Đang tải...

Tán 1 cô nàng bằng tuổi

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Nguyenphat, 29/10/18.

1. Nguyenphat

Nguyenphat

Các bác đọc tin nhắn và cho em xin nhận xét nên thêm muối mắm hay thay đổi như thế nào ạ. Em tự thấy mình nói chuyện k ổn mà k biết sai ở đâu, mong các bác chỉ giáo

Các file đính kèm:

Đang tải...
  2. Nguyenphat

Nguyenphat

Phần tin nhắn phía trên là mở đầu làm quen ạ

3. Nguyenphat

Nguyenphat

Và đây là đống tin nhắn trong 1 cuộc nói chuyện

Các file đính kèm:

4. HuyNguyen

HuyNguyen

Ủa mình thấy đâu có vấn đề gì đâu, ít nhất là trong đống tin nhắn này thì chưa có vấn đề gì.
    Thoải mái lên, đừng nghĩ nhiều. Cứ là chính mình, đừng quá ghò bó theo 1 khuôn mẫu nào cả

Nguyenphat thích bài này.
  5. Nguyenphat

Nguyenphat

Vấn đề là bây giờ kẹt chủ đề. Tại hầu như biết gì khai thác ra nói hết r, bây giờ muốn nói chuyện tiếp mà k tạo ra đc cái gì mới. Nói vòng vo lại mấy cái kia thì thành nhạt lắm

6. HuyNguyen

HuyNguyen

Ông hãy để ý đến những câu phản hồi của cô gái để đưa ra chủ đề mới, nếu là thông tin đến từ cô gái thì số chủ để ông có thể khai thác là ko thiếu. Vd như là bên trên tôi có thấy cô ấy đề cập đến phim, hoặc là ngủ nướng cả ngày thì ông có thể trêu chủ đề liên quan đến thể dục thể thao chẳng hạn

7. Nguyenphat

Nguyenphat

Bác có thể cho e xin 1 vài ví dụ cụ thể tin nhắn hay hay k ạ. Chứ e nghĩ mãi toàn tin nhắn dở hơi k à

8. HuyNguyen

HuyNguyen

Mình nghĩ bạn cứ nói chuyện như này là ổn, cẩn thẩn đừng lạm dụng việc trêu quá đà đặc biệt là những thứ liên quan đến bề ngoài như cân nặng vóc dáng.
    Ví dụ là mình thì hôm tới mình có thể mở đầu bằng tin nhắn : Nghe cu Đồng bảo hôm nay có người ngủ nướng nguyên ngày, nên nhờ anh sang gọi dậy nè.
    Sau đó thì phát triển ra sao tùy vào phản hồi của cô gái.
    Bạn đừng quá phụ thuộc vào những đoạn hội thoại mẫu, vì những gì cô gái phản hồi sẽ ít khi đi theo những gì bạn tưởng tượng lắm. Vậy nên khả năng ứng biến rất quan trọng vì đấy mới là vũ khí tốt nhất trong buổi date .
    P/s: nhắn tin ít thôi, đi date còn cái mà nói, đừng trì hoãn và chờ đợi thời điểm thích hợp để hẹn date (vì nó sẽ ko đến đâu) thời điểm thích hợp là do bạn tạo ra, khi bạn tự tin và thoải mái nhất. Nếu bạn cảm thấy chưa tự tin để hẹn gặp, thì mình nghĩ gọi điện thú vị hơn nhắn tin đấy, ít nhất nghe giọng thì bạn có thể đoán đc tâm trạng của cô ấy rõ hơn.

9. Nguyenphat

Nguyenphat

Vấn đề hẹn đc 1 buổi đi chơi với mình khá là khó. Hẹn toàn bị từ chối, đi chơi đc thì viện vào cái hoàn cảnh thực tế để nói chuyện. Chứ nt cũng chả biết nói gì. Khổ nỗi k tạo đc 1 cuộc hẹn

10. quocthanhdhy

quocthanhdhy

Thế bạn đã thử hẹn cô ấy chưa?

11. Nguyenphat

Nguyenphat

Vấn đề là mình có gì để cô ấy hẹn hò với mình. Chưa tạo được gì cả nên k dám nổ 1 cuộc hẹn

