Đang tải...

Tư Vấn Sự im lặng

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Lavender, 11/3/18.

1. Lavender

Lavender

20%
    Chào các bro. Số là em có một chuyện như thế này. Em và TG quen nhau cũng khá lâu, và rất thường nói chuyện với nhau, có lúc cô ấy chủ động nói chuyện với em khá nhiều. Nhưng dạo gần đây em thấy cô ấy không còn như vậy nữa. Bọn em ít nói chuyện hẳn. Cô ấy cũng không còn chủ động như trước nữa. Em bắt chuyện thì mới nói, không thì thôi, thì im lặng. Em thấy vậy nên mới hỏi thẳng TG là còn em mình không thì TG trả lời là có. Nhưng sự im lặng, ít nói chuyện này với nhau là sao ạ, có phải cô ấy không muốn nói chuyện với em nữa không ? em thật sự khó hiểu và có phần hoang mang quá.

Đang tải...
  2. ngoo

ngoo

90%
    Mối quan hệ cụ thể của hai bạn là gì?

3. k3langthang

k3langthang

65%
    Theo mình là nếu con gái chủ động rồi thì đừng để họ đợi quá lâu. Ở đây là khi mới quen biết 2 người còn là nhiều điều chưa biết về nhau, cô ấy thấy bạn thú vị, mở đường cho bạn vào tim rồi mà không thấy bạn có phản hồi tích cực từ bạn thi sẽ không muốn tiếp tục đầu tư vào mối quan hệ nữa. Không ai chờ bạn mãi được đâu.
    Ngày xưa mình cũng có cái tư tưởng từ tốn, tình cảm dần dần thì được mấy cái anh trai vào mặt. Giờ cá nhân mình thì thấy đi chới với nhau 3 buổi là nên thể hiện tính cảm của mình bằng nắm tay, vuốt tóc, ôm cô ấy được rồi.
    Còn cách khắc phục thì rơi vào case này thì hơi khó, mình cũng chịu để lật lại được. Thôi thì cứ phát triển bản thân hơn rồi quay lại xem sao!

Lavender, Mandarin12 and ManOx like this.
  4. ManOx

ManOx

40%
    Hôn luôn điiii :))). Case của bạn này đơn giản mà :v Đè ra hôn, ăn tát cũng được nhưng sau đó sẽ biết em ấy có tình cảm với mình ko. Còn thật sự bị ghét thì như lời khuyên của bạn trên :)) Take away thôi

k3langthang thích bài này.
  5. Lavender

Lavender

20%
    Bọn mình yêu nhau đc tầm 5 năm r bn ạ

6. Lavender

Lavender

20%
    Đã hôn r bác ạ và e ấy cũng hôn lại mình

7. ManOx

ManOx

40%
    Yêu 5 năm rồi cơ đấy!
    1. Có quen bạn bè hay người thân của cô ấy ko hỏi thử xem?
    2. Hẹn với nhau 1 buổi và nói hết những gì bạn viết ở đây đi
    3. Đi chơi thật xa với nhau để 2 người có khoảng time thật sự riêng
    4. Im lặng trong 1 tháng xem thái độ cô ấy ra sao =)). Con gái khi yêu rồi có tính sở hữu cao lắm. Nếu thật sự yêu bạn thì cô bé sẽ chủ động hỏi
    5. Troll cô ấy thử xem. Troll mạnh tay vào xem phản ứng như nào (youtube có nhiều trò)
    6. Mạnh tay hơn nữa thì mình giả vờ tán 1 em khác (hơi mạo hiểm nhưng đến nước này thử test xem thái độ)
    7. Em ấy gặp 1 đứa Alpha hơn đang tán =))) Nhọ