Đang tải...

Tư Vấn [Review] Có nên tiếp tục tán lại gái cũ

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Tuấn1913, 16/11/19.

1. Tuấn1913

Tuấn1913

Chuyện của e là thế này. E vs gái yêu nhau đc tầm 3 năm nhưng gần 1 năm cuối là sự chán nản vì nhiều mâu thuẫn khác nhau. Khoảng vài tháng cuối gái lạnh hẳn và r có một số kẻ nhảy vào. Hai đứa chia tay cách đây tầm 2 tháng. Gái ban đầu cực phũ nên chiến thuật níu kéo vô dụng. R e bi lụy mất tầm 2 tuần. R e lặn. Khoảng 2 tuần gần đây thì nch lại tần suất 2,3 lần/tuần. Cách nhắn tin khá ổn thậm chí còn vui hơn hồi sắp chia tay nhiều. E tạo đc hình ảnh ms khác vs kiểu bi lụy như trc. Nhưng cuộc trò chuyện kết thúc trc 7h tối. Trong 2 tuần qua, E rủ đi chơi gái kêu mệt nhưng cũng có lần rủ e đi chơi. Trong lần đi chơi duy nhất sau chia tay có ôm vs hôn nhưng gái vẫn gượng. Hiện tại, gái đang bắt đầu một mqh nhưng chưa xác định nhiều về mqh này. Theo các bác có nên tiếp tục ca này ko? Có ai có kinh nghiệm gì ko ạ? E thì bth ko sao gái nhắn hay ko cũng đc nhưng thi thoảng lại ùa cảm xúc về hơi thốn. Gái thì cũng ko thấy mặn mà trong việc quay lại.
    Chuyện của e là thế. Các bác nghĩ sao. Nếu có gì e sẽ update từng ngày quá trình tán lại...

Đang tải...
  2. Tuấn1913

Tuấn1913

Nói thêm một chút giữa e và người mới của gái (cái này gái ko công khai, mqh này cũng khá buồn cười).
    E thì trí thức hơn hắn lương cao hơn, gym, ko bia rượu gái gú, thuốc lá nhưng tính e hay bi lụy hồi yêu
    Hắn thì làm cùng chỗ làm, chỉ học hết cấp 3 nhưng dẻo miệng, kém gái tận 4 tuổi nhưng cùng quê quan hệ rộng. Nó bia rượu gái gú thuốc lá đập chai hơn e
    E ko rõ gái còn mqh nào nữa ko nhưng quan điểm của e là e ngon thì chả sợ thằng nèo mà h e chưa ngon lắm :(
    Các bác vào bình luận cho xôm nào

Chỉnh sửa cuối: 16/11/19
  3. pbt

pbt Thành viên BQT

mấy ca dạng này thì cần gì đông vui góp ý, dứt khoát luôn cho r :D 3 TG dạng này thì ko đáng để đầu tư bạn ạ

4. pbt

pbt Thành viên BQT

Yêu lại người cũ giống như đọc lại một cuốn sách, đọc bao nhiêu lần cái kết vẫn không thay đổi

DR.stone and Tuấn1913 like this.
  5. Tuấn1913

Tuấn1913

Okie bác, e biết điều này nhưng vẫn muốn thử xem sao :D

6. Clintwood

Clintwood

Gái đã phũ rồi thì nó ko còn tc gì nữa đâu, đi chơi với bạn chẳng qua ko muốn mất đi 1 người từng là của mình.
    Có thêm chứ ko muốn bớt đi, đó là tâm lý phụ nữ, gái sẽ giữ bạn ở mức lưng chừng, ko muốn mất bạn và cũng ko cho bạn ở vị trí như bạn đã từng có.

meodenvt thích bài này.
  7. Tuấn1913

Tuấn1913

Dạ bác nói đúng ạ :(

8. Tuấn1913

Tuấn1913

Thực sự e nghĩ là nếu zai mới ngon hơn e thì e biết e toi nhưng trường hợp này e nghĩ nếu cố có thể lật kèo đc. Thật sự có những chuyện thương gái lắm chuyện đến ngày hôm nay cũng có lỗi của e kha khá. Nên e mạo muội lên đây xin ý kiến câc bác để khách quan hơn. Cảm ơn mn

