Đang tải...

Tư Vấn Tại sao người ấy đột nhiên lại im lặng và tránh mặt?

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi man_man, 6/4/19.

1. man_man

man_man

20%
    Chào anh em, em xin kể chuyện của em mong anh em giải đáp thắc mắc.
    Chuyện là trong công ty em có một chị khá xinh,lớn hơn em 3 tuổi, và được nhiều anh theo đuổi. Đặc biệt là chưa có có bạn trai{beauty}, bị mọi người hay chọc là 'ế' dù rất xinh. Mình thì mới vào công ty thôi. Hai người làm khác team. Em thì hay liếc nhìn mỗi khi cô ấy đi qua chỗ em làm việc. Và cũng để ý thấy cô ấy lâu lâu liếc nhìn em rồi qua đi hay lâu lâu có nhìn chằm chằm trên 2s. Em nghĩ đây là tính khác 'tích cực' {beauty}. Thế là em mới tìm face để nhắn tin nhờ vả một số việc, tiện thể làm quen. Ngày đầu cô ấy nhắn tin vui vẻ, rep khá nhanh và hay có icon cười, chủ động hỏi thông tin về em nữa. Và em nghĩ là thêm một điểm cộng nữa, thêm tự tin qua ngày hôm sau em chủ động bắt chuyện, nói chuyện về việc em nhờ ngày hôm trước thôi, sau đó cô ấy có nhắn tin thông tin về việc nhờ vả. Khi mọi truyện xong thì em có cố nhắn tin nói chuyện thì cô ấy không trả lời, còn cho vào danh sách lọc{cry}. Và thường ngày cô ấy hay đi trước bàn làm việc của em nhưng sau hôm em bắt chuyện cô ấy chọn đường đi sau lưng em có vẻ nhưng tránh gặp. Thật em nghĩ là để cho em không biết. Tuy nhiên em vẫn thấy cô ấy liếc nhìn mình khi em nhìn lại thì qua mặt đi. Cuối cùng là cho đên hôm nay khi em nói chuyện khá lâu với một đồng nghiệp nữ, nói chuyện công việc thôi. Thì cô ấy unfiend em. Thực sự em chưa biết mình làm sai chỗ nào? mong anh em giải đáp.

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Chụp hình đoạn tin nhắn được ko ông ơi ?

3. man_man

man_man

20%
    Mình bị block rồi bạn {burn_joss_stick}. Đi làm không biết gặp mặt sao?

4. ngoo

ngoo

90%
    Gặp gái dẩm rồi. Lí do không có bạn trai đó bạn.

truy_manh thích bài này.
  5. thommas

thommas

60%
    Lớn hơn 3 tuổi là TG hiện nay bnh tuổi? Tìm hiểu đi, nếu 25t hoặc hơn mà chưa có người yêu thì chả bị giục cho cong đít lên ấy chứ {baffle}
    Tìm hiểu về TG dần đi, tận dụng tìm hiểu qua đồng nghiệp trước, fb, insta... xem TG là người như thế nào, ngoài giờ làm, thời gian rảnh thường đi đâu, làm gì, có thân với chị em nào ở công ty không? Sau khi đã tìm hiểu và biết được một chút rồi thì set kèo "tình cờ" thôi {byebye}

6. man_man

man_man

20%
    gần 30 rồi bạn {biggrin}.

7. man_man

man_man

20%
    Gái có vẻ là người yêu bản thân, biết làm đẹp, ăn mặc khá thời trang, làm việc về giao tiếp nhiều. Ngoài công việc có vẻ khó gần. Thật ra mình chỉ quen ở mức đồng nghiệp thông của có cưa cẩm gì cả. Mà phản ứng khá mạnh như vậy.

8. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Chắc nói gì vồ vập quá bị bật khiên rồi, khổ thân =))

9. ngoo

ngoo

90%
    Gái như vậy thì trai theo nườm nượp. Nhưng vẫn chưa có bạn trai thì hoặc là tiêu chuẩn quá cao hoặc là vừa tiêu chuẩn cao vừa dẩm. Theo như bạn kể thì là dẩm.
    Gặp mặt thì có gì mà ngại, bạn càng né tránh hoặc tỏ ra ngại càng chứng tỏ bạn tự thấy mình sai với cô ta, bị cô ta block khiến bạn k biết giấu mặt đi đâu. Vô tình chạm mặt từ xa thì bạn hãy nhìn cô ta kiểu {angry}. Còn phải đứng gần nói chuyện mà lỡ may còn có hai người thì cứ trêu cô ta xem cô ta sợ cái gì mà phải block. {baffle} Hãy tỏ ra đê tiện cho cô ta sợ. {baffle}{baffle}{baffle}

man_man thích bài này.
  10. thanglee

thanglee

65%
    Gái hơn chủ top 3 tuổi, suy nghĩ cũng già dặn hơn chủ tóp, gái nhìn chủ tóp ko thấy có benefit nào thì gái làm lơ thôi. Muốn tán gái thì chủ tóp đầu tiên phải show off benefit cho gái thấy, gái thấy benefit thơm thì sẽ tạo cơ hội cho chủ tóp thôi. Đơn giản là vậy, nhưng thực hiện thì ko phải dễ

Vậy phải show off benefit ntn? Chủ tóp có nhà ở tp ko? đó là nền tảng chỗ dựa cho gái sau này. Gái tính xa lắm, body nhìn gọn gàng ko? Có mục tiêu trong cs ko? Có khả năng tự lập ko? Mấy cái tiêu chí này gái sẽ quan tâm nhiều. Đó là các benefit mà gái sẽ tìm kiếm ở chủ tóp.

