Đang tải...

Tư Vấn Quan tâm, chăm sóc nàng như thế nào?

Thảo luận trong 'Box Chia Sẻ (Nhạc, Video Clip, Phim...)' bắt đầu bởi Huy Harry, 11/11/18.

1. Huy Harry

Huy Harry

Chúng mình vừa chia tay sau gần 2 tháng yêu.
    Nàng nhận xét mình là người khó hiểu, vô tâm, ko biết quan tâm đến nàng.
    Vậy các anh em cho hỏi làm thế nào để tinh tế trong cảm nhận, và cách quan tâm nàng khi đang tán và cả khi đang yêu.
    Mình đã từng có quan điểm: Ko bộc lộ bản thân nhiều vì như thế sẽ dễ đoán và nhạt. Nhưng sau chuyện này mình thấy điều này là sai lầm.
    Mời anh em!

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
    Tiến Kent thích bài này.
    Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

Thì sau vụ này sống cảm xúc hơn đi là thành vừa chứ sao =)))

Huy Harry thích bài này.
  3. Tiến Kent

Tiến Kent

kỹ năng giao tiếp của em chưa ổn, em phải ôn luyện nhiều kỹ năng đó,phải dẫn dắt cảm xúc cho cô ấy nữa, trong mọi lúc giao tiếp. sự tinh tế bắt nguồn từ giao tiếp và nguồn lực có sẵn và đang có trong em, việc quan tâm ít vừa đủ mà lại hiệu quả là rất quan trọng

4. conduongmua

conduongmua

Chia tay vì người ta nhận xét bạn là: " vô tâm, khó hiểu, không biết quan tâm"
    Người con gái này theo bạn đánh giá mức độ xinh và học vấn được bao nhiêu điểm?
    Nếu qua 2 tháng mà người ta nói vậy, chứng tỏ người ta chỉ yêu vẻ bề ngoài, nói được nhưng không làm được của bạn. Cũng có thể là người ta không chấp nhận con người thật của bạn. Người ta không hợp với phong cách của bạn.
    Mọi mối quan hệ đều nằm 99% ở người đàn ông ( dẫn dắt, hài hước) 1% còn lại nằm ở ngoại cảnh, ít sảy ra.
    Nếu bạn làm không đúng ý người ta, thì người ta sẽ nảy sinh sự khó chịu và nói ra sự khó chịu đó. Là do bạn không khéo léo trong cách dẫn dắt cô bạn gái đi theo hướng đi của mình.
    Là 2 cá thể riêng biệt, mình phải tìm hiểu xem người ta thích gì, muốn gì. Nếu giá trị của bạn 10đ còn của cô ấy chỉ là 5 đ thì bạn vô tâm ko ai trách bạn được, vì đó là đặc điểm của những người thành đạt. Nếu ngược lại thì bạn đã fail. Giá trị đã kém hơn còn bắt bạn gái quan tâm với cái "im ỉm trong suy nghĩ" của mình thì bạn sai hoàn toàn.
    Còn về thay đổi, thì cứ yêu nhiều, vấp ngã, đau đớn nhiều thì con người tự khắc có bài học cho mình. Cứ quăng mình vào những target có giá trị cao. Bạn sẽ thấy mình thay đổi rất nhiều cả về suy nghĩ lẫn hành động. Thực hành nhiều vào, suy nghĩ chỉ là lý thuyết thôi.

quocthanhdhy thích bài này.
  5. Huy Harry

Huy Harry

Đúng là em quăng mình vào target có giá trị cao bác ạ. Em cảm ơn bác đã làm e ngộ ra điểm yếu ngu ngốc của mình.
    Theo bác, em nên tiếp tục chọn Target cao hay quay về chọn target giá trị như mình. Nói thật, target cao thì khó, lúc fail cũng buồn phết :))

6. Huy Harry

Huy Harry

Em sẽ học thêm và rèn luyện hơn nữa.
    Em chưa hiểu câu: Sự tinh tế bắt đầu từ ... NGUỒN LỰC sẵn có và đang có trong em. Bác giải thích giúp em với?
    Cảm ơn bác nhiều.