12. HuyNguyen

HuyNguyen

Ông cứ nghĩ là đi chơi với mình thì cô ấy sẽ có 1 buổi tối cực kỳ vui đi. Đó, thế là đủ để có lý do cho 1 buổi hẹn rồi.
    Còn cách xếp hẹn thì nhiều lắm , ví dụ như bạn kể 1 câu chuyện cho cô ấy, đến cao trao thì dừng lại. Nếu câu chuyện đủ hấp dẫn để cô ấy tò mò bạn có thể bảo kể chuyện lâu anh khát lắm, em mời anh ăn kem đi anh kể cho chẳng hạn :v.
    Hãy để ý những phản hồi của cô ấy, và dùng nó để "gài" , vì nhiều cô gái dù thích bạn nhưng cũng từ chối vài lần vì sợ bị coi là dễ dãi. Nên nhiệm vụ của ông là, hãy "gài" cô ấy vào 1 tình huống để cô ấy cảm thấy là mình nhận lời đi chơi với ông là do bị "gài" chứ không phải dễ dãi.
    P/s : "Gài" ở đây ko phải là bảo ông lừa lọc gì em ý đâu nhé =))), ý là hãy đưa ra 1 cái lý do hợp lý đủ để em ý nghĩ: " anh ý đã nói thế rồi thì phải đi thôi chứ có phải mình dễ dãi đâu, ahihi"

13. Nguyenphat

Nguyenphat

Cả 1 vấn đề lớn cần phải học hỏi

14. HuyNguyen

HuyNguyen

Cứ thoải mái đi, vừa nói chuyện với cô ấy vừa rút kinh nghiệm. Chứ cứ nghĩ là phải chuẩn bị trc thì ông sẽ chả bao giờ cảm thấy đủ đâu =))

15. Tiến Kent

Tiến Kent

Bạn ạ, tôi nói thật bạn đừng mếch lòng bạn là 1 chàng trai thiếu tự tin, dài dòng, và chỉ biết dùng mẹo , cuộc sống của bạn cũng chán như cái cách nói chuyện của bạn vậy. Có phải vậy không ?
    Để bạn đang cố gắng hoàn thành nghĩa vụ và trách nhiệm mỗi ngày, cuộc sống thật là nhạt nhẽo chuyện bạn quan tâm nhất bây giờ là cố trở nên thu hút hơn, tìm những cái mẹo, cách gì đó, để có được sự yêu thương và công nhận của người khác.
    Bạn không sai, nhưng có lẽ bạn chưa làm đúng cách đâu, Nếu đúng như tôi đang nói, thì tôi sẽ giúp bạn.

Ivis2pt and Nguyenphat like this.
  16. Nguyenphat

Nguyenphat

Uhm y chang v r. Bạn có ý kiến gì mình xin lắng nghe

17. Tiến Kent

Tiến Kent

em hiện tại muốn gì ? em có muốn trở thành mẫu người đàn ông thành đạt 1 cách đúng cách ko, 1 người đàn ông mà đàn bà phụ nữ họ nhìn vào họ yêu luôn. em cần học, thay đổi tư duy, kiến thức của bản thân, học cách giao tiếp, góc nhìn nhận, em mà cải thiện được thì sẽ thay đổi cả cuộc đời em luôn

18. Nguyenphat

Nguyenphat

Nói rõ đi chứ đừng nói chung chung như vậy

19. Tiến Kent

Tiến Kent

Hiện tại có hai cách giúp em giải quyết mọi vấn đề được ngay 1 là học từ sách, 2 là học từ khóa học giao tiếp ol, cách nào cũng trọn đời, chi phí lại rẻ.
    cách thứ 1 : chi phí 300k mua vài quyển sách nhưng nó rất dài, em không thể áp dụng và hiểu được ngay. sẽ rất mất thời gian để đọc từng ý và hiểu từng cái rồi mới áp dụng giống như em đi học mua sách giáo khoa và tự học ở nhà mà không ai giảng vậy
    cách thứ 2 : khóa học này giúp em được ngay mua và học ngay và áp dụng được luôn, người ta có nói không thầy đố mày làm nên
    anh cứ gửi cả hai cho em nhé, có điều kiện mà lúc đọc lúc xem và nghe thì nó sẽ tốt cho em hơn.
    Có 2 ông khóa học mà anh thấy nó hiệu quả nhất
    - có điều kiện thì học ông này đây là người thầy đã thay đổi cả cuộc đời anh :
    https://shorten.asia/QT5pNH4A
    - không có điều kiện thì học ông này , rất hiệu quả review tốt nhất, thực tế
    https://shorten.asia/8f8uxCqB
    còn đây là và 4 quyển sách cải thiện khả năng giao tiếp mà em cần
    https://shorten.asia/Q2R9j23R
    https://shorten.asia/FsJpv77G
    https://shorten.asia/qwbnj2rX
    https://shorten.asia/n5JcDayZ
    Đây là tất cả những gì em cần, em có thể lựa chọn , nếu có điều kiện thì đầu tư vào bản thân, vì tương lai em ạ. Để ngày mai giàu có khỏe mạnh hạnh phúc
    Chúc em thành công

20. HuyNguyen

HuyNguyen

Diễn đàn cấm quảng cáo kinh doanh đấy