Đang tải...

Chia Sẻ Tại sao tôi thất bại ?

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi __cOn_Gà__, 18/7/17.

1. __cOn_Gà__

__cOn_Gà__

65%
    Đã có ai từng thất bại chưa?
    Bạn thất bại do đâu?
    Bạn thực sự khá hài hước, cũng biết nhắn tin các kiểu, và bạn và người ấy cũng tiến gần. Nhưng kết quả vẫn thất bại. Khi theo dõi các toppic tôi thấy hầu như sự thất bại của các bạn đều do: "Mất tự tin" các bạn thừa hưởng những yếu tố mà người khác không có: "đẹp trai", "khoai to", "tài chính"...nhưng nếu bạn "chưa đủ tự tin" bạn sẽ đi đến thất bại.
    Bạn đã khi nào nói chuyện với cô gái và sau một thời gian nghĩ lại: "khi đó mình ngu thật, không nên nói vậy" {beat_brick}. Đó là một phần bạn thiếu tự tin. Khi bạn tự tin, bộ não bạn sẽ hoạt động tốt nhất có thể. Bạn dễ dàng làm chủ cuộc nói chuyện.
    Vd:
    B: nếu e có khó khăn gì anh sẽ cho mượn (dưới 1tr)
    G: e ngại lắm nhưng mượn e sẽ trả
    Bạn sợ cô ấy khó khăn, bạn sợ bạn không thể giúp gì nên bạn muốn giúp bằng đồng lương của bạn. Nhưng bạn khiến cô gái trở thành ham vật chất. Và sẽ thất bại hơn khi cô ấy là kẻ vật chất là trên hết. Bạn chưa phải là gì cả không nên quá nhiệt tình. Đây là trường hợp tự ti -> mất giá trị-> hết hấp dẫn
    Trường hợp khác: bạn đã tiến gần với cô gái nhưng khi hẹ hò lại trở thành cục đất. Đây cũng là thiết tự tin. Theo nghiên cứu tôi thấy những người thành công thường yêu là chịch {brick}. Hẹn hò mà bạn k dám làm gì, kể cả động đến cố ấy cũng k dám thì đừng nghĩ đổ. Bạn phải ôm cho cố ấy có cảm giác an toàn, ấm áp. Bạn phải hái chanh, hái ổi, hái dừa để cô ấy biết bạn k phải đường tăng. Bạn phải đẩy để cô ấy biết bạn mạnh mẽ (đùa tí)
    Bạn hãy bớt time tán qua mạng và thực tế nhiều hơn...mình chỉ lấy một vài vd về vẫn đề này thôi. Để nói hết cái này thì nói đến cháy pin.
    Vậy làm sao để tự tin hơn?
    Hãy là người bắt chuyện trước!
    Khi đi làm cũng như đi chơi. Hãy là người chủ động. Hôm qua đi làm về mệt tôi và bạn tôi thấy có đám cưới, bụng thì đói. Tôi rủ bạn tôi vào nghĩa là đang mặc áo quần lịch sự. Vào cứ vậy mà ngồi mâm, chẳng ai biết bọn tôi là ai. Tôi lên làm một bài hát cho họ nhà gái (tôi là singer) và chúc phúc họ bình thường, đã thế hát xong còn được các ẻm xin sđt tán tỉnh.
    Vậy. Chúc các mem hãy tự tin hơn nhiều. Điều kiện để phang gái. (yêu mà không phang thì thằng khác nó cũng phang){bye}{bye}{burn_joss_stick}
    Bài viết của mình nhằm giải thích và giải trí. Có bậy, Nhưng sẽ đi sâu vào thực tiễn hơn

Đang tải...
  2. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Thấy hình ảnh của mình trong đó, chưa ngỏ lời là ko nên cầm tay động chạm. Một cô gái tư vấn tôi tán gái nói vậy

Mandarin12, Hi.Quyên and __cOn_Gà__ like this.
  3. ZERO

ZERO

65%
    Có nhiều điều k đồng ý. Nhưng mà vẫn like vì bạn nhiệt tình {burn_joss_stick}