9. Tuấn1913

Tuấn1913

Có bác nào có kn về vấn đề này cho e xin info hỏi chút đc ko ợ

10. Clintwood

Clintwood

Bạn sai thế nào ở quá khứ là chuyện ko thể thay đổi đc, gái chưa chắc sẽ đến với zai mới và điều đó cũng ko có nghĩa sẽ quay lại với bạn.
    Bạn chấp nhận điều này càng sớm càng tốt, nếu gái muốn quay lại bạn ko cần làm gì cả, nếu gái ko muốn quay lại bạn cũng ko cần làm gì cả. Làm thằng đàn ông thì đừng bao giờ chạy theo gái, chân thành!

11. Tuấn1913

Tuấn1913

Vâng bác, bác nói đúng ợ

12. HuyNguyen

HuyNguyen

Nói thế này là vơ đũa cả nắm rồi ad ơi =))

13. Tuấn1913

Tuấn1913

Hehe đọc thấy bác là thành viên tích cực mà có nhiều com khá chất. Bác cho e lời khuyên đc ko? E biết case e giờ cực khó hự nếu muốn quay lại

14. OneForMan

OneForMan

Vào chuyện chính đi. Bạn nói bạn hơn nó thì bạn không sợ nhưng nếu không sợ thì bạn cũng chả để tâm đến thằng đó làm gì để rồi kể về nó lên đây. Nói thẳng ra là bạn luỵ, cô gái của bạn có khi cũng còn chút tình cảm nên muốn thử lại xem có hoà hợp được hay không rồi mới quyết định. Giờ bạn nói thẳng ra cho tôi biết những gì bạn đang nghĩ trong đầu về cô gái, tình yêu của bạn dành cho cô gái như thế nào. Bạn không nên đem chuyện bạn có nhà có xe hay tiền nhiều tiền ít ra để đong đếm vì tôi quật ngã đám công tử bột tự phụ như bạn không biết bao nhiêu người. Một trong số đó cũng có tiếng ăn chơi ở đất Hà Thành đấy!

15. Tuấn1913

Tuấn1913

Ưm bác.
    Haiz mà bác dường như hiểu nhầm ý e r. E ko có ý khoe của gì cả vì gia đình e cũng ko khấm khá gì. E cũng đâu phải công tử bột. Việc e kể đang sống ở HN e nghĩ đó là một lợi thế của e so vs đứa kia thôi bác vì e vs gái cũng tới tuổi lập gia đình r. Đứng ở địa vị gái thì tất nhiên ng có nhà ở HN sẽ lợi thế hơn chút. Ý e là v chứ có khoe của gì đâu nhỉ, tự phụ đâu nhỉ? Thôi để e xóa đoạn đó đi
    E nói là nếu e ngon thì e ko sợ ai cả nhưng e cũng nói luôn là e chưa ngon mà bác. Chứ e có vỗ ngực khoe mình ngon gì đâu bác. Haiz.
    E thì vẫn thương gái bác ơi, dù nhiều ng ngăn e vẫn muốn cố có lại gái.
    Bác bảo e lụy thì e xin nhận.

16. OneForMan

OneForMan

Mình chưa biết độ tuổi của các bạn là bao nhiêu và cô bé kia đã muốn lập gia đình hay chưa nhưng bạn luôn phải hiểu 1 điều CON GÁI SỐNG BẰNG CẢM XÚC.
    Chỉ cần bạn tạo cho họ 3 thứ:
    1. Niềm tin
    2. Sự an toàn
    3. Sự chín chắn (vững chãi)
    Thì họ đã quyết định theo bạn đến 80% rồi.
    Tại sao tán lại người yêu cũ là khó? Vì tán lại người yêu cũ bạn phải xây dựng lại 3 thứ phía trên từ đầu sau khi bạn đã đạp đổ nó ở lần chia tay trước, cô gái hôn bạn, nắm tay bạn với sự gượng gạo là vởi vì cô gái không biết có nên đặt niềm tin nơi bạn nữa hay không, có cảm thấy sự an toàn nữa hay không. Bạn nên tạo dựng lại niềm tin và sự an toàn ngay lúc này đi là hơn, đó là điều cần được ưu tiên!