Tiến Kent thích bài này.
  7. conduongmua

conduongmua

Nếu mình 10đ thì mình nên quăng mình vào target 7-8 đ. Chứ đừng có làm ngược lại. Đàn bà 7-8đ họ luôn có ô tô đưa đón, du lịch khách sạn 5 sao. Mình từng trải đàn bà 8đ (gương mặt xinh, môi xinh, tóc đẹp, 1m7, lương 7-8 tr, tập gym, 52kg, nói năng nhỏ nhẹ,) nên mình hiểu họ cần gì, họ cần tiền, cần quan hệ rộng, cần tài năng của bạn. Chỉ cần bạn lệch sóng, họ sẵn sàng đá bạn sang 1 bên. Cho dù bạn có nhà, có 4 bánh đưa đón.
    Nếu cậu ko tự tin, tốt nhất nên tìm 1 target 5-6 đ và tìm hiểu sâu vào tâm lý, cách cô ấy ứng sử, học vấn để nâng điểm dần lên. Quan trọng là phải phù hợp với kinh tế, thời gian, trình độ học vấn của mình.
    Đừng nản trí, mỗi bài học thất bại lại là 1 điểm cộng cho bản thân bạn. Chia sẻ cũng là 1 điểm cộng trong cách nói chuyện đó, không những bạn bè mà còn để tập dợt cho những target chất lượng.

8. Huy Harry

Huy Harry

Cảm ơn bác đã động viên em.
    Em là sinh viên, mới 22 tuổi thôi.
    Em nhận ra trong chuyện tình cảm, hay quan hệ xã hội, điều kiện cần là “cùng đẳng cấp”, còn điều kiện đủ là “cùng tần số sóng”, tinh tế...
    Bác có lời khuyên gì nữa cho em trên con đường thành Alphaman ko? Vì bác trải qua rồi.
    Em thích sự sâu sắc, tinh tế của bác rồi đấy.

9. conduongmua

conduongmua

Luyện tập: gym, ăn uống đầy đủ, ngủ đủ, để làm gì? Để thần thái mình ngủ dậy mắt ko lờ đờ, dáng đi tự tin chắc nịch. Học lấy 1 kĩ năng mà chỉ có bản thân mình nhận thấy mình vượt trội hơn mọi người (ở mình là kĩ năng giao tiếp trước mặt con gái, bạn bè, người già..). Giao tiếp với những người chủ shop quần áo, chủ quán karaoker, mình đã từng kết thân với những người có thu nhập 200tr- 500tr/ 1 tháng, họ suy nghĩ khác với người bình thường lắm.
    Quan trọng là tương lai sự nghiệp, đang học thì tập trung vào học thật giỏi nếu đam mê học hành. Nếu ko đam mê học hành thì tập tành kinh doanh đi. 5 năm đại học thì 4 năm là mình kinh doanh buôn bán.
    22 tuổi, còn trẻ mà, cố nên đừng nản. Bạn nên tìm kiếm các bài viết của wingman từ 2012 và misterblance. Đấy là 2 tác giả dạy mình 6 năm trời rèn luyện mindset đó.

10. Huy Harry

Huy Harry

Ok bác!! Em vẫn yêu việc học hành.
    Cảm ơn bác nhiều.

11. Tiến Kent

Tiến Kent

nguồn lực là thứ, giúp em tự tin, nó giúp em có cảm giác hưng phấn, là thành tựu, là nỗ lực có thành quả, ví dụ : ví tiền dầy, tự tin chưa? em bước trên 1 chiếc xe hơi do chính em làm ra ., tự tin chưa ? do kiến thức, theo cách gọi khoa học là sự thông thái mà em có, mà ko phải ai cũng đạt được tự tin chưa ? là do thân hình của em trải qua tập luyện rất đẹp và cân đối với cơ 6 múi , tự tin chưa ? do trải nghiệm và học tâp em có khả năng giao tiếp chinh phục được bất kỳ ai , khiến người trong gia đình bạn bè yêu thương em hơn, tự tin chưa ? là em đã học được cách đàm phán đỉnh cao của người thành công, giúp em chốt đơn xong cho khách hàng, tự tin chưa ?
    đó là nguồn lực em ạ, em có cái này được thực tế chứng minh , thì chả cần chăm chăm nghĩ làm sao để tán người ta cũng đổ em ạ.

12. Huy Harry

Huy Harry

Em cảm ơn bác. Em sẽ upgrade bản thân tiếp.
    Diễn đàn này quả thực là nơi tốt để bộc bạch cho nhẹ nhõm và trưởng thành hơn.