Hi.Quyên and __cOn_Gà__ like this.
  4. __cOn_Gà__

__cOn_Gà__

65%
    Alphaart có nói. Chính com gái cũng không hiểu dc tâm lý con gái. Về mặt quan điểm thì đúng là chưa ngỏ lời thì k đụng chạm. Nhưng về thực tế thì lại khác. Nếu chỉ tán tỉnh nhau mà chưa đụng chạm nhau thì chỉ mới đưa đến cảm giác thích. Ở trên bài là mình nói bậy bậy cho vui. Thự tế cần phải đưa những cảm xúc mới lạ lên cô gái, thì mới tạo dc thân mật và tò mò. Ví dụ: bạn tán một cô gái, quá trình cũng khá gần. Nhưng khi hẹn hò cứ ngại ngại, k dám đụng chạm. Khi đó sẽ cảm thấy rất xa lạ. Nhưng khi bạn và cô gái rất tự nhiên nắm tay nhau, thì khi đó bạn sẽ tiến sâu hơn là ôm, hôn,...nếu là lần đầu của cô gái đảm bảo cô gái tối về không ngủ dc.
    Đụng chạm vào con gái không phải là dê dâm hay biến thái mà để gần gũi nhau hơn. Để phá một lớp ngăn là "ngại".
    Và nếu như chưa cầm tay động chạm dc gì mà ngỏ lời 98% thất bại

5. Emxtanh

Emxtanh

90%
    Mình khá thích kiểu tự tin của bạn nhưng bài viết của bạn giống một trai đểu hơn là 1 alpha. Theo mình bạn lên trau chuốt lại ngôn từ của mình. Vì những gì bạn nói 1 phần thể hiện bạn là ai.

chichisocute thích bài này.
  6. __cOn_Gà__

__cOn_Gà__

65%
    {beauty}{beauty}
    {adore}{adore}{beauty}{beauty}{beauty}

7. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Mình lại nghĩ trau trốt lại ngôn từ?
    - nên hay ko tùy bạn, phong cách của bạn
    - chỉ cần gửi bài viết vào đúng box thui là sẽ ko ai phản đối việc giao lưu chia sẻ các bạn
    Trai đểu hay tốt cũng là trai(ở đây chỉ là phong cách dùng ngôn từ). Và cũng là con người cũng cần được tôn trọng và các bạn khác cũng ko nên đả kích đúng ko?{byebye}

8. __cOn_Gà__

__cOn_Gà__

65%
    Mình sẽ cân nhắc lại việc sử dụng cẩn thận ngôn từ.

9. Emxtanh

Emxtanh

90%
    Mình phải nói rõ là mình không đả kích gì cả nhé. Mình chỉ góp ý theo ý kiến cá nhân để các thành viên cùng phát triển. Nhưng trước khi nói tiếp về vấn đề ngôn từ mình phải hỏi bạn câu này: ALPHA ART SINH RA ĐỂ CÁC THÀNH VIÊN HỌC HỎI VÀ PHÁT TRIỂN ĐỂ TRỜ THÀNH ĐÀN ÔNG ALPHA HAY CHỈ ĐỂ TÁN TỈNH VÀI CÔ GÁI? Nếu chỉ để tán tỉnh vài cô gái thì mình xin dừng trao đổi tại đây. Nhưng nếu để phát triển bản thân và trở lên alpha hơn, tiến đến 1 cuộc sống tốt đẹp hơn thì mình xin nói tiếp. Ngôn từ nó rất quan trọng, bạn đọc các bài viết cũ có thấy anh Nexx, hay Rys dùng các từ như "chịch hay chén" gì đó không? Hay như bạn gặp phải 1 người chửi bậy chửi bạ trên đường bạn sẽ nghĩ sao về họ? Phong cách ngôn từ của bạn thể hiện bạn là người thế nào.

10. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Chú Hi,Quyên mà. Chỉ đưa vào hotel thôi chứ lấy em đó làm vợ chắc never.

chichisocute and Hi.Quyên like this.
  11. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    {big_smile}
    Nện nhé