Đang tải...

Tư Vấn Tán gái mới chia tay người yêu!

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Linhvo1993c, 10/3/18.

1. Linhvo1993c

Linhvo1993c

60%
    Chào các anh em alpha. Hiện tại mình đang muốn tán 1 em mới chia tay người yêu. Chuyện là thế này:
    Em này rất là luỵ thằng người yêu cũ, lần đầu chí tay cách đây 3 tháng, con bé nó chạy tới nơi gặp năn nỉ quay lại (2 đứa yêu xa). Thằng kia thấy tội nên quay lại, và rồi vừa qua tết là chia tay chính thức, thằng kia có người mới và còn ở chung nữa. Em nó khóc lóc, đăng stt hoài.
    Mình thì để ý em lâu rồi, không nói chuyện chỉ comment trên instagram thôi, vì thế em nó cũng có biết. Khi nghe tin con bé lớp với em nói em chia tay thì mình vào nhắn tin làm quen.
    Em nó cũng không chảnh, cũng có trả lời nhiệt tình tầm tới 9h tối, rồi sau đó còn online nhưng không xem tin nhắn mình, rồi tới sáng mai mới trả lời. Việc này lặp đi được 3 ngày rồi, ngày nào mình cũng nhắn tin.
    Vậy theo các anh em tư vấn mình có nên nhắn tin thường xuyên không? Tán em này chắc cũng phải lâu sợ em chưa muốn yêu người khác, vì lòng còn muốn quay lại. Khổ cái e cũng ở cách em đó 100km, và 2 tháng nữa e đó ra thành phố mình làm. Chỉ sợ thằng nào ở bên an ủi là em chịu thôi. Mong các bác tư vấn giúp em!

Đang tải...
  2. truy_manh

truy_manh

65%
    Khó nói lắm, theo mình bạn thi thoảng nt khi có vụ gì hay hay thì rủ cùng đi chơi, nếu cổ đồng ý thì mình tìm hiểu tiếp. Nên nhớ là tìm hiểu nhé vì chưa chắc bạn thích cổ (do bị hấp dẫn đa số về ngoại hình) thì cổ đã hợp với bạn đâu, còn nếu bạn rủ vài ba bữa mà cổ đều từ chối thì mình nghĩ nên bỏ đi, kiếm mối khác cho đỡ mất time. Nhắn tin cò cưa hỏi thăm quan tâm mất thời gian lắm, để yêu nhau rồi hẵng làm, với lại nt dễ làm bạn bị tự huyễn hoặc, tưởng tượng cổ nt như vậy là sao, có nghĩa gì, có thích mình ko => mệt. Date để coi ngôn ngữ cơ thể chính xác hơn, nt ít thôi

Linhvo1993c thích bài này.
  3. ManOx

ManOx

40%
    KHÔNG. DATE DATE DATE. Không làm được thì tán gần đi bạn ạ.

Linhvo1993c thích bài này.
  4. Linhvo1993c

Linhvo1993c

60%
    Mình nghĩ tán gái đang thất tình phải người bình thường, càng quan tâm càng tốt hơn chứ

5. k3langthang

k3langthang

65%
    Bạn đang là băng vệ sinh cảm xúc cho cô ấy đấy! Cô ấy cần một người đàn ông hấp dẫn dẫn lối cho cô ấy chứ ko cần người để cô ấy xả rác vào đâu!

truy_manh thích bài này.
  6. truy_manh

truy_manh

65%
    thô nhưng mà thật :))