Đang tải...

Tư Vấn Tán gái cơ quan

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi phihoang, 11/9/20.

1. phihoang

phihoang

Chào mọi người,

Mình có 1 vấn đề mà đến giờ vẫn chưa thông dù đã đọc rất nhiều bài trên diễn đàn. Mình bắt đầu tán 1 bạn trong công ty đến nay cũng hơn 6 tháng, vì 2 bộ phận cũng ít tiếp xúc với nhau và bạn này thì đi làm đến 9h tối mới về. Nên đa phần mình toàn nhắn tin vào đêm, mình đã ngõ ý mời đi chơi nhưng toàn bị từ chối khéo kiểu rủ thêm đồng nghiệp đi hoặc lơ cho qua chuyện. Bạn này cũng hay chủ động nhắn tin cho mình, tạo chủ đề giao tiếp, nhưng luôn che giấu suy nghĩ và góc nhìn của bản thân bạn. Mình không biết bạn này đang friendzone mình, hay chỉ xem mình là người giết thời gian vào đêm.

Đang tải...
  2. NPC

NPC

tự tin tấn công dồn dập -> xác định đèn -> date -> nếu ko thấy đèn xanh thì take away -> thử lại

3. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

dấu hiệu bị nó vờn như mèo vờn chuột là đây chứ đâu, nó đã biết ông "kết nổ đĩa" nó rồi nên cứ vờn vờn ông như thế trong lúc còn cô đơn và đang trên đường đi tìm "trái chuối" của đời nó. Tán 6 tháng mà chưa đổ thì nguyên nhân chắc chắn là do tán sai cách, thiếu bản lĩnh chứ gì nữa. Phải khiến cho nó chạy theo ông mới được. Đọc kĩ 2 topic dưới đây rồi chịu khó rèn luyện đi:

Topic 1: https://alphaart.vn/threads/chuyen-...gai-anh-em-ai-can-tu-van-vo-dat-cau-hoi.1539/
    Topic 2: https://alphaart.vn/threads/toi-da-tro-lai-tiep-tuc-giup-anh-em-thuc-chien-cua-gai-thanh-cong.1774/

toanqt thích bài này.
  4. Clintwood

Clintwood

tôi nói thật là né gái cơ quan ra, chim chuột giải tỏa sinh lý thì được {beauty}

5. toanqt

toanqt

--------
    Bạn nên ngó lớ em ấy đi, và dành thời gian đọc kỹ lại các bài viết ở trên đây. Và cách nhắn tin, nói chuyện. Xong 4-5 tuần hơn gì đấy, bắt đầu nhắn tin vờn lại em ấy, nhưng đừng quá dành thời gian nhắn với nhỏ. Cũng chẳng cần offer đi chơi gì cả, quan trọng là tạo cảm xúc cho nhỏ tự ngỏ lời gặp bạn. Còn nếu đọc tất tần tật mà vẫn không có dấu hiệu gì thì nên xét lại bản thân của bạn.