Khi biết các benefit gái tìm rồi thì show off thôi. Khi nói chuyện với gái thì tập trung vào các benefit này là chủ yếu

vd: Trước đây a sống ko có mục đích, giờ có mục tiêu rõ ràng,đang từng bước đi tới, nó làm con người a sống có ý nghĩa, a muốn đi những nơi the best trên TG để học hỏi trải nghiệm sự tiên tiến của họ, muốn tự mình tạo dựng sự nghiệp vững vàng, ko thích đi làm thuê các kiểu con đà điểu....
    Hiện tại đi làm thuê là bước đệm của a....... ( gái sẽ nghĩ a này có chí lớn, mình có thể dựa dẫm sau này....)

Đại khái là vậy, ko nên nói ba cái nhảm nhí sến sủa ko có mục đích rõ ràng, ba cái trick làm gái vui các kiểu, ko nên, chỉ tốn time vô ích. ( nói về bản thân trc, sau đó hỏi về gái sau..), có khiểu hài hước thì điểm +

11. man_man

man_man

20%
    mình có thắc mắc mong anh em giải đáp. Gái có những biểu hiện, hành vi như sau:
    - Đi qua ngoái lại nhìn qua vai.
    - Đi từ xa có chủ động nhìn mình. Hay các tình huống gặp bất ngờ thì nhìn thằng vào mắt mình. Nhưng khi biết mình đang nhìn lại thì cố tình nhìn chổ khác.
    - Khi qua cửa bằng kính hay vì đơn giản là đi thẳng vì cửa có thể tự đóng. Thì gái lại chủ động đứng lại đóng của và nhìn lại phía mình.
    Qua các biểu hiện trên thì gái thực sự có 'cảm tình' với mình hay đơn giản là thả thích, hoặc là chỉ kiểm trả xem mình có thích gái không thôi? Note: các biểu hiện trên vẫn diễn ra kể cả khi gái đã block mình rồi nhe{byebye}.

12. ngoo

ngoo

90%
    Gái gần 30 rồi thì việc fake ngôn ngữ cơ thể để lừa trai k phải là khó, nhất là với những gái có nhan sắc đã quá quen với việc dc trai tiếp cận. Giao tiếp mắt là một loại ngôn ngữ cơ thể rất dễ fake. Mấy biểu hiện bạn nói chả nói lên dc điều gì cả.

13. man_man

man_man

20%
    Vậy mục đích fake ngôn ngữ cơ thể là gì vậy bạn? Tại sao không bỏ qua mình luôn mà lại gửi tín hiệu fake đó cho mình.

14. ngoo

ngoo

90%
    Thả thính đó, gái đứa nào chả muốn xung quanh có thật nhiều thằng tình nguyện bám đuôi. {big_smile} Nhưng mà chỉ được bám đuôi thôi nhé, lại gần quá phạm vi cho phép là bị phũ ngay, phạm vi bao nhiêu thì tùy gái.

15. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Thủ dâm tinh thần ít thôi
    Dấu với chả hiệu cái gì, trừ khi ông rủ được cô gái đi. Mọi thứ còn lại đều là dấu hiệu bệnh lý của chứng cuồng dâm sinh hoang tưởng

Mèo Đen thích bài này.
  16. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Đừng nghĩ gì nhiều, bắt chuyện với gái xem thái độ gái như thế nào. Gái nhìn mình thì bảo, nhìn gì anh vậy, mặt anh dính gì à. Xong chỉ tay lên mặt chỉ vào cái mụn hay nốt ruồi. Rồi xem gái trả lời vui vẻ tích cực hay cáu gắt :))

17. thommas

thommas

60%
    30 thì nó nhìn cả trăm thằng như thế rồi không riêng gì bác đâu {bye}

18. Anh Pi

Anh Pi

20%
    Thử việc này nhé. Đừng nói nữa, hành động thôi. Xem cô ấy thích ăn vặt món gì, sở thích là thức uống nào. Mỗi ngày cố đến cty sớm 1 tý, mua mang theo đem qa cho cô ấy. Đừng sợ ng khác thấy. Cứ thử 1 tuần xem, cô ấy sẽ chủ động hỏi cậu tại sao đấy. Lúc đấy đừng hấp tấp cứ nhẹ nhàng e thích c, nên tiện thể e mua cho c thế thôi. Xem tình hình thế nào

19. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Xem phim nhiều lắm đúng ko ?

20. Anh Pi

Anh Pi

20%
    Thế a nghĩ trong trường hợp này nên làm gì. Ở trên chỉ là quan điểm góc nhìn cá nhân. Chúng ta nên tập trung giúp cậu ấy. Hoặc giúp e chỉnh lại sao là thích hợp nhất