17. Tuấn1913

Tuấn1913

Vâng bác cái này thì bác nói hoàn toàn chí lí ợ. Nhưng bác nói rõ hơn đc ko bác vì e thấy niềm tin khó xây dựng một sớm một chiều đc

18. OneForMan

OneForMan

Niềm tin bền vững thì không thể xây dựng trong một sớm một chiều được, điều ấy hoàn toàn đúng. Nhưng niềm tin nhất thời thì lại khác, nó hoàn toàn có thể xây dựng trong một sớm một chiều được. Mình sẽ giúp bạn chữa cháy vấn đề này.
    Một hôm nào đó bạn nên hẹn cô gái đi chơi, ngay ngày mai là tốt nhất vì là chủ nhật, nhưng phải là đi chơi buổi tối!
    1. Bạn đến đón gái đúng giờ hẹn. Có thể đến sớm hơn nhưng tối đa là 5 phút. Không được đến sớm hơn quá 5 phút.
    2. Dù gái có trang điểm lâu hay phải đợi lâu cũng không được phàn nàn, thấy gái xuống là mỉm cười nhẹ, đội mũ bảo hiểm và cài dây cho gái rồi đưa đu chơi.
    3. Nơi đi chơi không được là nơi vắng vẻ, nếu ở Hà Nội thì đừng có dẫn ra mấy chỗ vớ vẩn như Cầu Long Biên, Hồ Tây,v.v... cũng không dẫn đi ăn. Cá nhân mình thì mình khuyến khích nên đưa gái ra Hồ Gươm, đông người lại có nhiều thứ để xem, vừa đi vừa nói chuyện, kêt cho gái nghe một câu chuyện nào đó, chuyện bịa cũng được nhưng phải có nội dung, nói lên tâm trạng và để cho gái thấy là bạn muốn chia sẻ với gái. Sau đó chọn giờ về muộn muộn một chút rồi dẫn gái đi ăn đêm, ăn cháo hoặc ăn cái gì đó nhẹ nhẹ là được.
    4. Kết thúc buổi đi chơi phải đưa gái về phòng ngay, không la cà, không vào nhà nghỉ, không hôn hít nọ kia dù là gái muốn. Khi tạm biệt nhớ chúc gái ngủ ngon, về đến nhà dù gái nhắn tin đến cũng tuyệt đối không nhắn tin lại dù muốn nhắn đi chăng nữa cũng phải để hôm sau.
    Khuyến khích khi đi chơi mang theo một cái khăn nếu thấy tối mai trời có vẻ lạnh, đi dạo còn có cái mà quàng cho gái. Nếu xịt thêm ít nước hoa lên khăn thì càng tốt, cho gái có cái để nhớ. Trong khi đi dạo thường sẽ có chỗ đông người cần để dắt tay gái qua, hãy cố gắng tận dụng điều đó.
    Qua 4 bước đó bạn đã gây dựng được chút niềm tin và sự an toàn rồi. Như vậy dù có so sánh với gã trai kia thì rõ ràng bạn vẫn đang nặng ký hơn. Không việc gì phải sợ.

Richard Marx and Tuấn1913 like this.
  19. Tuấn1913

Tuấn1913

Thank bác nhiệt tình ợ. Gái phải tuần sau ms ra hà nội nên e chắc sẽ để sang tuần sau triển kế hoạch của bác.
    Còn e có thắc mắc về vụ nhắn tin, e nghĩ tuần chỉ nên nhắn 2 lần thôi. Bác nghĩ sao ạ

Sát Thần thích bài này.
  20. OneForMan

OneForMan

Nói ít thì lợi, nói nhiều thì hại. Không có ai quy định cái khoảng thời gian nhắn tin hay số lần nhắn tin cả. Một tuần bạn có thể nhắn tin cả chục lần nhưng bạn lại nói ít thì hoàn toàn tốt. Nếu 1 tuần bạn nhắn tin 2 lần mà bạn lại nói nhiều thì coi như bỏ. Luôn nhớ câu đấy.