng góp nhẹ, theo phong cách ổn nhất, còn ai có gu thẫm mỹ thì có thể tùy biến, nhưng tối thiểu nhất phải gọn gàng, lịch sự và chững chạc, đừng lập dị hoặc mix đồ ko phù hợp.
    Đem mình ra làm ví dụ luôn: về mái tóc thì mình ủi sát như thầy tu (đầu mình tròn, mặt sáng, ưa nhìn), còn quần áo thì mình chỉ có một vài set đồ thôi, đầy đủ để phù hợp với hoàn cảnh, 1 năm mình mua mới 2 lần.
    1. Quần:
    - Quần tây: 1 xám, 1 đen, 1 lông chuột. (Kết hợp được với thun có cổ, sơ mi, giày tây)
    - Quần Kaki: 1 nâu đậm, 1 kem. (Kết hợp được với thun, sơ mi, giày tây, giày lười)
    - Jean: 1 lông chuột, 1 xanh, 1 đen. (Kết hợp được với thun, sơ mi, giày lười)
    2. Áo:
    - Sơ mi: 1 đen, 1 xanh chấm bi, 1 xám. (Kết hợp đc với quần Jean, Kaki, tây)
    - Thun: 1 trắng, 1 đen, 1 xám.(Kết hợp đc với quần Jean, Kaki, tây)
    *Nếu cần thiết thì có thêm 2 cái vest khoác nhẹ nhàng nữa.
    3. Nịt: 1 đen, 1 nâu
    4. Giày: 1 đôi giày Oxford đen, 1 đôi giày lười nâu, 1 đôi giày kiểu thể thao.
    5. Tất: nguyên tắc là màu tất theo màu quần, ko theo màu giày nhé bạn.
    Chỉ cơ bản vậy thôi, nhưng kết hợp được nhiều, và mỗi thứ chỉ cần 1 cái. Màu sắc thì như bạn thấy rồi, mình dùng những màu thể hiện sự chững chạc.
    Chúc bạn sớm tìm được gu của mình. Cứ ổn, chững chạc đã, sau đó sẽ tìm hiểu thêm những style khác và thay đổi.

4. Eminem

Eminem

Mình:
    Giày 1 đôi thể thao duy nhứt
    Wần Jean 1 cái lun
    Áo sơ mi 7 cái,thun 7 cái ^ ^
    =))

duckhai1 thích bài này.
  5. sầm đạt

sầm đạt

ở gu thời trang từ 5 tuổi hay 50 tuổi đi nữa , thì tớ luôn có thể làm nó đẹp mắt nhất .add và nhắn tin nha tớ sẽ tư vấn cho cậu nhé và nhiều hơn thế
    https://www.facebook.com/datsam99

6. ZERO

ZERO

Mình vẫn mặc theo cái này.

Last edited by a moderator: 9/8/17
    Chán nản fa thích bài này.
  7. Z3roXIII

Z3roXIII

Thường thì căn bản là
    - Vớ trắng chỉ dùng cho thể thao
    - Dây nịt và giày nên cùng màu với nhau
    (Còn nữa mà quên rồi, mấy bạn có thể bổ sung thêm)

Hiện tại theo mình biết có 3 cách để nâng cao phong cách ăn mặc
    1) Xem Pinterest, trên đó là thiên đường thời trang, cơ bản thì có thể cải thiện gu thời trang nhờ quan sát và bắt chước. Bạn đăng ký 1 acc trên Pinterest, cài app hoặc xem trên máy tính. Search men's fashion, và pin những chủ đề bạn thấy thích, sau đó mỗi ngày nó sẽ gửi cho bạn 1 list những hình ảnh mà nó nghĩ là bạn sẽ muốn lưu lại (hơi nhiều và hơi rối), nhưng xem vài lần tự khắc bạn rút ra được nên ăn mặc thế nào cho đẹp.

2) Xem trên các trang web bán quần áo, Zara chẳng hạn, thường khi xem bạn sẽ cần 1 tí tưởng tượng là nếu mình mặt như thế thì sẽ ra sao khi nhìn những model mặc bộ đó. Xem Mannup cũng đc.

3) Hôm trước đọc trong "Rules of the game" có nói 1 tip để thay đổi gu ăn mặc.

Bonus cho anh em thêm clip này

Chỉnh sửa cuối: 30/6/17